ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ಔಷಧಿ ವಿಳಂಬವಾಗುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಗ್ರೇಟರ್ ಕಾಶ್ಮೀರ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ಔಷಧಿ ವಿಳಂಬವಾಗುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಗ್ರೇಟರ್ ಕಾಶ್ಮೀರ

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಟೈಪ್ 1 ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಎರಡು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನ್ಯೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆ ಔಷಧಿ, ವಿರೋಧಿ CD3 ಮಾನೋಕ್ಲೋನಲ್ ಪ್ರತಿಕಾಯ (ಟೆಪ್ಲಿಝುಮಾಬ್) ನೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

US ನಲ್ಲಿ ಯೇಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು 76 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿದರು ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ಜನರ ಸಂಬಂಧಿಗಳು ಯಾರು 8-49 ವಯಸ್ಸಿನ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು, ಹೊಂದಿದ್ದರು ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ವಿಧದ ಮಧುಮೇಹ-ಸಂಬಂಧಿತ ಆಟೊನ್ಟಿಬಾಡೀಸ್ (ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು ಮಾಡಿದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ), ಮತ್ತು ಅಸಹಜ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ (ಸಕ್ಕರೆ) ಸಹಿಷ್ಣುತೆ.

ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಟಿ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗುತ್ತದೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ದೇಹದ ಸ್ವಂತ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಬೀಟಾ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಆಗಿದೆ ಗ್ಲುಕೋಸ್ ಅನ್ನು ಶಕ್ತಿಯನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. Teplizumab T ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಗುರಿಮಾಡುತ್ತದೆ ಬೀಟಾ ಕೋಶಗಳ ನಾಶ.

“ಹಿಂದಿನ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಟೆಪ್ಲಿಜುಮಾಬ್ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆಕ್ರಮಣ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಜನರಲ್ಲಿ ಬೀಟಾ ಜೀವಕೋಶಗಳ ನಷ್ಟ ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್, ಆದರೆ ಔಷಧವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಹೊಂದಿಲ್ಲದ ಜನರಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ ವೈದ್ಯಕೀಯ ರೋಗ, “ಯೆವೆಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕೆವನ್ ಸಿ ಹೆರಾಲ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು.

ಟೈಪ್ 1 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ತೀವ್ರ ಪ್ರಗತಿಯು ಒಂದು ಜೊತೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಇದು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ ಟೆಪ್ಲಿಜುಮಾಬ್ನಂತಹ ಸಿಸ್ಟಮ್-ಮಾಡ್ಯುಲೇಟಿಂಗ್ ಡ್ರಗ್ಸ್. ಸಂಶೋಧನೆ ತಂಡವು ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ ಸಣ್ಣ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು, ಅವರ ಕೊರತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ವೈವಿಧ್ಯತೆ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ರೀತಿಯ ಜನರ ಸಂಬಂಧಿಗಳು ಎಂದು 1 ಮಧುಮೇಹ, ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ವಿಶಾಲವಾಗಿ ಭಾಷಾಂತರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.