ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸುತ್ತಾನೆ, ಟ್ರಂಪ್‌ನ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಕಣ್ಣುಗಳು

ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸುತ್ತಾನೆ, ಟ್ರಂಪ್‌ನ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಕಣ್ಣುಗಳು
ಏಷ್ಯಾ ಪೆಸಿಫಿಕ್ | ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸುತ್ತಾನೆ, ಟ್ರಂಪ್‌ನ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಕಣ್ಣುಗಳು

ಚಿತ್ರ
ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಚೀನಾ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಟೆಲಿವಿಷನ್, ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಮೂಲಕ

ಬೀಜಿಂಗ್ – ಚೀನಾದ ನಾಯಕ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರು ಗುರುವಾರ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ರಾಜಧಾನಿಗೆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ 21 ಗನ್ ಸೆಲ್ಯೂಟ್, ಸಾವಿರಾರು ಆಕಾಶಬುಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಲುಗಟ್ಟಿ ನಿಂತಿರುವ ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಕಾರು ಉತ್ತರದ ಸಮಾಧಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಸ್ಥಾಪಕ ಸುಳ್ಳು.

ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿಗೆ ಉತ್ತರದ ಮೊದಲ ಭೇಟಿಯನ್ನು ನೀಡಿದ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ವಿಧ್ಯುಕ್ತ ಸ್ವಾಗತ, ಅವರು ಮತ್ತು ಉತ್ತರದ ಯುವ ನಾಯಕ ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಉನ್ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧದ ಒಂದು ಲವಲವಿಕೆಯ ಮೇಕ್ ಓವರ್ ಆಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇವರಿಬ್ಬರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ವಿವಾದಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ – ಒಂದು ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೇಲೆ, ಇನ್ನೊಂದು ಉತ್ತರದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ. ಮಿಸ್ಟರ್ ಕ್ಸಿ ಅವರು ಪರಮಾಣು ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮುನ್ನಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ನಂತರ ಮುಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೇಲೆ ಹತೋಟಿ ಬಳಸಿ , ಇಬ್ಬರೂ ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

[ ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಇಲ್ಲಿ ನೋಡಬೇಕಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿದೆ .]

ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಅವರ ಅಪರೂಪದ ಲೇಖನ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷದ ಅಧಿಕೃತ ಪತ್ರಿಕೆ ರೊಡಾಂಗ್ ಸಿನ್ಮುನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಬಂದಾಗ ಅಂತಹ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದವು. ಕೊರಿಯಾ ಪರ್ಯಾಯ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿ “ಶಾಶ್ವತ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ” ಉತ್ತರದೊಂದಿಗೆ “ಭವ್ಯವಾದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು” ರೂಪಿಸಲು ಚೀನಾ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಆಗಮಿಸಿದ ನಂತರ ಮೊದಲ ನಿಲುಗಡೆ ರಾಜಧಾನಿ ಪ್ಯೊಂಗ್ಯಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಮಾಧಿ, ಅಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್‌ನ ಅಜ್ಜ ಕಿಮ್ ಇಲ್-ಸುಂಗ್, ಉತ್ತರದ ಸ್ಥಾಪಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ, ಅವರ ಮಗ ಮತ್ತು ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿ ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಇಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಧಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಉನ್ ಅವರು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚೀನಾದ ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಗುರುವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದು, ಯಾವುದೇ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ.

ತಮ್ಮ ಪಾಲಿಗೆ, ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ತಮ್ಮ ದೇಶದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಬಗ್ಗೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಅವರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿತ್ತು. ಚೀನಾ ಬಹಳ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಏಕೈಕ ಪ್ರಮುಖ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಉತ್ತರದಿಂದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು.

2017 ರ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಿಂದ ಉತ್ತರವು ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಅವರು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್‌ರೊಂದಿಗಿನ ವಿಶಾಲವಾದ ಮಾತಿನ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಅಣ್ವಸ್ತ್ರೀಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಅಸ್ಪಷ್ಟ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಆದರೆ ಒಪ್ಪಂದವು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗುರಿಯಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅನುಸರಿಸುವ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ವಿಯೆಟ್ನಾಂನಲ್ಲಿ ಉಭಯ ನಾಯಕರ ನಡುವೆ ನಡೆದ ಎರಡನೇ ಸಭೆ ಕುಸಿತದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು . ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕಿಮ್ ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ನಂತರ.

ತನ್ನ ಬುಧವಾರದ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಉತ್ತರವನ್ನು “ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ” ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಅರ್ಹತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಉನ್ ತನ್ನ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಚೀನಾ ಈ ಭೇಟಿಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಬಯಸಿದೆ” ಎಂದು ಶಾಂಘೈನ ಫುಡಾನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಧ್ಯಯನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರ್ದೇಶಕ ವು ಕ್ಸಿನ್ಬೋ ಹೇಳಿದರು. “ಸರಿಯಾದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರಲು ನಾವು ಅವನಿಗೆ ಕೆಲವು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕು.”

ಈ ಪ್ರವಾಸವು ಚೀನಾದ ನಾಯಕನೊಬ್ಬ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ 14 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಪ್ರವಾಸವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಅವರು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಭೇಟಿಯಾದರು. ಆದರೆ 35 ವರ್ಷದ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿರಸ್ಕಾರ ತೋರಿದ 66 ವರ್ಷದ ಚೀನಾದ ನಾಯಕ ಇದುವರೆಗೂ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದರು.

ಈ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅವರು ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿತ್ತು, ಆದರೆ ಈ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ತಕ್ಕಮಟ್ಟಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಮುಂದಿನ ವಾರ ಚೀನಾದ ನಾಯಕ ಅದನ್ನು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹತೋಟಿಗೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಎರಡು ದಿನಗಳ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯವು ಕೊರಿಯನ್ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ 1950 ರಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಮೇಲೆ ಉತ್ತರ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದ ಮಂಗಳವಾರದ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಸ್ಕರ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಉತ್ತರದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡಿ, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಸೈನಿಕರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಅಂದಿನಿಂದ, ಎರಡು ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮೈತ್ರಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಖಂಡಾಂತರ ಖಂಡಾಂತರ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಉತ್ತರವು ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಎಸೆದಿದೆ, ಅದರ ರಾಜ್ಯ-ಮಾಧ್ಯಮಗಳು “ಅಸಂಬದ್ಧ ಮತ್ತು ಅಜಾಗರೂಕ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು” ಮಾಡುತ್ತಿವೆ, ಅದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಿತು.

ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಪ್ಯೊಂಗ್ಯಾಂಗ್‌ಗೆ ಹೋಗುವ ನಿರ್ಧಾರವು ಹೊಸ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ವಿದ್ವಾಂಸ ಆಂಡ್ರೇ ಲಂಕೋವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಾಗಿ, ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ – ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದೊಂದಿಗಿನ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿನ ಅವರ ಅಡಚಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ – ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಟರ್ ಟ್ರಂಪ್ ನಡುವೆ ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಆಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಅವರ “ಭವ್ಯ ಯೋಜನೆ” ಯ ವಿಷಯಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಲಂಕೋವ್ ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿ, ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಅವರು ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಶ್ರೀ. ಕಿಮ್ ತಮ್ಮ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಗಾರವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯಲು ಟ್ರಂಪ್‌ಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ.

“ಪರಮಾಣುೀಕರಣದ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಲಂಕೋವ್ ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ರೀ ಕಿಮ್‌ಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡುವುದು ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಲ್ಲ, ಅವರ ದೇಶವು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ನಾಯಕನು ಬಯಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಚೀನಾ ತನ್ನ ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಲು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಚೀನಾ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಲಂಕೋವ್ ಹೇಳಿದರು. ಬದಲಾಗಿ, ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಅವರು ಚೀನಾದ ಉದ್ಯಮಿಗಳನ್ನು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ, ಉತ್ತರದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಪುಸ್ತಕಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ವಿಶ್ವ ಆಹಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಗ್ರಾಮಾಂತರದಲ್ಲಿ ಗಂಭೀರ ಆಹಾರ ಕೊರತೆ ಎಂದು ಕರೆಯುವದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಶ್ರೀ ಕ್ಸಿ ಧಾನ್ಯ ಸಾಗಣೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮಾನವೀಯ ನೆರವು ನೀಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.