ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಝೊಮೊಟೊ ಡ್ರೋನ್ ವಿತರಣಾ ಟೆಕ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆಯೇ? – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಝೊಮೊಟೊ ಡ್ರೋನ್ ವಿತರಣಾ ಟೆಕ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆಯೇ? – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಝೊಮಾಟೊ, ಝೊಮಾಟೊ ಡ್ರೋನ್ಸ್, ಝೊಮೊಟೊ ಆಹಾರ ವಿತರಣೆ, ಝೊಮೊಟೊ ಆಹಾರ ವಿತರಣಾ ಡ್ರೋನ್ಸ್, ಆಹಾರ ವಿತರಣೆಗಾಗಿ ಝೊಮಾಟೋ ಡ್ರೋನ್ಸ್, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಟೆಕ್ಇಗೆಲ್ ಇನ್ನೋವೇಶನ್ಸ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಡ್ರೋನ್. (ಮೂಲ: ಝೊಮಾಟೊ)

ಆಹಾರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಝೊಮೊಟೊ ಮಾನವರಹಿತ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಆಹಾರ ವಸ್ತುಗಳ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಿಸಲು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಝೊಮಾಟೊ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಟೆಕ್ಈಗಲ್ ಇನ್ವೆವೇಶನ್ಸ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಡ್ರೋನ್ ಸುಮಾರು 5 ಕಿ.ಗ್ರಾಂ ದೂರದಲ್ಲಿ, ಸುಮಾರು ಹತ್ತು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ, ಗಂಟೆಗೆ 80 ಕಿ.ಮೀ.

ಡ್ರೋನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ವಿತರಣೆಗೆ ಪ್ರಚಲಿತ ನಿಯಮಗಳೇನು?

ಪ್ರಸ್ತುತ, ನಿಯಂತ್ರಕಗಳು ಡ್ರೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪೇಲೋಡ್ ಕ್ಯಾರೇಜ್ ಅನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಡ್ರೋನ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ದೃಷ್ಟಿಗೋಚರ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಯ ಹೊರಗೆ ಹೊರಹಾಕುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಮಾನವರಹಿತ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ, ಈ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸಮಯದವರೆಗೆ ವಿಕಸನಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​(ಡಿಜಿಸಿಎ) ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ದೃಷ್ಟಿಗೋಚರ ರೇಖೆಯ ಆಚೆಗೆ ಡ್ರೋನ್ಗಳ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಇದು ಒಂದು ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಝೊಮಟೊ ಹೇಳಿದರು.

ಡ್ರೋನ್ ಆಧಾರಿತ ವಿತರಣಾ ಟೆಕ್ನಲ್ಲಿ ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿವೆ?

ಆಹಾರ ವೇದಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಇ-ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಂಪನಿಗಳು ಡ್ರೋನ್-ಆಧಾರಿತ ವಿತರಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಆರಂಭಿಕ ಅಳವಡಿಕೆದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಮೆಜಾನ್ ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಡ್ರೋನ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ವಸ್ತುಗಳ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ರೈಡ್ಹೇರಿಂಗ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಆಹಾರ ವಿತರಣಾ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್, ಯುಬೆರ್ಯಾಟ್ಸ್, ರಿಮೋಟ್ ಪೈಲಟ್ ಮಾಡಲಾದ ವಿಮಾನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಆಹಾರದ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.