ಟೊಯೋಟಾ ಜಿಆರ್ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ರೋಡ್ ಮತ್ತು ರೇಸಿಂಗ್ ಕಾರು ಫಾರ್ಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ದೃಢೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ – ಕಾರ್ ಥ್ರೊಟಲ್

ಟೊಯೋಟಾ ಜಿಆರ್ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ರೋಡ್ ಮತ್ತು ರೇಸಿಂಗ್ ಕಾರು ಫಾರ್ಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ದೃಢೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ – ಕಾರ್ ಥ್ರೊಟಲ್

ಎಸ್ಟಾನ್ ಮಾರ್ಟೀನ್ ನಿಂದ ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ಎಫ್ಐಎ ವರ್ಲ್ಡ್ ಎಂಡ್ಯುರೆನ್ಸ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ನಲ್ಲಿ ವಲ್ಕೈರಿಯನ್ನು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಹಾಕುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ , ನಾವು ಟೊಯೋಟಾದಿಂದ ಬರುವ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.

ಜಪಾನಿನ ತಯಾರಕರು ಇದು ಹೊಸ ‘ಹೈಪರ್ಕಾರ್ ವರ್ಗ’ ದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು 2020/2021 ರ ನಂತರ ಎಲ್ಎಂಪಿ 1 ಅನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತಿದೆ. ರೇಸ್-ಸ್ಪೆಕ್ ವಲ್ಕೈರಿಗೆ ಅದರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ GR ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ.

ನೀವು ಕೇಳುವ ಮೊದಲು, ಹೌದು, ಜಿಆರ್ ಸೂಪರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ರಸ್ತೆಯ ಕಾರುಯಾಗಿ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ, ಟೊಯೊಟಾ “ಕಾಲಕ್ರಮೇಣ” ಬೀದಿ-ಕಾನೂನು ಆವೃತ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಕಾರುಗಳ ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿವರಗಳು ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ರೇಸರ್ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಉಳಿಸಿ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಬಹಿರಂಗವಾದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆ (ಮೇಲಿನ), ಟೊಯೋಟಾದ ಪ್ರಸ್ತುತ TS050 LMP1 ಕಾರು ಹೊಸ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿತ್ತು. ಇದು ಹಲವಾರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿರುವ 2.4-ಲೀಟರ್ ಅವಳಿ-ಟರ್ಬೋ V6 ನಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಿದ್ದು, ಒಟ್ಟು 986 ಬಿಎಚ್ಪಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಟೊಯೋಟಾದ ಹೊಸ ನಮೂದನ್ನು ಕುರಿತು ಗಾಝೂ ರೇಸಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಶಿಗೆಕಿ ಟೊಮೊಯಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ:

“ಟೊಯೊಟಾ ಗಝೂ ರೇಸಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಟೊಯೋಟಾದ ಈ ಹೊಸ ಯುಗದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ನಮ್ಮ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೆಲವು ವಿರುದ್ಧ ಓಟದ ತಂಡವಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕ್ರೀಡಾ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ತಯಾರಕರಾಗಿಯೂ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಅದ್ಭುತ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ದೃಢೀಕರಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹೊಸ ನಿಯಮಾವಳಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುವ ಮತ್ತು WEC ಮತ್ತು ಲೇ ಮ್ಯಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಯುಗದ ಮುಂದೆ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ನಾನು ಸೇರುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಖಚಿತವಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ”

ಟೊಯೋಟಾದ ಹೊಸ WEC ಚಾಲೆಂಜರ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ.