ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೊಸ ಸಂವೇದಕವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೊಸ ಸಂವೇದಕವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ಈ ಹೊಸ ಸಂವೇದಕವು ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಏಕ ಅಣುಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ರಕ್ತ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಹಲವಾರು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ರಕ್ತ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಲ್ಲ ಹೊಸ ಸಾಧನವು ಒಂದು ದಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಬಗ್ಗೆ

ಯುಎನ್‌ಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು ಸಿಡ್ನಿಯ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ನ್ಯಾನೊಮೆಡಿಸಿನ್ (ಎಸಿಎನ್) ರ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಯುಎನ್‌ಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂನ ಲೋವಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರದ ಜೀವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಮೊದಲ ನ್ಯಾನೊಪೋರ್ ದಿಗ್ಬಂಧನ ಸಂವೇದಕದ ಆರಂಭಿಕ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ರೋಗ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತ, ಏಕ ಅಣು ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಬಹುದು.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಗೆಡ್ಡೆಯ ಗುರುತುಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ದೇಹದಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಪದಾರ್ಥಗಳು, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳು.

ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಯುಎನ್‌ಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು ಸೈಂಟಿಯಾ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಜಸ್ಟಿನ್ ಗುಡಿಂಗ್, ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ನಿಂದ ಸಾವುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಮುಖ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದಾಗ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಪತ್ತೆ ಮಾಡುವುದು.

ಅಲ್ಟ್ರಾಸೆನ್ಸಿಟಿವ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮಾರ್ಕರ್ ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಭವಿಸಿದ ನಂತರ ಬೇಗನೆ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು, ಯುಎನ್‌ಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಸೈನ್ಸ್‌ನ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಕೆಮಿಸ್ಟ್ರಿಯ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಗುಡಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ಮೊದಲೇ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಮತ್ತು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವುದು. ಈ ಸಂವೇದಕವು ಮಾಡಬಲ್ಲದು ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಏಕ ಅಣುಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ರಕ್ತ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು, ಮತ್ತು ನಾವು ಹಲವಾರು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ನ್ಯಾನೊಪೋರ್ ದಿಗ್ಬಂಧನ ಸಂವೇದಕಗಳು ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಕಾಂತೀಯ ಕಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ಮೆಂಬರೇನ್ ಮೂಲಕ ಕೊರೆಯುವ ಅನೇಕ ಸಣ್ಣ ರಂಧ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ತರುತ್ತವೆ. ಆಯಸ್ಕಾಂತೀಯ ನ್ಯಾನೊ ಪಾರ್ಟಿಕಲ್ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್ ಅನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿದಿದ್ದರೆ, ಅದು ರಂಧ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ. ಯಾವ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬಯೋಮಾರ್ಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಬಹುದು, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅಣು. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ರಕ್ತದ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧನವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವುದರಿಂದ ಸುಮಾರು ಐದರಿಂದ 10 ವರ್ಷಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಕಠಿಣವಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಮೂಲಕ ಸಾಗಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಗುಡಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬಿಸಿಯಾದ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮರುಕಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಎಷ್ಟು ಎಂದು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಸಾಧನವಾಗಿ ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

ಸಂವೇದಕದ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿಯು ಎಆರ್ಸಿ ಸೆಂಟರ್ ಆಫ್ ಎಕ್ಸಲೆನ್ಸ್ ಇನ್ ಕನ್ವರ್ಜೆಂಟ್ ಬಯೋ-ನ್ಯಾನೋ ಸೈನ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಮತ್ತು ಎಆರ್ಸಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಫೆಲೋಶಿಪ್ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಾಧನವು ಕೇವಲ ಒಂದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವಾಗಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ವಾರ ಜೂನ್ 24-26ರಂದು ಸಿಡ್ನಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ವಾರ್ಷಿಕ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನ್ಯಾನೊಮೆಡಿಸಿನ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲಾಗುವುದು

ತನ್ನ 10 ನೇ ವರ್ಷವನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಈ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ಎಸಿಎನ್ ಯುಎನ್‌ಎಸ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಫ್ಯಾಕಲ್ಟಿಗಳಾದ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ine ಷಧ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಡುವಿನ ಅಂತರಶಿಸ್ತಿನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದೆ. ಎಸಿಎನ್ ರೋಗಗಳ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ, ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಗುಣಪಡಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಯುಎನ್‌ನ ಹೊಸ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅನಿತಾ ಭಾಟಿಯಾ ಬಗ್ಗೆ

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಂಬಂಧಿತ ತೊಂದರೆಗಳು ಸಾವಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ: ಯುನಿಸೆಫ್

ನೈಜ-ಸಮಯದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ

ಸುದ್ದಿ

ಎಲ್ಲ ಹೊಸ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ. ನಿಂದ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ