ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ದಾಳಿ: ವೈದ್ಯರು 'ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಹರಡಿತು, ಒಪಿಡಿಗಳು ಇಂದು ಮುಚ್ಚಿವೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ದಾಳಿ: ವೈದ್ಯರು 'ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಹರಡಿತು, ಒಪಿಡಿಗಳು ಇಂದು ಮುಚ್ಚಿವೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಪಡಿ ಸೇವೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ದಿನನಿತ್ಯದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯರು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಹೋದರರ ಜೊತೆ ಐಕಮತ್ಯದ ಗುರುತನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು.

ತುರ್ತು ಸೇವೆಗಳು ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಎಐಐಎಂಎಸ್ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಸಫ್ದರ್ಜಂಗ್ನಲ್ಲಿನ OPD ಗಳು – 10,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಪಾದಯಾತ್ರೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗುವ ದೇಶದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳೆಂದರೆ ನಿವಾಸಿ ವೈದ್ಯರು ಹೊಡೆಯುವ ಕೆಲಸದಿಂದ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಎಐಐಎಂಎಸ್ ಪಾಟ್ನಾ ಮತ್ತು ರಾಯ್ಪುರ್ ಕೂಡಾ ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಿಟ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಐಕಮತ್ಯದ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಪೋರೇಟ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಬಂದ ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರು ಸಹ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. 18,000 ಡಾಕ್ಟರ್ಗಳ ಸದಸ್ಯತ್ವ ಹೊಂದಿರುವ ಡಿಎಂಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಗಿರೀಶ್ ತ್ಯಾಗಿ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿರುವ OPD ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಪಡಿ ಸೇವೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ದಿನನಿತ್ಯದ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ವೈದ್ಯರು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಹೋದರರ ಜೊತೆ ಐಕಮತ್ಯದ ಗುರುತನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು.

ತುರ್ತು ಸೇವೆಗಳು ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ಎಐಐಎಂಎಸ್ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಸಫ್ದರ್ಜಂಗ್ನಲ್ಲಿನ OPD ಗಳು – 10,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಪಾದಯಾತ್ರೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗುವ ದೇಶದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳೆಂದರೆ ನಿವಾಸಿ ವೈದ್ಯರು ಹೊಡೆಯುವ ಕೆಲಸದಿಂದ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಎಐಐಎಂಎಸ್ ಪಾಟ್ನಾ ಮತ್ತು ರಾಯ್ಪುರ್ ಕೂಡಾ ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಿಟ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಐಕಮತ್ಯದ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಪೋರೇಟ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಬಂದ ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರು ಸಹ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. 18,000 ಡಾಕ್ಟರ್ಗಳ ಸದಸ್ಯತ್ವ ಹೊಂದಿರುವ ಡಿಎಂಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಗಿರೀಶ್ ತ್ಯಾಗಿ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿರುವ OPD ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ಕಪ್ಪು ದಿನವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಫೋರ್ಟಿಸ್ ಎಸ್ಕಾರ್ಟ್ಸ್ ಹಾರ್ಟ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ನ ಹಿರಿಯ ಹೃದ್ರೋಗ ಡಾ.ಅಪರ್ನಾ ಜಸ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ದೆಹಲಿಯ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿರುವ ಹಿರಿಯ ವೈದ್ಯರು ದೆಹಲಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ (ಡಿಎಂಎ) ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆಫ್ ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಡಾಕ್ಟರ್ಸ್ (MARD ) ಈ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಗುರುವಾರ ಕರೆ ನೀಡಿದರು.ಮರಾದ್ ಕೇಂದ್ರ ಡಾ. ಕಲ್ಯಾಣಿ ಡೊಂಗ್ರೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಸುಮಾರು 4,500 ನಿವಾಸಿ ವೈದ್ಯರು ಕೆಲಸದಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೂವರು ಎಐಐಎಂಎಸ್ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಡಿಎಂಎ, ಎಂಆರ್ಡಿ ಮತ್ತು ನಿವಾಸಿ ವೈದ್ಯರ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಕರೆ ಕೂಡ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಹರ್ಷ ವರ್ಧನ್ ಅವರು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಸಿ.ಎಂ.ಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಜೀವನವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ದಣಿವರಿಯಿಲ್ಲದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ಇಂದು, ನಮ್ಮ ಜೀವನವು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು? ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಬಂಗಾಳದ ನಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ದಾಳಿಗೊಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಐಐಎಂಎಸ್ ನಿವಾಸ ವೈದ್ಯರ ಸಂಘದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ಜವಾಹರ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಆಫ್ ಬಾಂಡ್ಡ್ ಹಿರಿಯ ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಡಾಕ್ಟರ್ಸ್ ಸಹ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರ ವೈದ್ಯರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಂಗಾಳ ಸರಕಾರವು ಪೂರೈಸದಿದ್ದರೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದ ಡೊಂಗ್ರೇ ಅವರು, “ಇದು ನಮ್ಮನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಕೆಲಸ ಪರಿಸರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ದಾಳಿಯಿಂದ ವೈದ್ಯರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು “ಕೇಂದ್ರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ರಕ್ಷಣೆ ಕಾಯಿದೆ” ಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಘವು ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವರಿಗೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರದಾದ್ಯಂತ ವೈದ್ಯರು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಬ್ಯಾಡ್ಜ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಗುರುತುಗಳಾಗಿ ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ:

ವೈದ್ಯರ ಸಾಮೂಹಿಕ ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಸರ್ಕಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ