ವಲಸೆಗಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಆರಿಜೋನಾದ ಗಡಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೂರಿ ಡೆಡ್ಲಾಕ್ಸ್ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ

ವಲಸೆಗಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಆರಿಜೋನಾದ ಗಡಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೂರಿ ಡೆಡ್ಲಾಕ್ಸ್ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ

TUCSON, Ariz. – ಯು.ಎಸ್. ತೀರ್ಪುಗಾರರು ಗಡಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ವಿರುದ್ಧ ಮಂಗಳವಾರ ತೀರ್ಪನ್ನು ತಲುಪಲಾರರು. ಮಾನವೀಯ ನೆರವು ಗುಂಪುಗಳು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಮೇಲೆ ವಿಶಾಲವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಲಸೆ ಹೋಗುವವರಿಗೆ ಪಿತೂರಿ ಮತ್ತು ಸಂಚು ಹೂಡಿತು.

2018 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಇಬ್ಬರು ವಲಸಿಗರನ್ನು ನೀರು, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ವಸತಿಗೃಹಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಕಾಟ್ ಡೇನಿಯಲ್ ವಾರೆನ್ 36 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಕಾಲೇಜು ಭೂಗೋಳ ಬೋಧಕರಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ವಕೀಲರು ವಾದಿಸಿದರು. ಅವರು 20 ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದರು.

ಆದರೆ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಪುರುಷರು ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಾರೆನ್ ಯುಎಸ್-ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಗಡಿಯ ಸಮೀಪದ ಅರಿಝೋನಾ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ನೆರವು ಒದಗಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಸಂಚು ಮಾಡಿದರು.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಗಟ್ಟಿಮುಟ್ಟಾದ ವಲಸೆ ನೀತಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾನವೀಯ ಗುಂಪುಗಳಂತೆ ಆಡಿದ ಈ ಪ್ರಕರಣವು ಹೇಳಿದೆ.

ಕೋರ್ಟ್ಹೌಸ್ ಹೊರಗೆ, ವಾರೆನ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲಿಗರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್ಗೆ ಬರುವ ವಲಸಿಗರ ಸಂಖ್ಯೆ ಕುಸಿದ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು.

“ಇಂದು ಇದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಿವಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯ ನೆರವು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಿಗೆ ವಲಸಿಗರು ಮತ್ತು ನಿರಾಶ್ರಿತರೊಂದಿಗೆ ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನಿಂದ ನಿಲ್ಲುವಂತೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ನಮ್ಮ ಗಡಿರೇಖೆಯ ಸಮುದಾಯಗಳ ಮಿಲಿಟರೀಕರಣದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಬೆದರಿಕೆ ಹೊಂದಿದ ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳು, ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆಯವರಿಗೆ ಸಹ ನಿಲ್ಲಬೇಕು , “ವಾರೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅರಿಜೋನಾದ US ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯ ವಕ್ತಾರರಾದ ಗ್ಲೆನ್ ಮ್ಯಾಕ್ಕಾರ್ಮಿಕ್, ವಾರೆನ್ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಜುಲೈ 2 ರ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದರು.

ತಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಆರೋಪಿಸಿರುವ ನೋ ಮೋರ್ ಡೆತ್ಸ್ನ ಮಾನವೀಯ ನೆರವು ಗುಂಪಿನ ಒಂಬತ್ತು ಸದಸ್ಯರ ಪೈಕಿ ವಾರೆನ್ ಒಬ್ಬರು. ಆದರೆ ಅವರು ಅಪರಾಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಏಕೈಕ ವ್ಯಕ್ತಿ.

ವೆಸ್ಟ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಲ್ಲಿ, ಕೌಂಟಿಯ ವಕೀಲರನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಅವಳನ್ನು ಕಾರಿನ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ ಮೂರು ಯುವ ವಲಸೆಗಾರರನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ದರು. ತೆರೇಸಾ ಟಾಡ್ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ನಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆಂಟ್ ತನ್ನ ಸೆಲ್ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಿದೆ.

ಗಡಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮಾನವೀಯ ಕ್ರಮದ ಕ್ರಮೇಣ ಕ್ರಿಮಿನಾಶನೆಯಂತೆ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಚಿಂತೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ವಾರೆನ್ ತನ್ನ ಪ್ರಕರಣವು ವಲಸಿಗರ ಸಾಗಣೆ ಮತ್ತು ಆಶ್ರಯದ ಅಪರಾಧಗಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನವನ್ನು ರೂಪಿಸಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಜನರನ್ನು ಕೇವಲ ಹತಾಶ ಅಗತ್ಯ ನೀರು ಅಥವಾ ಇತರ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಡಿ-ಅಡ್ಡಹಾಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ನೋರಿ ಮೋರ್ ಡೆತ್ಸ್ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ವಾರೆನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಈ ವರ್ಷದ ಮೊದಲೇ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಫೆಡರಲ್ ಮಿಡ್ಡಿಮೀನರ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರು, ದಕ್ಷಿಣ ಅರಿಜೋನಾದ ಕ್ಯಾಬೆಝಾ ಪ್ರೀಟಾ ನ್ಯಾಶನಲ್ ವೈಲ್ಡ್ ಲೈಫ್ ರೆಫ್ಯೂಜ್ ಮೂಲಕ ವಲಸಿಗರು ಹೈಕಿಂಗ್ಗೆ ನೀರು, ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಟ್ಟರು.

ವಾರೆನ್ ಅವರ ಅಪರಾಧ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಗ್ರೆಗ್ ಕುಕೆಂಡಲ್ ಅವರು ನೇತೃತ್ವದ ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡವು, ವಾರೆನ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಮನಸ್ಸಾಕ್ಷಿಯಿಲ್ಲ, ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮರುಭೂಮಿ ದಾಟಿದ ಇಬ್ಬರು ವಲಸೆಗಾರರನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

ವಾರೆನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ಅವರು ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಪಡೆಯಲಾರರು ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಜುರರ್ಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಇರಿಸಲು ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಇನ್ನೂ ಮಂಗಳವಾರ ಮೃತಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಜಾ ಮಾಡಿದರು.

1990 ರ ದಶಕದ ಮಧ್ಯಭಾಗದಿಂದಲೂ ಸಾವಿರಾರು ವಲಸೆಗಾರರು ಗಡಿ ದಾಟಲು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಅರಿಜೋನದ ಬೇಗೆಯ ಮರುಭೂಮಿಗಳಿಗೆ ವಲಸಿಗರ ಸಂಚಾರವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿತು.