ನಾಸಾ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ 'ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್' ಗೌರವಿಸಲು ಮರುನಾಮಕರಣ

ನಾಸಾ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ 'ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್' ಗೌರವಿಸಲು ಮರುನಾಮಕರಣ

NASA ದ ಆಡಳಿತಾಧಿಕಾರಿ ಜಿಮ್ Bridenstine (ಎಡದಿಂದ) ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, DC ನಾಸಾ / ಬುಧವಾರ ಸಮರ್ಪಣೆ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸೇನ್ ಟೆಡ್ ಕ್ರೂಜ್, ಡಿಸಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಫಿಲ್ ಮೆಂಡೆಲ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗಾಟ್ ಲೀ Shetterly, ಪುಸ್ತಕ ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ಲೇಖಕ, ಅನಾವರಣ ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ವೇ ರಸ್ತೆ ಸೈನ್ ಜೋಯಲ್ ಕೊವ್ಸ್ಕಿ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮರೆಮಾಡಿ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ನಾಸಾ / ಜೋಯೆಲ್ ಕೌಸ್ಕಿ

ನಾಸಾ ನಿರ್ವಾಹಕ ಜಿಮ್ ಬ್ರಿಡೆನ್ಸ್ಟೈನ್ (ಎಡದಿಂದ), ಸೇನ್. ಟೆಡ್ ಕ್ರೂಜ್, ಡಿಸಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಫಿಲ್ ಮೆಂಡೆಲ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕ ಮಾರ್ಗೊ ಲೀ ಶೆಟ್ಟರ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿ.ಸಿ.ಯಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ನಡೆದ ಸಮಾರಂಭ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ವೇ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದರು.

ನಾಸಾ / ಜೋಯೆಲ್ ಕೌಸ್ಕಿ

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಓಟದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆಯರ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ನಾಸಾ ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಈ ವಾರ, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ತನ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿಯ ಮುಂದೆ ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ವೇ ಮುಂದೆ ರಸ್ತೆ ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿತು.

ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ಕ್ಯಾಥರಿನ್ ಜಾನ್ಸನ್, ಡೊರೊತಿ ವಾಘನ್ ಮತ್ತು ಮೇರಿ ಜಾಕ್ಸನ್ ಅವರ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಒಂದು ಪುಸ್ತಕ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರದ ಹೆಸರಾಗಿದೆ. ಅದರ ಲೇಖಕ, ಮಾರ್ಗಾಟ್ ಲೀ ಶೆಟ್ಟರ್ಲಿ, ಮಹಿಳೆಯರ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿದ್ದರು.

“ಈ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ವೇಗೆ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಈ ಮಹಿಳೆಯರಿಂದ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮಾನದಂಡದ ಬಗ್ಗೆ ಜ್ಞಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನ, ಅವರ ಸಮಾನತೆ, ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯತೆಗಳ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಸಾಕಾರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಬರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ” ಎಂದು ಶೆಟ್ಟರ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು . “ಆದರೆ, ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಜನರ [ಕೊಡುಗೆ ]ಗಳಿಗೆ ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಇದು ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಮಗೆ ಜ್ಞಾಪಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡಿ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಹೆಸರುಗಳು ನಾವು ಕಥೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿರುವವುಗಳಾಗಿವೆ.”

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಸೆನ್. ಟೆಡ್ ಕ್ರೂಜ್, ಎಡ್ ಮಾರ್ಕೆ, ಜಾನ್ ಥೂನ್ ಮತ್ತು ಬಿಲ್ ನೆಲ್ಸನ್ ಏರೋನಾಟಿಕ್ಸ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ “ಮಾನವ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳನ್ನು” ಗೌರವಿಸಲು ಬೀದಿಗೆ ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು , ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಾಸಾ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತು.

'ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್' ನೋ ಮೋರ್: ಅಮೇರಿಕಾಕ್ಕೆ ಜಾಗವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ನೆರವಾದ ಕಪ್ಪು ಮಹಿಳೆಯರ ಭೇಟಿ

ಅದರ ಆರಂಭದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ಅತಿಯಾದ “ಕೈ, ಮೂಲಕ ಗಣಿತದ ಸಮೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ” ಜನರು ಅವಲಂಬಿಸಿತ್ತು ಬಿಲ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರು “ಒಂದು ಅವಿಭಾಜ್ಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು 1930 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ 1970 ಪ್ರಭೆಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ವೈಮಾನಿಕ ಹಾಗೂ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಆಡಿದರು. ”

ಕ್ಯಾಥರೀನ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಜಾನ್ ಗ್ರೆನ್ನ ಮಿಷನ್ ಪಥವನ್ನು ಭೂಮಿಗೆ ಕಕ್ಷೆಗೊಳಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಇತರ ಸಾಧನೆಗಳ ಪೈಕಿ ಗಣನೀಯ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದರು. 1950 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ , ನಾಸಾ ಪ್ರಕಾರ , ಮೇರಿ ಜಾಕ್ಸನ್ “ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿನ ಕೇವಲ ಕಪ್ಪು ಮಹಿಳಾ ಏರೋನಾಟಿಕಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಆಗಿರಬಹುದು”. ಮತ್ತು ಡೊರೊತಿ ವಾಘನ್ ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಘಟಕವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ನಾಸಾದ “ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿದ್ದರು.”

NASA ವಿಜ್ಞಾನಿ ಮತ್ತು ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಕ್ಯಾಥರೀನ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಇಲ್ಲಿ 1962 ರಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಾಸಾದ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿ ಮುಂದೆ ಹೊಸ ರಸ್ತೆ ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಗೌರವಿಸಲ್ಪಟ್ಟ “ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್” ನಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಡೊನಾಲ್ಡ್ಸನ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮರೆಮಾಡಿ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಡೊನಾಲ್ಡ್ಸನ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

“ಇಲ್ಲಿ ನಾವು, ಅಪೋಲೋ 11 ಚಂದ್ರನ ಭೂಮಿ ಇಳಿದ 50 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಲಾಗದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ನಾಸಾ ನಿರ್ವಾಹಕ ಜಿಮ್ ಬ್ರಿಡೆನ್ಸ್ಟೈನ್ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ರೂಜ್ ಅವರು ಬೀದಿ ಹೆಸರು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಮಹಿಳಾ ಕಥೆಗಳ ಪುನರಾವರ್ತನೆಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.

“ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ, ಮತ್ತು ನಂತರ ದಶಕಗಳವರೆಗೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಶತಮಾನಗಳು, ಸಣ್ಣ ಹುಡುಗಿಯರು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗರು ನಾಸಾವನ್ನು ನೋಡಲು ಬಂದಾಗ, ಅವರು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ‘ಹಿಡನ್ ಫಿಗರ್ಸ್? ಅದು ಏನು? ಹಾಗೆಂದರೆ ಅರ್ಥವೇನು?’ ಮತ್ತು ಇದು, ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ನಮಗೆ ಎಲ್ಲರ ಅನಿಯಮಿತ ಮಾನವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಕಥೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಕ್ರೂಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾಮಾ ಮಹಿಳೆಯರ ಅಮರವಾದುದು - ಲೆಗೊ ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ