ನೌಕರರು, ಗ್ರಾಹಕರು, ಷೇರುದಾರರು ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಬರುವ ವೈಬ್ಗಳು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬಗ್ಗೆ ನನ್ನ ಆಶಾವಾದವನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತವೆ: ರಾವ್ನೆಟ್ ಗಿಲ್ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ನೌಕರರು, ಗ್ರಾಹಕರು, ಷೇರುದಾರರು ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಬರುವ ವೈಬ್ಗಳು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬಗ್ಗೆ ನನ್ನ ಆಶಾವಾದವನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತವೆ: ರಾವ್ನೆಟ್ ಗಿಲ್ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
ಈ ವರ್ಷ ದುರಸ್ತಿ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದಿಂದ ಇರುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೇವಲ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಆಧಾರಿತ ಇರುತ್ತದೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ Ravneet ಗಿಲ್ , ಎಮ್ಡಿ & ಸಿಇಒ, ಯೆಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ETNOW ಆಫ್ Nikunj ದಾಲ್ಮಿಯ ಜೊತೆ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ.

ಸಂಪಾದಿಸಲಾದ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳು:

ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಗಿದೆ. ಬೋರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದರು. ಬೋರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯರು ತಿಳಿದಿರುವ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ ಏನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅದ್ಭುತಗಳು. ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರು ಏಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ?

ಅದರ ಸುತ್ತ ಕೆಲವು ಮಾಧ್ಯಮ ಊಹಾಪೋಹಗಳಿವೆ. ನಾನು ಹೇಳುವೆಂದರೆ, ಸಂಭವಿಸಿದ ಎರಡು ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದವು. ಅವರು ಕೇವಲ ಸಮಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಒಮ್ಮುಖವಾಗಲು ತೋರುತ್ತಿದ್ದರು. ಇಬ್ಬರೂ ನಿರ್ದೇಶಕರು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಅವರು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಅವರು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಕೆಳಗಿಳಿಯಲು ಬಯಸಿದ್ದರು ಆದರೆ ನಿರ್ವಹಣೆ ಸ್ಥಿತ್ಯಂತರದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. ನಾನು ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಇಲ್ಲಿದ್ದಿದ್ದೇನೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ಸಮಯದ ಕಾರಣ, ಅದು ಕೆಲವು ಘಟನೆಗಳ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ನಾನು ಹೇಳುವೆಂದರೆ ಅದು ಒಂದೇ ಕಾಕತಾಳೀಯವಾಗಿದ್ದು, ಇಬ್ಬರೂ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಬೋರ್ಡ್ ಸ್ವತಃ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ, ನಾನು ಭರವಸೆ ಬಯಸುತ್ತೇನೆ

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

, ಪಾಲುದಾರರು ಮತ್ತು ಇತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು, ಮಂಡಳಿಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಏಕೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ನಿನ್ನೆ ನಾವು ಮೊದಲು ಬೋರ್ಡ್ ಸಭೆ ನಡೆಸಿ AGM ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿ. ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಉತ್ಪಾದಕ, ಅತ್ಯಂತ ರಚನಾತ್ಮಕ ಸಭೆ ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ವಿಭಾಗಗಳು ಅಥವಾ ಮಂಡಳಿಯು ಕರಗುವಿಕೆ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಯಾರಾದರೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಪ್ಪು.

ಆದರೆ ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಎರಡು ಬೋರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯರು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಕಾಕತಾಳೀಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ?

ನಾನು ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇದು ಈಗ ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ಇದು ಕೇವಲ ಕಾಕತಾಳೀಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇಬ್ಬರೂ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೋಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.

ಈಗ ಗಾಂಧಿಯವರು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ?

ಹೌದು.

ಈಗ ಬ್ಯಾಂಕ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವ ಮಾಜಿ ಉಪ ಗವರ್ನರ್ ಇದ್ದಾನೆ ಎಂಬ ಮಾತನ್ನು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಶ್ರೀ ಗಾಂಧಿಯವರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಸೂಚನೆ ಎಂದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅದರ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಾ?

ಕೆಳಗಿಳಿಯುವುದನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡಿ, ಆರ್ಬಿಐ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಗೆ ಒಂದು ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ನೀಡಬೇಕು. ಸತ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಅಪಾರ ಅಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಇತ್ತು ಎಂದು ಯಾರಾದರೂ ಭಾವಿಸಿದರೆ ಅಥವಾ ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲದ ಏನಾದರೂ ಸಂಭವಿಸಿತ್ತು, ನಂತರ ಅದು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನೇಮಕವಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಾಗಾಗಿ ನಾವು ನಿನ್ನೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಹಾಜರಿದ್ದರು. ಅವನು ಅಲ್ಲಿ ಇದ್ದನು. ಅವರು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಗಮನಿಸಿದರು. ವ್ಯವಹಾರದ ಮಾರ್ಗ, ಇತ್ಯಾದಿ, ವ್ಯವಹಾರದ ಮೂಲಕ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು. ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಗವರ್ನರ್ ಆಗಿರುವ ಅನುಭವ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಬೋರ್ಡ್ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಇದು ತುಂಬಾ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತೇನೆ, ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ನಿನ್ನೆ ನಾವು ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿ ರಚನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಮಂಡಳಿಯ ಸಭೆಯನ್ನು ನಿನ್ನೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿದನು.

ಊಹಾಪೋಹಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಇರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ನಾವು ಗಾಳಿಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ ನಾವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ AGM ನಲ್ಲಿನ ಯಾವುದಾದರೂ ವಿಷಯ? ಗಾಳಿಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಈ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ?

ನಿನ್ನೆ, ಇದು ನನ್ನ ಮೊದಲ ಎಜಿಎಂ ಆಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಕೆಲವು ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ನಾನು ಕೇಳಿದದ್ದು ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಷೇರುದಾರರು ಬಹಳಷ್ಟು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಇದು ಬಹಳ ರಚನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನಾಗಿಸಿತು. ಇದು ಬಹಳ ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾದ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾನು ಷೇರುದಾರರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು.

ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸಮಯವೆಂದು ಸಹ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಆಸ್ತಿ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಾವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ನಿರ್ಣಯಗಳು ಹಾದುಹೋಗುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಷೇರುದಾರರು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಹಿಂದೆ ಹೇಗೆ ಬಲವಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಿನ್ನೆ ಅವರ ಎಜಿಎಂನಲ್ಲಿ ಅಸಹಜವಾದ ಏನೂ ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅವಲೋಕನಗಳು ಅಥವಾ ಕಳವಳಗಳು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದವು ಅಥವಾ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಅವಲೋಕನಗಳು ಅಥವಾ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದವು ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ.

ಸ್ಟಾಕ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ತೀವ್ರ ಕುಸಿತವನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದಾಗ, ಚಿಲ್ಲರೆ ಷೇರುದಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಲು ಒಲವು ತೋರಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಎಜಿಎಂಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ಜನರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಊಹಾತ್ಮಕ ಉತ್ಸಾಹ ಅಥವಾ ಆತಂಕವನ್ನು ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ. ಹಾಗಾಗಿ AGM ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಆದರೆ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ನಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಷೇರುದಾರರಿಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಷೇರು ಬೆಲೆಯು ಹೊರಬಂದಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಕಳವಳಗಳು ಇದ್ದವು, ಆದರೆ ನಾವು ಮತ್ತೆ ತಿರುಗುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಮರಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಹಿಂದೆ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನೀವು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಯಾಕೆ ಹಕ್ಕು ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹಲವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

ನೀವು ಆ ಅರ್ಥವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ.

ಇದು ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಷೇರುದಾರರಿಂದ ಬಂದಿಲ್ಲ, ಇದು ಬಹು ಷೇರುದಾರರಿಂದ ಬಂದಿತು. ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನ ಷೇರುದಾರರಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸುಖಭೋಗವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಬಹಳ ಸಂತೋಷಕರವಾಗಿದೆ.

ಎರಡನೆಯ ಹಂತವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಾಲದ ಪುಸ್ತಕಕ್ಕೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? ನಿಮ್ಮ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಬಂದಾಗ ಮತ್ತು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಒಂದು ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ನಾನು ಆ ಸಮಸ್ಯೆಯೊಂದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಾಗಿದ್ದೆ, ನಾನು ವೀಕ್ಷಣೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಸ್ಯೆಯಿದೆ ಆದರೆ ಇದು ನಾನು ಹೋಗದೆ ಇರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ನೀರುಗುರುತು. ನಿಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ 200-250 ಬಿಪಿಎಸ್ಗಳ ಜಾರುವಿಕೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಯುಬಿಎಸ್ ವರದಿಯು 125 ರಿಂದ 150 ಬಿಪಿಎಸ್ಗಳಷ್ಟು ಇಳಿಮುಖವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಇದು ಎಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯದೆ, ಈ ರೀತಿಯ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಮೊದಲು ಕೆಲವು ಚರ್ಚೆಗಳು ನಿರ್ವಹಣೆಯೊಂದಿಗೆ ನಡೆದಿರಬೇಕು. ಹಾಗಾಗಿ, ಆ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ನಾನು ನಿರಾಶೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ನಮ್ಮ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದಾಗ, ಪ್ರಸಕ್ತ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವೆಚ್ಚ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವು 205 ಬಿಪಿಎಸ್ಗಳಾಗಲಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ 80 ಬಿಪಿಎಸ್ ಅನ್ನು Q4 ನಲ್ಲಿ ಆಕಸ್ಮಿಕ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವರ್ಷದ ಉಳಿದ ಭಾಗದಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವೆಚ್ಚ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ 125 ಬಿಪಿಎಸ್ ಆಗಿತ್ತು. ನಾನು ಮತ್ತೆ ಏನೂ ಬದಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಒಂದು ಬಿಪಿಎಸ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಈ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವೆಚ್ಚವು 125 ಬಿಪಿಎಸ್ಗಿಂತ ಮೀರಬಾರದು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ನಾವು ಗಮನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಆ ವಿಷಯವನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡೋಣ.

ಆದರೆ ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಈ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ನೀವು ಸಂವಹಿಸಿದ ಸಮಯದ ನಡುವೆ ಸುಧಾರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆವರ್ತನ ಡೇಟಾ ಬಿಂದುಗಳು, ಸಿಸ್ಟಮ್ನಲ್ಲಿನ ದ್ರವ್ಯತೆ, ಮ್ಯಾಕ್ರೋ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಲಿಲ್ಲವೋ ಎಂಬ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಬೇಡಿಕೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗುವುದು?

ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಆ ಹಂತದಲ್ಲಿಯೇ, ನಮ್ಮ ಉಪ-ಹೂಡಿಕೆಯ ದರ್ಜೆಯ ಪುಸ್ತಕವಾಗಿದ್ದ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ನೀವು ಹೊರಗೆ ಹಾಕಿದ್ದ ಪುಸ್ತಕ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದರ ಉಪವಿಭಾಗವು ವೀಕ್ಷಣೆ ಪಟ್ಟಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಹಳ ಕಠೋರ ಪುಸ್ತಕವಲ್ಲ. ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆಯ ಉಪ-ಬಂಡವಾಳ ದರ್ಜೆಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಲಸೆ ಇದ್ದಂತೆ ಅದು ಇರಲಿಲ್ಲ.

ಅಂದರೆ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಂದು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರುವ ಹೆಸರುಗಳು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಅನುಭವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದವು. ಆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನಾನು ನೋಡಿದರೆ, ಈ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಲ್ಲೂ ನಾವು ಆಸ್ತಿ ಮಾರಾಟದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಸಮಯದಿಂದ, ಷೇರುದಾರರ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ನಾವು ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಅಥವಾ ಈಗ ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಿತ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ನಿವಾರಣೆಯಾದಾಗ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಮೋಡವನ್ನು ಬರುತ್ತಿರುವುದು ಮತ್ತು ಮೇಘವನ್ನು ಎಸೆಯುವಂತೆಯೇ, ಅದು ಬಹಳ ಬೇಗ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಭಾವನೆಯು ಬಹಳ ಬೇಗ ಬದಲಾಗಬಹುದು.

ಈಗ ಹೆಸರುಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಹೊರಬರುತ್ತವೆ; ಡೀವನ್ ಹೌಸಿಂಗ್, ಎಡಿಎ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಕಂಪನಿಗಳು, ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗ್ರೂಪ್ ಆಫ್ ಕಂಪನಿಗಳು. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾಲಗಾರರಿಂದ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ ಅವರು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಆಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ?

ನಾನು ಮಾಡಿದ ಪಾಯಿಂಟ್ ಪ್ರಗತಿ ಒಂದು ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಷೇರುದಾರರ ಬದಲಾವಣೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ಈ ಬಂಡವಾಳದ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಬದಲಾವಣೆ. ಈ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಾನು ನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸೂಕ್ತವಾದುದು ಆದರೆ ನಾವು ಈಗ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವೆಚ್ಚದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ ಸಮಯದಿಂದ, ನಾವು ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉಪ ಹೂಡಿಕೆಯ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ನಿಜವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಪ್ರಗತಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. .

ನೀವು ಏನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಇಳಿಮುಖವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿದೆಯೇ?

ನಾನು ನಮ್ಮ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಲಾದ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವೆಚ್ಚ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ನಾನು ರೇಖೆಯನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ಏನೂ ಬದಲಾಗಿದೆ.

ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಎಂದೂ ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ, ಅಪಾಯ ಏನು?

ನೋಡಿ, ನಾವು ಒದಗಿಸಿದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕನ್ವಿಕ್ಷನ್ ಏನು ಎಂದು ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೀರಿ, ಮತ್ತು ನಾವು ಒದಗಿಸಿದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಉಳಿಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಇಡೀ ವೀಕ್ಷಣೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲವೆ? ಪಶ್ಚಾದರಿವು, ಅದು ತಪ್ಪು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ?

ಅದು ತಪ್ಪು ಅಲ್ಲ. ಇದು ಏಕೆ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಒಂದು ವೀಕ್ಷಣೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ ಎರಡು ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ವೀಕ್ಷಣೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಂತರದ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು. ಆ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಬಂಧಕವು ಸಿಮೆಂಟ್, ಉಕ್ಕಿನ, ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಅದರೊಳಗೆ ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ಅದು ಆವರ್ತಕ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಅಂಶವನ್ನು ನೀಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಆ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ತೊಂದರೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡದ ಹೊರತು, ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ.

ನಮಗೆ, ಇದು ಒಂದು ಚಕ್ರಾಧಿಪತ್ಯದ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲ, ಇದು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕ್ಷೇತ್ರ ಅಥವಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲ. ಇದು ಕೇವಲ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೊಂದಿದ ಹೆಸರುಗಳ ಗುಂಪಾಗಿದ್ದು, ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸುಳ್ಳುತನದ ಅನುಭವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ನಂತರದವರೆಗೂ ಅದು ಹೊರಬರಲು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಬಾಹ್ಯ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಅದರಲ್ಲಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಉದ್ಯಮದ ಚಲನಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಇದನ್ನು ಉಪ್ಪು ಪಿಂಚ್ ಮೂಲಕ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿರುವುದನ್ನು ಅವರು ನೋಡಿದ್ದಾರೆ.

ಒಮ್ಮೆ ಕಚ್ಚಿದ, ಎರಡು ಬಾರಿ ನಾಚಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ?

ಎರಡು ಬಾರಿ ನಾಚಿಕೆಗೇಡು ಆದರೆ ಎರಡು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.

ರೇಟಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಯಾವುದನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ. ಅವರು ತಮ್ಮ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅವರು ವಿಮರ್ಶೆಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಅವರು ಏಕೆ ಸಂವಹನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣವನ್ನು ಅವರು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದೆಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸ್ವತ್ತು ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಾಲ ಮರುಪಾವತಿಗಳ ಕೆಲವು ಪದಗಳು. ನಾವು ಆ ಹಂತಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿವೆಯೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದೇ?

ಅದರ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಅಗ್ರಗಣ್ಯವಾಗಿ, ಆ ಸೆಕ್ಟರ್ ನಮ್ಮನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದು ಬಂಡವಾಳ ಹೆಚ್ಚಳದ ಸಮಯವಾಗಿತ್ತು. ಈ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಈ ಎರಡೂ ರಂಗಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕೆಲವು ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಸಂಭವಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಇದರ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಕಳವಳಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಪರಿಣಾಮಗಳು ಹೆಚ್ಚು ತೀವ್ರವಾಗಿರಬಹುದು.

ಕೆಲವು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಮತ್ತೊಂದು ಸವಾಲು ನೀವು ಪ್ರವರ್ತಕ ನಿಧಿಯ ದೊಡ್ಡ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ?

ಇದು ಮತ್ತೆ ಸರಿಯಾಗಿದೆ.

ಇದು ಒಂದು ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ನಾವು ಒದಗಿಸಿದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಆ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಈ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡಿದ ಮೊದಲು ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ. ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ನೀವು ಏನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದರೆ ನೀವು ಕೆಟ್ಟ ಮಾದರಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಓಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದೀರಿ. ಇದು ಆಶಾವಾದದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವಲ್ಲವೇ?

ಅಲ್ಲವೇ ಅಲ್ಲ.

ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಕ್ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿಲ್ಲವಾದರೂ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿ ಬಕ್ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಲ ನೀಡುವ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ನವರು. ಯೆಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ಉದ್ಯಮ ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳದ ಕುಸಿತವು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ?

Yes ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ರಾಜಧಾನಿ ಉಚಿತವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನಾನು ಸವಾಲೆಸೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದು. ಇತರ ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಂಡವಾಳದ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಷನ್ಗೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಿ, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಸ್ತಿಯ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಮರುವಿನ್ಯಾಸ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಮರಳಲು ಅವಕಾಶಗಳಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಬೆಳೆಯಲು ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಆ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸಿ. ನಾವು ಮಾತನಾಡುವಂತೆಯೇ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ತೀವ್ರ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿದೆ.

ಸಾಕಷ್ಟು ಬಂಡವಾಳದ ತೀವ್ರತೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಬೆಳೆಯಲು ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು. ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ರಾಜಧಾನಿ ಒಮ್ಮೆ ಬಂದಾಗ, ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಬಂಡವಾಳದ ಸುತ್ತಲೂ ಸವಾಲು ಇದೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದ್ದ ಬಿಂದುವಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವೆಂದರೆ ನೀವು ಈ ರೀತಿಯ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ, ಅದು ನಿಜವೇ?

ಇಲ್ಲ, ನಾವು ಅದರ ಮೇಲೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಗಮನಹರಿಸಲಿಲ್ಲ. ದಿನದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ನೀವು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದ ಬೆಲೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದೀಗ ನಾವು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಏನು ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಬಂಡವಾಳ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ , ನಂತರ ನಾವು ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಾವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಖಚಿತವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ, ನಾವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಪ್ಲೇಯರ್ಗೆ ನೀವು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವ ಸಂಗತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮಾತಾಡುತ್ತಿವೆ, ಅದು ನಿಜವೇ?

ನಾವು ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಪ್ಲೇಯರ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕಿನಲ್ಲಿ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಆಟಗಾರರಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಸಕ್ತಿ ಇದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಪ್ಲೇಯರ್ ಪಡೆಯುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಏನು? ನೀವು ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಉತ್ತಮ ಪೀಳಿಗೆಯ ಪಿಇ ಪ್ಲೇಯರ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಅದು ಕೇವಲ ನಿಮ್ಮ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಅನುಮೋದನೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾದರೆ, ನಿನಗೆ ಏನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದೆ?

ಅದು ಇರಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದು ಇರುತ್ತದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ವಹಿವಾಟುಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಅದು ಯಾವ ಸಮಯದ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯ ಇರಬೇಕು. ಆದರೆ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ಇದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಕಿವಿಗೆ ಸಂಗೀತ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ. ನಮ್ಮ ಷೇರುದಾರರು ಆ ಸಂಗೀತವನ್ನು ನಂತರದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಬಹಳ ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ.

ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧವು ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ?

ಇದು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಾವು ವರ್ಷಾಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವಾಗ, ಏಕಾಏಕಿ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು, ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು, ಅಪಾಯ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಆಡಳಿತ, ಇತ್ಯಾದಿ. ಆದರೆ ಬಂಡವಾಳವು ಬಂದಾಗ, ನಮ್ಮ ಗಮನವು ನೇರ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ವರ್ಷವಿಡೀ ಉಳಿದಿರುವ ಭವಿಷ್ಯವು ಬಹಳ ಬಲವಾಗಿರಬೇಕು.

ಹಾಗಾಗಿ ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ಚಾರ್ಟ್ ಒಂದು ಪಥವನ್ನು ಹೇಳಲು ನಾವು ಅನುಮತಿಸಬೇಕಾದರೆ, 2019 ಅಥವಾ FY20 ರಿಪೇರಿ ಮಾಡುವ ವರ್ಷ ಮತ್ತು 2021 ಪುನರಾವರ್ತನೆಯ ವರ್ಷ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಬಲ್ಲೆ?

ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪುನರಾಗಮನವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಹಿಂದಿರುಗಬೇಕಾದರೆ ನಾವು ಎಲ್ಲಿಂದ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ. ದುರಸ್ತಿ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ಇವುಗಳು ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ಹಂತಗಳು. ಇದು ಮಾಡ್ಯುಲರ್ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಗಬೇಕಾದಂತೆಯೇ ಅಲ್ಲ, ಮೊದಲು ನೀವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಬೇರೆ ಏನಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ.

ಎರಡೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷ ನಾವು ಆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಎರಡೂ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದಿಂದ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಸಹ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಅಥವಾ ನೀವು ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ಮೊದಲು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಿರ್ವಹಣೆಯೂ ಸಹ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್-ಅಲ್ಲದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಅವರು ಬಹಳಷ್ಟು ಶುಲ್ಕ ಆಧಾರಿತ ಆದಾಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಶುಲ್ಕ ಆಧಾರಿತ ಆದಾಯಕ್ಕೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ? ನಿಮ್ಮ ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಲ್ಲದ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸುವಿರಾ?

ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮಾತನಾಡಿದ ಶುಲ್ಕ ಮೂಲ ಆದಾಯವು ನಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಂದ ಬಂದಿತು. ಹಾಗಾಗಿ ಇದು ಒಂದು ವ್ಯವಹಾರ ಬ್ಯಾಂಕ್ನಿಂದ ಬಂದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಒಂದು ರಿಟೇಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಗಿರಲಿ, ಅದು ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಕೋರ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಬದಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಅದರ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಇದ್ದರೆ, ನಾವು ಇಂದು ವ್ಯಾಪಾರದ ಇತರ ಘಟಕಗಳು ಬಹುಶಃ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕದಾದವು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ಆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಒಟ್ಟಾರೆ ಶುಲ್ಕ (21:48) ಮಡಕೆಗೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಗಡಿಯಾರವನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರೆ ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ, ಅಪೇಕ್ಷಣೀಯ ದರದಲ್ಲಿ 40% ರಷ್ಟು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ಬಹಳಷ್ಟು ಶುಲ್ಕ ಆಧಾರಿತ ಆದಾಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಒಂದು ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಸಾಲಪತ್ರದ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಅವರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವರು ನನಗೆ ಸರಿ ಅಥವಾ ತಪ್ಪು ಎಂದು ನಾನು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲವಾದರೆ ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಪಡೆಯುವ ತಕ್ಷಣದ ಚಿತ್ರ. ಉತ್ತಮ ಅವಧಿಗಳಿವೆ. ಕೆಟ್ಟ ಅವಧಿಗಳಿವೆ. ಉತ್ತಮ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಕೆಟ್ಟ ಪಂದ್ಯಗಳು ನಡೆದಿವೆ. ಯೆಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ಮುಂದಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳು ಹೇಗೆ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಪಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಅದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಮಾಡಿದ ರೀತಿಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಮಾಡಿದ ರೀತಿಯ ರೀತಿಯ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ, ಅವರು ಮಾಡಿದ ಹಣಕಾಸು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಿಜವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಇದ್ದವು ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. . ಮತ್ತು ಆ ಮಟ್ಟಿಗೆ ನೀವು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿದ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಅಪಾಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿಧಾನದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿಯೂ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಬೇಕು. ಮತ್ತು ನಾನು ಹೇಳುವುದೇನೆಂದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಟ್ವೀಕಿಂಗ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಅದರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಬಾಹ್ಯರೇಖೆಗಳು ಬದಲಾಗಿದ್ದವು ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಶ್ರುತಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಗತ್ಯವಾಗಬಹುದು, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಬದಲಾಗಿದೆ, ನಿಯಮಗಳು ಬದಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅವಕಾಶ ಇರುವಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಸಹ ಉತ್ತಮವಾದ ಶ್ರುತಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಯು ಸೆ ಸೆ ತುಂಬಾ ಅಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ನಿಮಗಾಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಇದರ ಅರ್ಥವೇನೆಂದರೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಸುದ್ದಿಗಳು, ಉತ್ತಮ ಸುದ್ದಿಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಯಾವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಈ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸಿದೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನರಭಕ್ಷಕಗೊಳಿಸಿದೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನೀವು ತಯಾರಿಸಿದ್ದೀರಿ?

ಮೂಲಭೂತ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಂಬುದು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ವಾರದ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕುರಿತು ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಸ್, ನೀವು ತಪ್ಪಾದ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಗಂಭೀರ ವ್ಯಾಪಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಇದು ಒಂದು ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ, ಕಲಿಯುವ, ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗುವ ವ್ಯಾಪಾರ ಇದು. ಇದು ಹೌದು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗಿದ್ದು ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆದಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಮೊದಲು ಮತ್ತು ಅಗ್ರಗಣ್ಯವಾಗಿ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯ ವೈಬ್ಸ್ನಿಂದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ, ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ, ಷೇರುದಾರರಿಂದ, ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ನಾನು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಿದೆ ಆ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು.