ವೈದ್ಯರು ದಿನನಿತ್ಯದ ಎಚ್ಐವಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಿಗೆ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಕೊಡಬೇಕು, ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಿತಿ – ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ವೈದ್ಯರು ದಿನನಿತ್ಯದ ಎಚ್ಐವಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಿಗೆ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಕೊಡಬೇಕು, ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಿತಿ – ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ವೈದ್ಯರು ದಿನನಿತ್ಯದ ಎಚ್ಐವಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಿಗೆ ನೀಡಬೇಕು, ಅವರು ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮಂಗಳವಾರ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾದ ಪ್ರಭಾವಿ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಸಮಿತಿ. ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ US ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 40,000 ಹೊಸ HIV ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಚ್ಐವಿ ವೈರಸ್ಗೆ ಜನರನ್ನು ತಪಾಸಣೆ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟ. ಯುಎಸ್ ಪ್ರಿವೆಂಟಿವ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ ತನ್ನ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸಲಹೆಯನ್ನು 15 ರಿಂದ 65 ರವರೆಗಿನ ಎಲ್ಲ ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಗರ್ಭಿಣಿ ಯಾರೊಬ್ಬರು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಮುಂಚಿನ, ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಹಂತ. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಶಿಫಾರಸುಗಳು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಹೋಗಿವೆ.

ಇನ್ನೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಕೆಲವು ಎಚ್ಐವಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇದು ಎಚ್ಐವಿ-ಧನಾತ್ಮಕ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಔಷಧಿ ಬಳಕೆಗಳಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ. ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪ್ರೆಪ್, ಅಥವಾ ಪ್ರಿಕ್ಸೋಸರ್ ಪ್ರಫಿಲ್ಯಾಕ್ಸಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಬ್ರಾಂಡ್ – ಟ್ರುವಾಡಾ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಎರಡು ಔಷಧಿಗಳ ಕಾಂಬೊ ಮಾತ್ರೆ – ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಬಳಕೆಗೆ ಅಂಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಬಿಹಾರದ ಮುಜಫರ್ ಪುರ್ನಲ್ಲಿ ಎನ್ಸಿಫಾಲಿಟಿಸ್ ಸ್ಫೋಟದಿಂದಾಗಿ 26 ಮಕ್ಕಳು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ

ಕಾರ್ಯಪಡೆಯು PREP ಸೋಂಕಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಎಚ್ಐವಿ-ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಲೈಂಗಿಕ ಪಾಲುದಾರರೊಬ್ಬರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ; ಎಚ್ಐವಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಕಾಂಡೋಮ್ ಇಲ್ಲದೆ ಲೈಂಗಿಕ ಹೊಂದಿರುವ; ಅಥವಾ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಇಂಜೆಕ್ಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಸೂಜಿಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅಮೆರಿಕನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಜರ್ನಲ್ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು.

ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸಲುವಾಗಿ ಇತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಗುಂಪುಗಳು ಟ್ರುವಾಡಾವನ್ನು ಕೂಡಾ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದನ್ನು ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಬಹುದಾದ ಕೇವಲ 17 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಸಂಪಾದಕೀಯದ ಅನುಸಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಖಾಸಗಿ ವಿಮಾದಾರರು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವರು ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮರ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾನೂನಿನ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹಣವಿಲ್ಲದೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಶಿಫಾರಸ್ಸು ಜಾರಿಗೆ ಹೇಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ವೆಚ್ಚವು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ತಡೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಡಾ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಡಯೇನ್ ಹಾವ್ಲಿರ್ ಮತ್ತು ಸುಸಾನ್ ಬುಕ್ಬೈಂಡರ್, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಅವರು ಜಮಾ ಆಂತರಿಕ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಭಾಗವಾಗಿಲ್ಲ. ವಿಮೆ ಇಲ್ಲದೆ, ಸರಾಸರಿ ಮಾಸಿಕ ಚಿಲ್ಲರೆ ವೆಚ್ಚ ಸುಮಾರು $ 2,000 ಆಗಿದೆ, ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು.

ವಿಮೆ ಮಾಡದವರಿಗೆ, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಟ್ರುವಾಡಾ ತಯಾರಕ ಗಿಲ್ಯಾಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಇಂಕ್ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 200,000 ಜನರಿಗೆ ಪ್ರೆಪ್ ಡೋಸನ್ನು ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಲು ಒಪ್ಪಿರುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಕೆಲವು 1.1 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಎಚ್ಐವಿ ಜೊತೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಎಚ್ಐವಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಲೈವ್ ಪಡೆಯಿರಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳು ಆಫ್ ಬಿಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಸ್ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ NAV ಯನ್ನು, ಬಂಡವಾಳ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ನಿಧಿಗಳು , ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕೋಷ್ಟಕ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗೊತ್ತು ಟಾಪ್ ಲಾಭಗಳಿಸುವವರು , ಟಾಪ್ ಸೋಲುವವರು & ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್ಸ್ . ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

FinancialExpress_1x1_Imp_Desktop