ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳು: ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳು: ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅನ್ನು ಕಾವಲು ಮಾಡುವ ಗಲಭೆ ಪೊಲೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟಿಗೆಗಳು, ಬಾಟಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಛತ್ರಿಗಳನ್ನು ಎಸೆದರು.

ರೈಟ್ ನೌ

ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ನ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸ್ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು ಕಣ್ಣೀರಿನ ಅನಿಲದಿಂದ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ.

<ವಿಭಾಗ ಐಟಂಪಾರ್ಪ್ = "ಲೇಖನಬಡಿ" ಹೆಸರು = "ಲೇಖನಬಡಿ">

ಚಿತ್ರ
W ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಕಟ್ಟಡದ ಬಳಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ರಸ್ತೆಗಳು ಬುಧವಾರ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ <ಸ್ಪ್ಯಾನ್> ಆಂಥೋನಿ ವ್ಯಾಲೇಸ್ / ಏಜೆನ್ಸ್ ಫ್ರಾನ್ಸ್-ಪ್ರೆಸ್ಸೆ – ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು, ಹರ್ಲಿಂಗ್ ಇಟ್ಟಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಛತ್ರಿಗಳು ಘರ್ಷಣೆ ಮಾಡಿದರು. ಗಲಭೆ ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಟನ್ನಿಂದ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ಶಾಸನಸಭೆಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ನ ತೆಳುವಾದ ಏರಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣೀರಿನ ಅನಿಲವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಿದಾಗ, ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಬುಧವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಹೆಚ್ಚು ಪಿಚ್ ಆಯಿತು.

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ಒಂದು ಸಾಲು, ಕಪ್ಪು ಟಿ-ಶರ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಹಲವರು ಯುವಕರು ಪದೇ ಪದೇ ಭಾರಿ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಪೋಲಿಸ್ನ ರಿಂಗ್ ಕಡೆಗೆ ಧಾವಿಸಿ, ಹೊಡೆತಗಳು, ರಬ್ಬರ್ ಗುಂಡುಗಳು, ಮೆಣಸುಗಳಿಂದ ಹೊಡೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಸ್ಪ್ರೇ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣೀರಿನ ಅನಿಲ.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನ ಶಾಸಕಾಂಗವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಅವರ ಕೋಪದ ಮೂಲಕ್ಕೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಒಳಗಾಗುವಂತೆಯೇ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ಮುಂಭಾಗದ ಸಾಲುಗಳು ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿವೆ.

ಒಂದು ಪೋಲಿಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ದೈತ್ಯ ಕೆಂಪು ಚಿಹ್ನೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರು: “ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಅಥವಾ ನಾವು ಬಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ.”

ಕಣ್ಣೀರಿನ ಅನಿಲ ಮತ್ತು ನಾನ್ಲೆಥಲ್ ಸ್ಪೋಟಕಗಳನ್ನು ಪೋಲಿಸರು ತಮ್ಮ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಪ್ರದೇಶದ ಶಾಸಕಾಂಗವು ಜನರಿಂದ ಆವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರವು ದೃಢಪಡಿಸಿತು. ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಕಣ್ಣೀರು ಅನಿಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೋಪವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು ಇದು ಸಾವಿರಾರು ಜನರನ್ನು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಕರೆತಂದಿತು. ಹಲವಾರು ವಾಣಿಜ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಅಂಬ್ರೆಲಾ ಮೂಮೆಂಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಹಲವಾರು ವಾಣಿಜ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ನಿರಂತರ ಆಕ್ರಮಣವಾಗಿ ಇದು ತಿರುಗಿತು, ಪೋಲಿಸ್ ಮೆಣಸು ಸ್ಪ್ರೇಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಗುರಾಣಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಸ್ತಾಂತರದ ಶಾಸನ ಮತ್ತು ಅದರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬೀಜಿಂಗ್ ಪರವಾದ ಬಹುಮತವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ-ಪರ ಶಿಬಿರದಿಂದ ನಗರದ ಅನೇಕ ಶಾಸಕರು, ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಒಂದು ನಿಗದಿತ ಚರ್ಚೆಗಾಗಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ಗೆ ಆಗಮಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾದರು ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಸಂಕೀರ್ಣ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಸಂಚಾರವನ್ನು ಸುತ್ತಿದರು.


ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅಧಿಕೃತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು protesters ಚೀನಾ ಪ್ರಧಾನ ಭೂಭಾಗಕ್ಕೆ ರವಾನಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ಮಸೂದೆಯಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಮುಂದೂಡುವಂತೆ ನಿವಾಸಿಗಳು ದೇಹವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

“ಬೀದಿಗಳನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ನಾಗರಿಕರು ತಕ್ಷಣವೇ ಬಿಡಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಚಾರ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಪುನರಾರಂಭಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ಚೆಯುಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಪರಾಧಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ರಾಜಕೀಯ ವಿರೋಧಿಗಳು ಗುರಿಯಾಗಲು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೇರಿಸಿದರು.

ಪ್ರೊ-ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಶಾಸಕರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗಾಗಿ ಜನರಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. “ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಸೇರಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಜನರು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ-ಪರ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ ಕ್ಲೌಡಿಯಾ ಮೊ, ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ಗುಂಪನ್ನು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಯುವಜನರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅತೀ ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ಚೀನಾದಲ್ಲಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಸಂದೇಶ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಕುರಿತು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಸ್ಕ್ರಬ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆಡಳಿತ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಮುಖವಾಣಿ, ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೈಲಿ, “ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಮತ್ತು ಶಾಸಕಾಂಗ ಮಂಡಳಿಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ತಡೆಯೊಡ್ಡಲು” ಚೀನಾ ವಿದೇಶಿ-ವಿರೋಧಿ ಪಡೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವಂತೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು ಬುಧವಾರ ವಿವರಿಸಿದ ಲೇಖನವೊಂದನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು.

>

span> ವೀಡಿಯೊ

ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ-ಪರವಾದ ಅಂಬ್ರೆಲಾ ಚಳವಳಿ, ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಬುಧವಾರ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತಿದ್ದ ರಸ್ತೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ – ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಯಾವುದೇ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಲ್ಲಿ ಡೇನಿಯಲ್ ಯೆಂಗ್, 21, ರಸ್ತೆಯ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಸಿಮೆಂಟ್ ತಡೆಗೋಡೆಗೆ ನಿಂತರು ಶಾಸಕಾಂಗ ಕಟ್ಟಡದ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿ, ಕಪ್ಪು ಬಟ್ಟೆ ಧರಿಸಿ, ಬಿಳಿಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮುಖವಾಡ ಮತ್ತು ತೋಟಗಾರಿಕೆ ಕೈಗವಸುಗಳು. ರಸ್ತೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ರಸ್ತೆ, ಈಗ ಕಪ್ಪು ಶರ್ಟ್ಗಳ ಸಮುದ್ರವಾಗಿದೆ. ಗುಂಪಿನ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ನಗರದ ಬಸ್ ನಿಂತುಹೋಯಿತು.

ಶ್ರೀ. ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲು ಅವರು ಬಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರು “ಹಾನಿ ಕಾಂಗ್ನ ಬೀಜಿಂಗ್ ಬೆಂಬಲಿತ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಕ್ಯಾರಿ ಲ್ಯಾಮ್”, ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಪಿಂಗ್ರ “ಅನಿಯಂತ್ರಿತ” ನೀತಿಗಳನ್ನು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಕಾನೂನು ಹಾದುಹೋದರೆ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಏನು ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಅವರು ಭಯಪಟ್ಟರು. “ನೀವು ಒಂದು ಸಂಶಯಾಸ್ಪದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಚೀನಾಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮರಳಿ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ.”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>

< div data-testid = "photoviewer-kids">

ಚಿತ್ರ

ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ಶಾಸಕಾಂಗದ ಸಮೀಪ ಸಾವಿರಾರು ರಸ್ತೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದರು < span> ಕ್ರೆಡಿಟ್ ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ಗಾಗಿ ಲ್ಯಾಮ್ ಯಿಕ್ ಫೀ

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನ ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಅಂಗಡಿಗಳನ್ನು ಐಕಮತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಿವೆ. ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಉಚಿತವಾಗಿ ಶುಲ್ಕ ಮತ್ತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡಬಹುದಾದ ಹೋಟೆಲ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಕೊಠಡಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಿತು. ಕೆಲವು ಇತರ ಕಂಪೆನಿಗಳಲ್ಲಿ, ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ನೌಕರರು ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಕೆಲಸವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಒಕ್ಕೂಟದ ನಾಯಕರು ಸ್ಟ್ರೈಕ್ಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡದೆಯೇ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಸೃಜನಶೀಲ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬಸ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಚಾಲಕರು ವೇಗದ ಮಿತಿಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಓಡಿಸಲು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ಧ್ವನಿಗಳು, ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನಗರವನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಹಣಕಾಸಿನ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಮಾಡಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳೆಂದರೆ ಹಸ್ತಾಂತರದ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಿಶ್ಶಬ್ದವಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ.

“ವಂಚನೆ ಮಸೂದೆ ಚಿಂತಿಸುತ್ತಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ವ್ಯವಹಾರವು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೂಡುವ ಒಂದು ವಾಣಿಜ್ಯ ರಾಜಧಾನಿಯಾಗಿ ಕಾಣುವ ನಗರದಲ್ಲಿನ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರದ ನಡುವೆ ಮಸುಕಾದ ರೇಖೆಯಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕನ್ ಚೇಂಬರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ತಾರಾ ಜೋಸೆಫ್.

ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಮುದಾಯವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಬೋರ್ಡ್ ರೂಂ ಬಾಗಿಲುಗಳ ಹಿಂದೆ ಚಿಂತೆ, ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಣ್ಣ ಸ್ಥಳೀಯ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಬುಧವಾರ ತಮ್ಮ ಬಾಗಿಲುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿವೆ.

Instagram ನೂರಾರು ಕಾಫಿ ಅಂಗಡಿಗಳು, ರೆಸ್ಟಾರೆಂಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಶ್ಟ್ಯಾಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ “# 612strike.” ಇಮ್ಫ್ಲೋರಾಹೋಲಿಕ್ ಎಂಬ ಹೂವಿನ ಕಂಪೆನಿಯು ಬರೆಯುತ್ತಾ, “ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಾಗಿ ಒಂದು ದಿನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳೋಣ! #NoChinaExtradition # 612 罷市 .

“ಅನ್ಯಾಯದ ಹಸ್ತಾಂತರದ ಕಾನೂನಿನ ವಿರುದ್ಧ ನಾವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಏಕೈಕ ಕ್ರಮವೆಂದರೆ ಸ್ಟ್ರೈಕಿಂಗ್, “ನಗರದ ಕೊವ್ಲೂನ್ ವಿಭಾಗದ ಅಂಗಡಿಯ ಮಾಲೀಕ ಯಾಂಕೀ ಲ್ಯಾಮ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯು ಸಣ್ಣದಾಗಿದ್ದರೂ, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಕರ್ಸ್ನಂತೆ, ನಾವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದೆಂಬುದನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಾಳಜಿಗೆ ಧ್ವನಿ ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ನಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ತೋರಿಸಬೇಕು.”

ಚಿತ್ರ

ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಬಳಿ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಇತರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ಗಾಗಿ ಲ್ಯಾಮ್ ಯಿಕ್ ಫೀ / figcaption>

ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ನಡೆದಿದ್ದರೂ, ಮುಂದಿನ ವಾರದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಶಾಸಕರನ್ನು ಬಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಮತಚಲಾಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ, ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ಶಾಸನಸಭೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಶಾಂತಿಯುತ ಚೀನೀ ಪ್ರದೇಶದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಭಾನುವಾರ ನಂತರ ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳನ್ನು ಶಾಸನ ಸಭೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಲೆಯುಂಗ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮಂಗಳವಾರ ಘೋಷಿಸಿದರು.

ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಗರದ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಬಿಂಗ್ ಸುಮಾರು 60 ಗಂಟೆಗಳ ಚರ್ಚೆಯ ನಂತರ ಜೂನ್ 20 ರಂದು ಮತದಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದೆಂದು ಲೆಯುಂಗ್ ಹೇಳಿದರು, “ಪ್ರಕರಣವು ಒತ್ತುವಂತೆ ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಶಾಸಕಾಂಗದಲ್ಲಿ -ಬೀಜಿಂಗ್ ಶಾಸಕರು 43 ರಲ್ಲಿ 70 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಭೆಯ ನಿಯಮಿತ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಮತದಾನವು ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿತು. ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಶಾಸನ ಸಭೆಯ ನಿರ್ಧಾರವು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತದಾನದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ತರಲು ಟೀಕೆಗೊಳಗಾಯಿತು. ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಕ್ಯಾರಿ ಲ್ಯಾಮ್ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ನಮ್ಮ ಸ್ಪಷ್ಟ ಮನಸ್ಸಾಕ್ಷಿಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆ” ಎಂದು ಬಿಲ್ ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.

ಚಿತ್ರ

ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಸಮೀಪವಿರುವ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ಗಾಗಿ ಲ್ಯಾಮ್ ಯಿಕ್ ಫೀ

ಬಿಲ್ ಹಾಂಗ್ಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ತೈವಾನ್ ಮತ್ತು ಚೀನೀ ಪ್ರಧಾನ ಪ್ರದೇಶ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಔಪಚಾರಿಕ ಕೈವರ್ತನೆ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ಜನರನ್ನು ಕಾಂಗ್ ಕಾಪಾಡುವುದು ಮತ್ತು ವರ್ಗಾಯಿಸುವುದು.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ, ಕ್ಯಾರಿ ಲ್ಯಾಮ್, ಹೊಸ ಕಾನೂನನ್ನು ತುರ್ತಾಗಿ ಹಾಂಗ್ಕಾಂಗ್ನ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ, ಥೈವಾನ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಗೆಳತಿಯ ಹತ್ಯೆಗಾಗಿ ಬಯಸಿದೆ . ಆದರೆ ತೈವಾನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬೀಜಿಂಗ್ನಿಂದ ಹಕ್ಕು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ದ್ವೀಪ, ಅವರು ಕೈವರ್ತನೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಚೀನಾದ ಭಾಗವಾಗಿ ತೈವಾನ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಿದೆ ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ವಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಗರವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು ಚೀನಾ ಪ್ರಧಾನ ಭೂಭಾಗದಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಬೇಕು, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು. ಹೊಸ ಕಾನೂನು ಕೇವಲ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಆದರೆ ರಾಜಕೀಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಭಯಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಹಸ್ತಾಂತರ ಯೋಜನೆ 37 ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮುಖ್ಯಭೂಮಿಗೆ ಅಪಹರಣಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಕಾನೂನನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಧಾನ ಭೂಭಾಗದ ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೆಮಿಆಟೀನೊಮಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

, ರಸ್ಸೆಲ್ ಗೋಲ್ಡ್ಮನ್, ಗಿಲ್ಲಿಯನ್ ವಾಂಗ್ ಮತ್ತು ಡೇನಿಯಲ್ ವಿಕ್ಟರ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>