ಟ್ರೇ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30 ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಎಮ್ಎನ್ಪಿ ರೂಲ್ಸ್ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಗಡುವು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ – ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಕಲ್

ಟ್ರೇ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30 ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಎಮ್ಎನ್ಪಿ ರೂಲ್ಸ್ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಗಡುವು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ – ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಕಲ್
ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು
  • ಸೆಕ್ಟರ್ ನಿಯಂತ್ರಕ ಜೂನ್ 13 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30
  • ವರೆಗೆ ಟೆಲ್ಕೋಸ್ಗಾಗಿ ಗಡುವು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ

  • ಹೊಸ MNP ನಿಯಮಗಳು ಒಳ-ವೃತ್ತಾಕಾರಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಮಯವನ್ನು 2 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ತಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ

ಟೆಲಿಕಾಂ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಅಥಾರಿಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಟ್ರಾಯ್) ಹಿಂದೆ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಸಿಮ್ ಅನ್ನು ಒಂದು ಆಪರೇಟರ್ನಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೆರಡು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ತಗ್ಗಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸೆಕ್ಟರ್ ನಿಯಂತ್ರಕ ಜೂನ್ 13 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30 ರವರೆಗೆ ಟೆಲ್ಕೋಸ್ಗಾಗಿ ಗಡುವು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಇದು ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಪೋರ್ಟೆಬಿಲಿಟಿ (ಎಂಎನ್ಪಿ) ಹಲವು ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಟ್ರಾಯ್ ಈ ಸಮಯವನ್ನು 2 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಟೆಲ್ಕೋಸ್ ಅನ್ನು ಒಯ್ಯುವ ಡ್ರಿಲ್ ಅನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಕರೆ ಮಾಡಿತು. ಎಂಟ್ರಾ-ಸರ್ಕಲ್ ಪೋರ್ಟೆಬಿಲಿಟಿಗಾಗಿ ಎಂಎನ್ಪಿ ಸಮಯವನ್ನು 2 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ತಗ್ಗಿಸಲು ಟೆರ್ಯಾಕೋ ಟೆಲ್ಕೋಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರೂ, ಎರಡು ವಲಯಗಳ ನಡುವೆ ಸಿಮ್ ಅನ್ನು ಪೋರ್ಟ್ ಮಾಡಲು 4 ದಿನಗಳ ಪೋರ್ಟ್ ಸಮಯವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

trai-new-mnp-rules-implementation

ಹೊಸ MNP ನಿಯಮಗಳ ನಂತರ 2 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕಳೆಯಲು ಸಮಯ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಪೋರ್ಟೆಬಿಲಿಟಿ (ಎಮ್ಎನ್ಪಿ) ಎಂಬುದು ಒಂದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ನ ಚಂದಾದಾರರು ತಮ್ಮ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಒಬ್ಬ ಆಯೋಜಕರುನಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಚಂದಾದಾರರು ವೃತ್ತದೊಳಗೆ ಪೋರ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಅಥವಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಿಮ್ ಅನ್ನು ಒಂದೇ ವೃತ್ತದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ವಲಯಕ್ಕೆ ಪೋರ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಒಂದು ಸಿಮ್ ಪೋರ್ಟ್ ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯವನ್ನು ತ್ವರೆಗೊಳಿಸಲು, ಟ್ರಾಯ್ ಟೆಲ್ಕೊಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಪೋರ್ಟ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಐಟಿ ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು MNP ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ಎಮ್ಎನ್ಪಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸಿದ್ಧತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಟ್ರಾಯ್ ಅವರು ಇನ್ಪುಟ್ಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದರು.

MNP ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಟೆಲ್ಕೋಸ್ಗಾಗಿ ಎರಡು ಹೊಸ ದಂಡಗಳು

ದೂರಸಂಪರ್ಕ ನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ಹೊಸ MNP ನಿಯಮಗಳು ಪೋರ್ಟಬಿಲಿಟಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ರೂಢಿಗಳನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತವೆ. ಹೊಸ ಎಮ್ಎನ್ಪಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಸೂತ್ರಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದರೆ, ಟೆರ್ಯಾಮ್ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಎರಡು ವಿಧದ ದಂಡವನ್ನು ಟ್ರಾಯ್ ತನ್ನ ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಟೆಲ್ಕೊ ನಿಯಮದ ಪ್ರತಿ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗೆ ಗರಿಷ್ಠ 5,000 ರೂ. ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರ 24 ಗಂಟೆಗಳೊಳಗೆ ಎಂಎನ್ಪಿ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವವರೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಪೋರ್ಟನಿಂಗ್ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ . ಟೆಲ್ಕೋನಿಂದ ಬಂದ ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ನಿರಾಕರಣೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಈ ದಂಡವು ಉಲ್ಲಂಘನೆಗೆ 10,000 ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ದುಪ್ಪಟ್ಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

MNP ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಪೋರ್ಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಂಎನ್ಪಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅಂಟಿಸಲು ಅದರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ, ಟ್ರಾಯ್ ಅನನ್ಯ ಕೋಡ್ನ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು 15 ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ಈ ಕೋಡ್ ಸಿಂಧುತ್ವವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಜೆ & ಕೆ, ಅಸ್ಸಾಂ ಮತ್ತು ನಾರ್ತ್ ಈಸ್ಟ್ ವಲಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಕೋಡ್ ಕೇವಲ 15 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳ ಮೂಲಕ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪೋರ್ಟ್ರಿಂಗ್ ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಟ್ರಾಯ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಇವರಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ: ರಿಪೋರ್ಟರ್

ಅರ್ಪಿಟ್ ತನ್ನ ದಿನವನ್ನು ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂಗೀತ ಕಾನಸರ್ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯ ಗೂಬೆ, ಅವರು ಭಾರತೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪ್ರಾರಂಭಿಕ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಹ ಆಳವಾದ ಆಸಕ್ತಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾವ್ಯದ ಕಾವ್ಯ ಮತ್ತು ಕಾಗದದ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಸುಳಿದಾಡುವ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ.