ಜಾನ್ ಸ್ಟೆವರ್ಟ್ 9/11 ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಸಾಕ್ಷ್ಯ: “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ತಲೆತಗ್ಗಿಸಬೇಕು”

ಜಾನ್ ಸ್ಟೆವರ್ಟ್ 9/11 ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಸಾಕ್ಷ್ಯ: “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ತಲೆತಗ್ಗಿಸಬೇಕು”

ಜಾನ್ ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ 9/11 ಫಂಡ್ಗೆ ತಳ್ಳುತ್ತಾರೆ

ಮಾಜಿ “ಡೈಲಿ ಷೋ” ಹೋಸ್ಟ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ ಮಂಗಳವಾರ ಜಾನ್ ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಅವರ ವರ್ತನೆ ಕಾಮಿಡಿ ಸೆಂಟ್ರಲ್ನಲ್ಲಿ ನೋಡಿದ ತನ್ನ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರಲಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. 2001 ರ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಇತರರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 9/11 ವಿಕ್ಟಿಮ್ ಕಾಂಪೆನ್ಸೇಷನ್ ಫಂಡ್ನ ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆಗಾಗಿ ಅವರು ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಈಗ, ಇದು ಹಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ .

ಸಿವಿಲ್ ರೈಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಿವಿಲ್ ಲಿಬರ್ಟೀಸ್ನಲ್ಲಿನ ಹೌಸ್ ಜುಡಿಷಿಯರಿ ಉಪಸಮಿತಿಯ ಮುಂದೆ ಅವರ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಕಣ್ಣೀರು ಮುರಿದು, ಶಾಸಕರನ್ನು ಕೂಗುತ್ತಾ “ಅವಮಾನಕರ” ಎಂದು ಕರೆದನು.

“ನಾನು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಾರೆ ಆದರೆ ಈ ಕೊಠಡಿಯು ನಂಬಲಾಗದ ರೂಪಕ ಯಾವುದು ಎಂದು ಯೋಚಿಸಿ … 9/11 ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರು ತುಂಬಿದ ಕೊಠಡಿ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮುಂದೆ, ಸುಮಾರು ಖಾಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಸಿಕ್ ಮತ್ತು ಸಾಯುವ, ಅವರು ಇಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ … ಅವಮಾನಕರ, “ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. 14 ಸದಸ್ಯರ ಉಪಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯರ ಪೈಕಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು, ಬಹುತೇಕ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ತನ್ನ $ 7 ಶತಕೋಟಿ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ 2010 ರಲ್ಲಿ ಜೇಮ್ಸ್ ಝಾಡ್ರೊಗಾ 9/11 ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರ ಕಾಯಿದೆ ಯನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿತು. ಈ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು 2015 ರಲ್ಲಿ 90 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಮರುಆಧೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕಾನೂನಿನ ಒಂದು ಭಾಗ – ವಿಕ್ಟಿಮ್ ಕಾಂಪೆನ್ಸೇಷನ್ ಫಂಡ್ – ಕೇವಲ 2020 ರ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ, ಐದು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ನಂತರದ ಗಂಭೀರವಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಸಾವಿರಾರು ಜನರಿಗೆ ಹಣಕಾಸಿನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಈ ನಿಧಿಯು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 2001 ದಾಳಿಗಳು.

9/11 ವಿಕ್ಟಿಮ್ಸ್ ಫಂಡ್ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಜಾನ್ ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಒಡೆಯುತ್ತಾನೆ

ಹಾಫ್ಸ್ಟ್ರಾಸ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾವಹಾರಿಕ ಔಷಧ, ಕುಷ್ಠರೋಗ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಡಾ. ಜಾಕ್ವೆಲಿನ್ ಮೋಲಿನ್, ಪ್ರಸ್ತುತ 9/11 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ವರದಿಗಳು 9/11ದಾಳಿಯ ನಂತರ, ಗ್ಲೈಬ್ಲಾಸ್ಟೊಮಾದಿಂದ ಆಕ್ರಮಣಶೀಲ ರೂಪ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಮೆದುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್.

ಹೌಸ್ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಜೆರ್ರಿ ನ್ಯಾಡ್ಲರ್ ಮತ್ತು ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಕ್ಯಾರೊಲಿನ್ ಮಲೋನಿ, ಡೆಮೊಕ್ರಾಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜಿಒಪಿ ರೆಪ್ ಪೀಟರ್ ಕಿಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ನಿಯೋಗದ ಹಲವಾರು ಸದಸ್ಯರು ವಿಕ್ಟಿಮ್ ಕಾಂಪೆನ್ಸೇಷನ್ ಫಂಡ್ ಅನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು 2019 ರ ನೆವರ್ ಫರ್ಗೆಟ್ ದಿ ಹೀರೋಸ್ ಆಕ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಎರಡು ಸೆನೆಟರ್ಗಳಾದ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಚಕ್ ಸ್ಕುಮರ್ ಮತ್ತು ಕಿರ್ಸ್ಟನ್ ಗಿಲ್ಲಿಬ್ರಾಂಡ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿರುತ್ತಾನೆ, ಮೊದಲು “ದ ಡೈಲಿ ಷೋ” ನ ಇಡೀ ಸಂಚಿಕೆಯು 2010 ರಲ್ಲಿ ಜಾಡ್ರೋಗಾ ಕಾಯಿದೆಯಡಿ ರಾಜಕೀಯ ಚರ್ಚೆಗೆ ಅರ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ನಂತರ ಅವರು 9/11 ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಾಯನ ವಕೀಲರಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಬೀಳುವ ಗೋಪುರಗಳ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರು ಮತ್ತು ಓಡಿಹೋದವರ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಹಕ್ಕು.

ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಸಣ್ಣ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸದಸ್ಯರು ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ಗೆ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು, “ಈ ದೇಶಕ್ಕೆ ಕಿರಿಕಿರಿ” ಮತ್ತು “ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಇಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಾಚಿಕೆಪಡಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಚೇಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಎಂದು ಕಾಣುತ್ತದೆ.” ನೆವರ್ ಫರ್ಗೆಟ್ ಆಕ್ಟ್ ನಂತಹ ಶಾಸನವು ಕೇವಲ “ರಾಜಕೀಯ ಫುಟ್ಬಾಲ್” ನಂತೆ ಶಿಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಬೃಹತ್ ಬಜೆಟ್ ಬಿಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸವಾರರಿಗೆ ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

“ಈ ಬಿಲ್ ಏಕೀಕೃತ ಸಮ್ಮತಿ ಏಕೆ ನನ್ನ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಮೀರಿಲ್ಲ,” ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು “ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್” ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅಳತೆ ಮಾಡುವವರನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಖಂಡಿಸಿದರು.

“ಈ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಹೆಂಗಸರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೊಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಾಯುವೆವು, ಮತ್ತು ನಾನು ಅದನ್ನು ಕೇಳಲು ಬಹಳ ದಣಿದಿದ್ದೇನೆ ‘ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಸಂಚಿಕೆ’. ಅಲ್-ಖೈದಾ ‘ಟ್ರಿಬಿಕಕ್ಕೆ ಮರಣ’ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಅವರು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದರು, “ಎಂದು ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವಿಷಯದ ಮೇರೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯತೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಐದು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಡೆದ ತೀವ್ರ ವಿವಾದದ ನಂತರ, ವಿಚಾರಣೆಯ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಹಾಸ್ಯನಟನನ್ನು ನಿಂತ ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡಿದರು.

ಮಾಜಿ ಡೈಲಿ ಷೋ ಹೋಸ್ಟ್ ಜಾನ್ ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11 ರ ವಿಕ್ಟಿಮ್ ಕಾಂಪೆನ್ಸೇಷನ್ ಫಂಡ್ ಅನ್ನು ಪುನಃ ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ
FealGood ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜಾನ್ feal ಜೂನ್ 11, 2019 ಗೆಟ್ಟಿ ಮಾಜಿ “ಡೈಲಿ ಶೋ” ಹೋಸ್ಟ್ ಜಾನ್ ಸ್ಟಿವರ್ಟ್ ಅಪ್ಪುಗೆಯ

ಸ್ಟೀವರ್ಟ್ ಅವರ ಸಾಕ್ಷ್ಯವು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ತನ್ನ ಪಾದಗಳಿಗೆ ತರಲು ಮೊದಲಿಗಲ್ಲ. ನಿವೃತ್ತ NYPD ಪತ್ತೇದಾರಿ ಮತ್ತು 9/11 ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾರ ಲೂಯಿಸ್ ಅಲ್ವಾರೆಜ್ ಕೂಡ ಹೌಸ್ ಪ್ಯಾನಲ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಿದರು. ಅವರು ವರ್ಲ್ಡ್ ಟ್ರೇಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಕುಸಿದ ಬಳಿಕ ಪತ್ತೆಯಾದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು 69 ನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕಿಮೊಥೆರಪಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ನಿಧಿಯು ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಟಿಕೆಟ್ ಅಲ್ಲ, ಇದು ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಕಾಳಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಒದಗಿಸುವುದು” ಎಂದು ಅಲ್ವಾರೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಮರೆತು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ, ಅಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಇಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅಲ್ವಾರೆಜ್ ಅವರು ಕೋಪಗೊಂಡ ಒಂದು ಕೋಪಕ್ಕೆ ಹೇಳಿದರು.