ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಪರಿಚಲನೆಯು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆಯ ಮಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಪರಿಚಲನೆಯು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆಯ ಮಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ನೀವು ಇಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ »

ಮುಖಪುಟ

»

ವೀಡಿಯೊ ಗ್ಯಾಲರಿ

»ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಪರಿಚಲನೆಯ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆಯ ಮಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಅಧ್ಯಯನ

ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಪರಿಚಲನೆ ಮಾಡುವ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆಯ ಮಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ: ಅಧ್ಯಯನ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ, ಜೂನ್ 14 (ಎನ್ಸಿಐ): ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಪರಿಚಲನೆ ಮಾಡುವ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಚಲನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಅಂಗವೈಕಲ್ಯ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಹೊಸದಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾದ ಅಂಶವನ್ನು ಹಳೆಯ ಜನರಲ್ಲಿ ಚಲನೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.

ಅಧ್ಯಯನವು ‘ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಜೆರೊಂಟೊಲಜಿ: ಮೆಡಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್’ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ಜೀವಸತ್ವದ ಕೆ ಸ್ಥಿತಿ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಜೊತೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಈ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲಸವು ಶೈಶವಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿದೆ.

ಆರೋಗ್ಯ, ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ದೇಹ ರಚನೆ ಅಧ್ಯಯನದಿಂದ (ಹೆಲ್ತ್ ಎಬಿಸಿ) ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು, ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವೃದ್ಧಿಸಿದ ವಯಸ್ಕರು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಚಲನಶೀಲತೆ ಮಿತಿ ಮತ್ತು ಅಂಗವೈಕಲ್ಯವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಕೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು ಚಲನಶೀಲತೆ ಮಿತಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸುಮಾರು 1.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇರುವವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಚಲನಶೀಲತೆ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸುಮಾರು ಎರಡು ಬಾರಿ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ.

ಇದು ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ವೋ ಇಬ್ಬರಿಗೂ ನಿಜವಾಗಿದೆ