ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೆನ್ಸ್ ಹೆಲ್ತ್ ವೀಕ್ 2019: ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ – ಸುದ್ದಿ 18

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೆನ್ಸ್ ಹೆಲ್ತ್ ವೀಕ್ 2019: ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆ – ಸುದ್ದಿ 18
International Men’s Health Week 2019: Symptoms & Treatment of Prostate Cancer
(ಫೋಟೊ ಕೃಪೆ: ಎಎಫ್ಪಿ ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ನ್ಯೂಸ್ / ಎರಿಕ್ಸ್ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ / ಇಸ್ತಾಕ್ಕಾಮ್)

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಅಸಹಜ ಮತ್ತು ನಿರೋಧಿಸಲಾಗದ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೆಂದು ಕರೆಯಬಹುದು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇತರ ಅಂಗಾಂಶಗಳಿಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಎಂಟು ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಅಫೆಕ್ಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ 50 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಆಗಿದೆ.

ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ – ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಆಕ್ರೋಡು-ಆಕಾರದ ಗ್ರಂಥಿಯಿದೆ ಇದು ವೀರ್ಯವನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೀರ್ಯವನ್ನು ಸಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ತಳದಲ್ಲಿ ಇದೆ, ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ದ್ರವವನ್ನು ಸ್ರವಿಸುವ ಪುರುಷ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಅಂಗವಾಗಿದೆ. ಜೂನ್ 10 ರಿಂದ 16 ರವರೆಗೆ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಮೆನ್ಸ್ ಹೆಲ್ತ್ ವೀಕ್ 2019 ಅನ್ನು ನಾವು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಣಗಳು

ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮೂತ್ರವಿಸರ್ಜನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಂವೇದನೆ ಅಥವಾ ನೋವನ್ನು ಉರಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸುವಾಗ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ, ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣದ ನಷ್ಟ, ಮೂತ್ರದ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ನ ವೇಗ ಅಥವಾ ಮೂತ್ರದ ರಕ್ತದ ವೇಗ, ಮೂತ್ರದಲ್ಲಿ ರಕ್ತ, ಹೆಮಟುರಿಯಾ , ವೀರ್ಯದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಉಪಸ್ಥಿತಿ, ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾದಾಗ ಅಥವಾ ನೋವಿನಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯ ಅನುಭವವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇತರ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಪಿಸಿದಾಗ, ಕಾಲುಗಳು ಅಥವಾ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಊತ ಅಥವಾ ದ್ರವದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹಿಂಭಾಗ, ಸೊಂಟ, ತೊಡೆಗಳು, ಭುಜಗಳು, ಅಥವಾ ಇತರ ಎಲುಬುಗಳಲ್ಲಿ ನೋವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು, ವಿವರಿಸಲಾಗದ ತೂಕ ನಷ್ಟ, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆ ಕರುಳಿನ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ.

ಪ್ರೊಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ರೋಗನಿರ್ಣಯ

ಪ್ರೊಸ್ಟೇಟ್-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಂಟಿಜೆನ್ (ಪಿಎಸ್ಎ) ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರೊಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು, ಅದು ಪಿಎಸ್ಎ ಮಟ್ಟವನ್ನು ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಗ್ರಂಥಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಪಿಎಸ್ಎ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಚಿಹ್ನೆ ಇರಬಹುದು. ಪಿಎಸ್ಎ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಜೊತೆಗೆ, ಪುರುಷರನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ರೆಕ್ಟಮ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ (ಡಿ ಆರ್ ಇ) ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ, ವೈದ್ಯರು ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರೊಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವೀಕ್ಷಿಸುವುದರಿಂದ, ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಗ್ರಂಥಿ, ರೇಡಿಯೊಥೆರಪಿ, ಹಾರ್ಮೋನ್ ಥೆರಪಿ ಮತ್ತು ಕಿಮೊಥೆರಪಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತಹ ಮೂಲಭೂತ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟೆಕ್ಟಮಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಸಲಹೆ ನೀಡಬಹುದು.