ಐಸಿಸ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಮೈಂಡ್, ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಲಿಂಕ್ನೊಂದಿಗೆ, ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಐಸಿಸ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಮೈಂಡ್, ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಲಿಂಕ್ನೊಂದಿಗೆ, ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಕೊಯಮತ್ತೂರಿನಲ್ಲಿ ಏಳು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಾಟಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿತು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಬಾಂಬರ್ ಝಹ್ರಾನ್ ಹಶಿಮ್ ಅವರ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿದ್ದ ಐಎಸ್ಐಎಸ್ ತಮಿಳುನಾಡು ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಜರುದ್ದೀನ್ ಅವರನ್ನು ಬುಧವಾರ ಬಂಧಿಸಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಕೊಯಂಬತ್ತೂರಿನಲ್ಲಿ ಏಳು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಹುಡುಕಾಟ ನಡೆಸಿದ ಬಳಿಕ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹುಡುಕಾಟಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಏಜೆನ್ಸಿ 14 ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ಗಳು, 29 ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್ಗಳು, 10 ಪೆನ್ ಡ್ರೈವ್ಗಳು, ಮೂರು ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳು, ಆರು ಮೆಮರಿ ಕಾರ್ಡ್ಗಳು, ನಾಲ್ಕು ಹಾರ್ಡ್ ಡಿಸ್ಕ್ ಡ್ರೈವ್ಗಳು, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಡಾಂಗಲ್ ಮತ್ತು 13 ಸಿಡಿಗಳು / ಡಿವಿಡಿಗಳು, ಒಂದು ಬಾಕು, ವಿದ್ಯುತ್ ಬ್ಯಾಟನ್, 300 ಏರ್ ಗುಂಡು ಗೋಲಿಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎನ್ಐಎ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪಾಪ್ಯುಲರ್ ಫ್ರಂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಸೋಶಿಯಲ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಕೆಲವು ಕರಪತ್ರಗಳು ಭದ್ರತಾ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿವೆ. ಆರೋಪಿಗಳ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಕೂಡಾ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಈ ವಿಷಯದ ಕುರಿತು ಆರೋಪಿಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

32 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಜರುದ್ದೀನ್ ಮತ್ತು ಕೊಯಮತ್ತೂರಿನ ಐದು ಮಂದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಈ ವರ್ಷ ಮೇ 30 ರಂದು ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಾಗಿದೆ.

ಆರೋಪಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹಚರರು ಐಎಸ್ಐಎಸ್ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯುವಜನರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆದಿದೆ.

ಐಎಸ್ಐಎಸ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 21 ರಂದು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಸರಣಿ ಸ್ಫೋಟಗಳ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಬಾಂಬರ್ಗಳು ಭಾಗಿಯಾದವು. ದ್ವೀಪ ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 258 ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 500 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.