ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ, ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಡ್ರಗ್ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಯು.ಎಸ್. ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣಗಳು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಸಮಯವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ

ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ, ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಡ್ರಗ್ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಯು.ಎಸ್. ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣಗಳು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಸಮಯವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ

ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ, ಔಷಧಿ ಸೇವನೆ ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ನಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪುವ ದರಗಳು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿವೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ರಾಜ್ಯಗಳು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಫಂಡ್ ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿರುವ ಒಂದು ವರದಿಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ 50 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿ.ಸಿ.ಯಲ್ಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ 47 ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಆಳವಾದ ನೋಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಮಾ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು, ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ, ಬೊಜ್ಜು, ಧೂಮಪಾನ, ಹಲ್ಲಿನ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ನಿಯೋಜನೆ ರಾಜ್ಯ ಸ್ಕೋರ್. ಡೇಟಾವು 2017 ರಿಂದ ಬಂದಿದೆ.

ಹತಾಶೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಾವಿನ ಪ್ರಮಾಣವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದೆಯಾದರೂ, ವರದಿಯ ಸಂಶೋಧಕರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ದರಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಭಿನ್ನತೆಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

“ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮಧ್ಯದ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಿದಾಗ – ವೆಸ್ಟ್ ವರ್ಜಿನಿಯಾ, ಓಹಿಯೋ, ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ – ಇವುಗಳು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ಔಷಧ ಸೇವನೆಯ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರಾಜ್ಯಗಳಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಡೇವಿಡ್ ರಾಡ್ಲಿ, ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಫಂಡ್ನ ಹಿರಿಯ ವಿಜ್ಞಾನಿ , ಹೇಳಿದರು. ಆ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ದರಗಳು ಕನಿಷ್ಠ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಔಷಧಿ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

ವೆಸ್ಟ್ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಔಷಧ ಸೇವನೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಪಿಯಾಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ . 2005 ಮತ್ತು 2017 ರ ನಡುವೆ ಆ ದರಗಳು 450 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. “ವೆಸ್ಟ್ ವರ್ಜಿನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಔಷಧಿ ಸೇವನೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ,” ಎಂದು ರಾಡ್ಲಿ ಎನ್ಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಈ ಸಾವಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಲಿಖಿತ ನೋವು ಮತ್ತು ಹೆರಾಯಿನ್ ಅಲ್ಲ. ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರು ಸಹ ಫೆಂಟನಿಲ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಬಲ ಸಂಶ್ಲೇಷಿತ ಒಪಿಯಾಡ್ಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಕೊಕೇನ್ ನಂತಹ ಅಕ್ರಮ ಔಷಧಿಗಳಿಗೆ ತೆವಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಫೆಂಟಾನಿಲಿಸ್ ಮರ್ಫಿನ್ಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಡ್ರಗ್ ಅಬ್ಯೂಸ್ನ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನ ಪ್ರಕಾರ, 50 ರಿಂದ 100 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ.

ಪಶ್ಚಿಮ ವರ್ಜೀನಿಯಾ ನಂತರ, ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ, ಕೆಂಟುಕಿ, ಡೆಲವೇರ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂ ಹ್ಯಾಂಪ್ಶೈರ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಔಷಧ ಸೇವನೆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ.

ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮತ್ತು ಮದ್ಯಪಾನದಿಂದ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಅಸಮಾನತೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಮೊಂಟಾನಾ, ನೆಬ್ರಸ್ಕಾ, ಡಕೋಟಾಸ್, ಒರೆಗಾನ್ ಮತ್ತು ವ್ಯೋಮಿಂಗ್ನಲ್ಲಿನ ಔಷಧಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಅಥವಾ ಮದ್ಯಪಾನದಿಂದ ಮರಣಹೊಂದಿದರು.

ಹೇಗೆ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ

ಈ ಸಾವಿನ ದರಗಳು ಮೀರಿ, ವರದಿ ಪ್ರತಿ ರಾಜ್ಯದ ಶ್ರೇಯಾಂಕವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ 44 ಇತರ ಅಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡಿದೆ.

ಹವಾಯಿ, ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್, ಮಿನ್ನೇಸೋಟ, ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಮತ್ತು ವೆರ್ಮಾಂಟ್ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು (ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಮತ್ತು ವರ್ಮೊಂಟ್ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ), ಅರ್ಕಾನ್ಸಾಸ್, ನೆವಾಡಾ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್, ಒಕ್ಲಾಹೋಮ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿಗಳು ಕಡಿಮೆ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ.

ಅತ್ಯುನ್ನತ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ರಾಜ್ಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಏನು ಎಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುತ್ತದೆ? ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ.

“ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ರಾಡ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ರಾಜ್ಯಗಳೆಲ್ಲವೂ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ರಕ್ಷಣೆಯಿಲ್ಲದೆಯೇ ಅತಿಹೆಚ್ಚು ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು.

“ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ ವೈದ್ಯರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗಲು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿಲ್ಲದೆ, ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ” ಎಂದು ರಾಡ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

2017 ರಲ್ಲಿ, ವದಗಿಸಬಹುದಾತಂಹ ಕಾಳಜಿಯ ಕಾಯಿದೆ ಮೂಲಕ ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸದೆ ಇರುವ 17 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಐದು ಅತಿಹೆಚ್ಚು ವಿಮೆ ಮಾಡದ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿದೆ.

“ತಮ್ಮ ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬೇಕೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ರಾಜ್ಯಗಳ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ತಮ್ಮ ವಿಮೆ ಮಾಡದ ದರಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿವೆ” ಎಂದು ಲೇಖಕರು ತಮ್ಮ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿರುವ ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಇತರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದವು, 2017 ರಲ್ಲಿ ವಿಮೆ ಮಾಡದ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ 4% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು. ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಟೆಕ್ಸಾಸ್, ಅತ್ಯಧಿಕ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು 24 ಶೇಕಡಾದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಖರ್ಚುಗಳು ಆರೋಗ್ಯದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ, ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ.

“ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿ ವೆಚ್ಚಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೀಮಿಯಂಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೀಮಿಯಂಗಳು ನೌಕರರಿಗೆ ರವಾನಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ” ಎಂದು ರಾಡ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಲೂಯಿಸಿಯಾನದಲ್ಲಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕೆಲಸದ ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಆದಾಯದ ಶೇಕಡ 10 ರಷ್ಟನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಕಂತುಗಳಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು. ಆ ಹಣವು ಪ್ರಿಸ್ಕ್ರಿಪ್ಷನ್ಗಳು ಮತ್ತು copays ಮುಂತಾದ ಪಾಕೆಟ್ ವೆಚ್ಚಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದೆ.

ಇತರ ದಕ್ಷಿಣ ರಾಜ್ಯಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದವು. ನೆವಡಾ, ಆರಿಜೋನಾ, ನ್ಯೂ ಮೆಕ್ಸಿಕೋ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್, ಒಕ್ಲಹಾಮ, ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿ, ಜಾರ್ಜಿಯಾ, ಫ್ಲೋರಿಡಾ, ನಾರ್ತ್ ಕೆರೋಲಿನಾ ಮತ್ತು ಡೆಲವೇರ್ನಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ಉದ್ಯೋಗಿ ಹಣವಿಲ್ಲದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮಾ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಕನಿಷ್ಠ 8 ಶೇಕಡ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಪ್ರವೇಶದ ವಿಸ್ತರಣೆಯು ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲೇ ಔಷಧಿ ಮಿತಿಮೀರಿದ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಿದೆ ಎಂದು ಸಾಕ್ಷ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ವೆಸ್ಟ್ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ರಾಜ್ಯವು ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು 2014 ರಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು, ಇದು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳ ದುರ್ಬಳಕೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿತು.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಜಾನ್ಸ್ ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಪಿಯಾಡ್ ನಿಂದನೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ದರವನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮ ವರ್ಜಿಯನ್ನರಲ್ಲಿ ಎಸಿಎ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮೆಡಿಕೈಡ್ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಿತು. 2016 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಓಪಿಯೋಯ್ಡ್ ವ್ಯಸನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಾಲ್ಕನೇ ಭಾಗದಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಅವಲಂಬನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವೆಸ್ಟ್ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂಚೆಯೇ ಅದು ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಿಂದ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಫಂಡ್ನ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಉಪಕರಣದಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜ್ಯದ ಮೂಲಕ-ರಾಜ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು.

ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿದ್ದರೆ, 800-273-8255ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸುಸೈಡ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಲೈಫ್ಲೈನ್ ​​ಅನ್ನು ಕರೆ ಮಾಡಿ, HOME ಗೆ 741741 ಗೆ ಪಠ್ಯ ಕಳುಹಿಸಿ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗಾಗಿ SpeakingOfSuicide.com/resources ಅನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ.

ಟ್ವಿಟರ್ & ಫೇಸ್ ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಎನ್ಬಿಸಿ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ