16-ಕೋರ್ 7nm ಗೇಮಿಂಗ್ CPU ನೊಂದಿಗೆ ಎಎಮ್ಡಿ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಯಾವುದೇ ಇತರ ರೈಸನ್ – ದಿ ಗಡಿ

16-ಕೋರ್ 7nm ಗೇಮಿಂಗ್ CPU ನೊಂದಿಗೆ ಎಎಮ್ಡಿ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಯಾವುದೇ ಇತರ ರೈಸನ್ – ದಿ ಗಡಿ

“ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಜನರು ಇಂಟೆಲ್ ಸಂಸ್ಕಾರಕವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಎಮ್ಡಿಯ ಟ್ರಾವಿಸ್ ಕಿರ್ಚ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾನು ಇಂತಹ ದುರಹಂಕಾರವನ್ನು ಕೇಳಿರುವುದು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾನು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದರೆ ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೇನೆ. ಎಎಮ್ಡಿ 3 ನೇ ಜನ್ Ryzen ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಸಿಪಿಯುಗಳ ತರಂಗವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಕಾರಣದಿಂದ – ಕಾಗದದ ಮೇಲೆ – ಇಂಟೆಲ್ ಅವರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಇಂಟೆಲ್ ಅನ್ನು ಎಸೆಯುವಂತಹುದು.

ಎಎಮ್ಡಿ ನ ಮುಂದಿನ ಹಾರಿಜಾನ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಈವೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ, ಇ 3 2019 ಗೇಮಿಂಗ್ ಶೋನ ಹೊರವಲಯದಲ್ಲಿ, ಕಿರ್ಚ್ ಕೇವಲ 16-ಕೋರ್ 16-ಕೋರ್, 32-ಥ್ರೆಡ್ $ 750 ರೈಸನ್ 9 3950 ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ – ಅದರ 3.5GHz ಬೇಸ್ ಗಡಿಯಾರ, 4.7GHz ವರ್ಧಕ ಗಡಿಯಾರ, ಅತ್ಯಧಿಕ 72MB ಸಂಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಕೇಳಿರದ 105W ಟಿಡಿಪಿ ಅನೇಕ ಕೋರ್ಗಳನ್ನು – ಅದರ ರೀತಿಯ ಧ್ವನಿಗಳು ಎಎಮ್ಡಿಯ ಸ್ವಂತ 32-ಕೋರ್ ಥ್ರೆಡ್ರಿಪ್ RA ತನ್ನ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ರನ್ ನೀಡುತ್ತದೆ. (16-ಕೋರ್ ಥ್ರೆಡ್ರಿಪ್ಪರ್ ಕೂಡಾ 180 ವ್ಯಾಟ್ನಲ್ಲಿದೆ; ಇಂಟೆಲ್ನ 16-ಕೋರ್ 165W ಟಿಡಿಪಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ , ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ದೊಡ್ಡದಾದ ಸಾಕೆಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ದುಬಾರಿ ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.)

http://www.theverge.com/
ನಾನು 16-ಕೋರ್ ಸಿಪಿಯು ಅನ್ನು ಸ್ಪಿನ್ಗಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ … ಆದರೆ ಆಟವು ಬೆಣ್ಣೆಯ ಮೃದುವಾದರೂ ಸಹ, ತ್ವರಿತವಾದ ಔಟ್-ಆಫ್-ಸನ್ನಿವೇಶದ ಗೇಮ್ ಡೆಮೊನಿಂದ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಹೇಳಬಹುದು.
ಸೀನ್ ಹೋಲಿಸ್ಟರ್ / ದಿ ಗಡಿಮೂಲಕ ಚಿತ್ರ

ಆದರೆ ಇಲ್ಲ, ಕಿರ್ಚ್ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಂಪ್ಯುಟೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ AMD ಘೋಷಿಸಿದ Ryzen 3000 ಸರಣಿಯ ಉಳಿದ ಭಾಗವನ್ನು ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ, ಮತ್ತು ಜುಲೈ 7 ರಂದು ಬರುವ. ಇಂದು, ಕಂಪೆನಿಯು ತನ್ನ ಹೊಸ 7nm ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳು ಅಗ್ಗದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೋರ್ಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇಂಟೆಲ್ನ ಗೇಮಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯೊಂದಿಗೆ ಕುತ್ತಿಗೆ-ಮತ್ತು-ಕುತ್ತಿಗೆಗಳೆಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ.

ಎಎಮ್ಡಿಯ ಸ್ಲೈಡೆಕ್ಸೆಕ್ಸ್ನಿಂದ ಆ ಡೇಟಾದ ಆಯ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿದೆ, ನಿಮ್ಮ ಬಿಡುವಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಗಮನಹರಿಸಲು:

http://www.theverge.com/

ಎಎಮ್ಡಿ ತನ್ನ ವೇಗ ಮತ್ತು ದಕ್ಷತೆಯ ವರ್ಧಕಗಳಲ್ಲಿ 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಣ್ಣ 7nm ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ರಿಗೆ ಕಾರಣವಾದರೆ, 60 ಪ್ರತಿಶತ ಅದರ ಝೆನ್ 2 ಕೋರ್ಗಳ ಹೊಸ ವಿನ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ಝೆನ್ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್ ಗಡಿಯಾರಕ್ಕೆ 15 ಪ್ರತಿಶತ ವರ್ಧಕವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನಾನು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ನೋಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಡೆಮೊಗಳಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಸ್ಟ್ರೀಮರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಗುರಿಯಿರಿಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇಂಟೆಲ್ ಮತ್ತು ಎಎಮ್ಡಿ ಅದೇ ಚೌಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಸಹ, ಎಎಮ್ಡಿ ಚಿಪ್ ಮಾತ್ರ ನಿಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಗುಣಮಟ್ಟದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಟ್ವಿಚ್ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ನೀವು ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯ:

http://www.theverge.com/

ನಂತರ ಎಎಮ್ಡಿಯು ಈ ಚಿಪ್ಗಳಿಗೆ 72 ಸೆಕೆಂಡುಗಳವರೆಗೂ ತುಂಬಾ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ – ನಾವು ಸಿಪಿಯುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇವೆ ಅದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆಟಗಳನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಓಡಿಸಬಹುದು:

http://www.theverge.com/

ಈ ಎಲ್ಲ ಹಕ್ಕು ಸ್ಥಾಪನೆಗಳು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಊಹಿಸಿ, ಎಎಮ್ಡಿಯು ಪ್ರತಿ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇಂಟೆಲ್ಗೆ ಆಕರ್ಷಕ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ, ಈ ಹೊಸ Ryzen ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ – 16-ಕೋರ್ ಸಹ – ಹೊಸ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಚಿಪ್ನ ಆಕಾರ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ AM4 ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತಾರೆ, ಹೊಸದಾದ, ಚಿಕ್ಕ 7nm ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸಾಕೆಟ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ AM4 ಪಿನ್ಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗ ಮಾಡಲು 12-ಪದರ ತಲಾಧಾರವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವ AMD ಯ ಕಷ್ಟಕರ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.

http://www.theverge.com/
AM4 ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ರೂಟಿಂಗ್ ಪದರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ

ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಸಿಪಿಯು ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಬದಲು, 2020 ರ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಆ ರೀತಿಯ ಹಿಂದುಳಿದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಎಎಮ್ಡಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. AMD ಯ ಡೇವಿಡ್ ಮೆಕ್ಅಫೀ, AMD ಚಲಿಸಬೇಕಾದ ಮುಂಚೆ ಮೆಮೊರಿ ಅಥವಾ ಪಿಸಿಐ ವಿಸ್ತರಣೆ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ, “ಸಾಕೆಟ್ AM4 ನಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವೇದಿಕೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮುಖ್ಯವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಹೊಸ ಸಾಕೆಟ್ಗೆ. ಎಎಮ್ಡಿಯ ಹೊಸ ಎಕ್ಸ್ 570 ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಈಗಾಗಲೇ ಪಿಸಿಐಇ 4.0 ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಒಂದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಬುಲೆಟ್ ಅನ್ನು ಡಾಡ್ಜ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಎಎಮ್ಡಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಹೊಸ ಸಿಪಿಯುಗಳೊಂದಿಗಿನ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಸ್ಟಾಕ್ ಶೈತ್ಯಕಾರಕಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ Ryzen 7 ಮತ್ತು 9 ರೊಂದಿಗೆ ಆರ್ಜಿಬಿ ಎಲ್ಇಡಿ-ಲಿಟ್ಟ್ ವ್ರೈಟ್ ಪ್ರಿಸ್ಮ್ ತಂಗಿಯೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೌಸ್, ಕೀಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಗೇಮಿಂಗ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ರೇಜರ್ ಕ್ರೋಮ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ಗೇರ್.

http://www.theverge.com/
ವ್ರೈಟ್ ಪ್ರಿಸ್ಮ್ ತಂಪಾದ. ನಾನು ಇದನ್ನು ರಾಝರ್ ಪೆರಿಫೆರಲ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ನೋಡಿದೆ.
ಸೀನ್ ಹೋಲಿಸ್ಟರ್ / ದಿ ಗಡಿ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ

ನನ್ನ ಮುಂದಿನ ಗೇಮಿಂಗ್ ಪಿಸಿಗಾಗಿ ನಾನು ಎಎಮ್ಡಿಯನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕಾದರೆ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೇನೆ. ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ವಿಮರ್ಶಕರು ಏನನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಮೂಲಕ, ಎಎಮ್ಡಿ ಅದರ 7nm ಝೆನ್ 3 ಕೋರ್ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿವೆ, ಮತ್ತು ಝೆನ್ 4 ವಿನ್ಯಾಸ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ. ಇಂಟೆಲ್, ಕೇವಲ 10nm ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ರಿಗೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ , ಈಗ ಎಎಮ್ಡಿ ಇನ್ನೂ ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳ ದೊಡ್ಡ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ಇಂಟೆಲ್ನ 10nm ಭಾಗಗಳು ಬಂದಾಗ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಕಂಪನಿಯು ಈ ಪತನದ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಇಂಟೆಲ್ ಕೋರ್ ಎಕ್ಸ್ ಸರಣಿ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇಂದು ನಮ್ಮನ್ನು ನೆನಪಿಸಿತು.

ಒಂದು ಕೊನೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ: ಪ್ರತಿ Ryzen 3000 ಭಾಗವು 7nm ಝೆನ್ 2 ಕೋರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಕಂಪೆನಿಯು ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್, ರೈಸನ್ 5 3400 ಜಿ ಮತ್ತು ರೈಸನ್ 3 3200 ಜಿ ಯೊಂದಿಗೆ ಇಂದು ಸಹ ಎಪಿಯುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತಿದೆ, ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಕಳೆದ-ಜೆನ್ ಸಿಪಿಯುಗಳು ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತ ವೆಗಾ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಎಎಮ್ಡಿ ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತದೆ.