ಉಗಾಂಡಾದ ಎರಡನೇ ಎಬೊಲ ಮರಣ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್

ಉಗಾಂಡಾದ ಎರಡನೇ ಎಬೊಲ ಮರಣ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ನ್ಯೂಸ್
ವಿಶ್ವ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ: ಜೂನ್ 14 2019 12:37 PM ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ, ಜೂನ್ 14 (UNI) ಉಗಾಂಡದೊಂದಿಗೆ ಯುಎನ್ ಮಾನವೀಯ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಎಬೊಲ ವೈರಸ್ ಕಾಯಿಲೆ (ಇವಿಡಿ) ಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಓಡುತ್ತಿವೆ.
ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ದಿ ಕಾಂಗೋ (ಡಿಆರ್ಸಿ) ಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಸರಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ನಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಸಭೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ.
“ಎಬೊಲ ಧನಾತ್ಮಕ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ ಮೂವರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ನಿಧನ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು WHO ವಕ್ತಾರ ತರಿಕ್ ಜಾಸರೆವಿಕ್ ಜಿನೀವಾದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು WHO ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು ಈ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಈ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದ ಎಲ್ಲರೂ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಇನ್ನಷ್ಟು ಸುದ್ದಿ

UNICEF report ranks best and worst ‘family-friendly’ nations 14 ಜೂನ್ 2019 | 2:32 PM

ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್, ಜು. 14 (UNI) ಯುಎನ್ ಮಕ್ಕಳ ಮಕ್ಕಳ ನಿಧಿ, ಯೂನಿಸೆಫ್, ಅತ್ಯಂತ ಕುಟುಂಬ-ಸ್ನೇಹಿ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವ ದೇಶಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ; ಬಾಲ್ಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

14 ಜೂನ್ 2019 | 2:30 PM

ಖಾರ್ಟೊಮ್, ಜೂನ್ 14 (UNI) 10 ದಿನಗಳ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಖಂಡನೆ ನಂತರ ಸುಡಾನ್ ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಆಡಳಿತಗಾರರು ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಕೂಟವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ “ಕೆಲವು ತಪ್ಪುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು ಎಂದು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

14 ಜೂನ್ 2019 | 2:21 PM

ಆಡಿಸ್ ಅಬಬಾ, ಜೂನ್ 14 (UNI) ಇಥಿಯೋಪಿಯ ಈಗ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ನ ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನವಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

At SCO stage: Modi isolates Pakistan in presence of Imran Khan 14 ಜೂನ್ 2019 | 1:51 PM

ಬಿಷ್ಕೆಕ್, ಜು .14: ಯು.ಎಸ್. ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಎದುರಾಳಿಯ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವಮಾನಿಸಲು ಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ದೇಶಗಳು, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಹಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

14 ಜೂನ್ 2019 | 1:26 PM

ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಡಾರ್ಫೂರ್ನಲ್ಲಿ ನಾಮದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರ ನಡುವಿನ ಬಿಸಿ ಘರ್ಷಣೆಗಳು 17 ಜನರ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಕನಿಷ್ಠ 15 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸುಡಾನ್ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಜಂಟಿಯಾಗಿರುವ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಯೂನಿಯನ್-ಯುಎನ್ ಮಿಷನ್ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ನೋಡು..

ಚಿತ್ರ