ತೂಕ ನಷ್ಟ: 4 ವಿಧಗಳು ಶುಂಠಿ ತೂಕವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ತೂಕ ನಷ್ಟ: 4 ವಿಧಗಳು ಶುಂಠಿ ತೂಕವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾರತೀಯ ಅಡುಗೆಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿಯು ಅತ್ಯಗತ್ಯ-ಬೇಯಿಸುವ ಅಡುಗೆ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಬೇಯಿಸುವ ತರಕಾರಿಗಳಿಂದ ಬೇಕಿಂಗ್ಗೆ, ಶುಂಠಿ ಅನ್ನು ಹಲವಾರು ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ತನ್ನ ವಿಶಿಷ್ಟ ಪರಿಮಳವನ್ನು ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಆಸ್ತಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಸಿವು ನಿಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಸಿವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ಶುಂಠಿ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಸಹಾಯ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ

ತೂಕ ಇಳಿಕೆ

. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಹಿತ್ಯವು ಸೂಚಿಸುವ ಪ್ರಕಾರ ಶುಂಠಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ಗೋಲು ಇದ್ದಾಗಲೂ ಬಳಸಬಹುದು

ತೂಕ ಇಳಿಸು

.

ತೂಕದ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಶುಂಠಿ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಶುಂಜಿಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಜಿಂಜೊಲ್ಗಳೆಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳನ್ನು ಶುಂಠಿಯು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಈ ಎರಡು ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಜೈವಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತವೆ. ಶುಂಠಿಯ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಜನರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯವರೆಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಳಿದರು. ಸೊಂಟದ ಸೊಂಟದ ಅನುಪಾತಕ್ಕೆ ಸೊಂಟದ ಮೇಲೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಶುಂಠಿಯಲ್ಲಿರುವ ಶುಂಠಿಗಳು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ನಾಲ್ಕು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶುಂಠಿ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

ಶುಂಠಿ ನಿಂಬೆ ನೀರು

ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆಟಾಬಾಲಿಸಮ್ಗೆ ದೊಡ್ಡ ವರ್ಧಕವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಶುಂಠಿ ಎರಡೂ ಹಸಿವು ನಿರೋಧಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಅನಗತ್ಯ ಬೆಂಗಿಂಗ್ನಿಂದ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ:

ನೀವು ಕೇವಲ ನಿಮ್ಮ ಶುಂಠಿ ಚಹಾದಲ್ಲಿ ನಿಂಬೆ ಹಿಸುಕಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಹೊಂದಬಹುದು. ಇದು ನಿಮಗೆ ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸಿದ ಉಳಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೀವು ಶುಂಠಿಯ ನಿಂಬೆ ನೀರು ಅಥವಾ ಶುಂಠಿಯ ನಿಂಬೆ ಚಹಾವನ್ನು ಎರಡು-ಮೂರು ಬಾರಿ ಹೊಂದಬಹುದು.

ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಶುಂಠಿ

ಇದು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಆಪಲ್ ಸೈಡರ್ ವಿನೆಗರ್ (ಎಸಿವಿ) ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಎಸಿವಿ ಶುಂಠಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ, ಇದು ಎರಡೂ ಅಂಶಗಳ ಆಂಟಿಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.


ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ:

ಎರಡೂ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಸರಳ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಒಗ್ಗೂಡಿಸುವ ಮೂಲಕ. ನೀವು ಶುಂಠಿ ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಂಪಾಗಿಸಿದಾಗ ACV ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ತುಂಬಾ ಬಿಸಿ ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಎಸಿವಿ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರೆ, ಅದು ಅದರ ಪ್ರೋಬಯಾಟಿಕ್ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಹಸಿರು ಚಹಾ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಶುಂಠಿ

ಈಗ ಗ್ರೀನ್ ಚಹಾ ಏಡ್ಸ್ ತೂಕ ನಷ್ಟ, ನಿಮ್ಮ ಚಯಾಪಚಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂಬುದು ಈಗ ಯಾವುದೇ ರಹಸ್ಯವಲ್ಲ. ಶುಂಠಿ ಹಸಿರು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದಾಗ, ಅದರ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.


ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ:

ಎರಡೂ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಶಕ್ತಿಯುತ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಲು, ಅದನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಾಗ ಶುಂಠಿ ಸೇರಿಸಿ ಹಸಿರು ಚಹಾಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ 2-3 ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು.

ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಶುಂಠಿ ರಸ

ಶುಂಠಿ ರಸವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿರುವ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಶುಂಠಿಯ ರಸವು ಜೇನುತುಪ್ಪ, ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೈಡ್ರೇಟಿಂಗ್, ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವರ್ಧಕ ಮತ್ತು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.