ಲಸಿಕೆಯ ಮೇಲಿನ ಕಡಿಮೆ ನಂಬಿಕೆಯು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ETHealthworld.com

ಲಸಿಕೆಯ ಮೇಲಿನ ಕಡಿಮೆ ನಂಬಿಕೆಯು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ETHealthworld.com
ಲಸಿಕೆಯ ಮೇಲಿನ ಕಡಿಮೆ ನಂಬಿಕೆಯು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ: ಅಧ್ಯಯನ

ಲಸಿಕೆಗಳ ಮೇಲಿನ ನಂಬಿಕೆ – ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ – ಇದು ಬಡ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಆದರೆ ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಸಂಶಯವು ದಡಾರದಂತಹ ರೋಗಗಳ ಏಕಾಏಕಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ, ಜಾಗತಿಕ

ಅಧ್ಯಯನ

ಬುಧವಾರ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಲಸಿಕೆಗಳ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ವಿಶ್ವದ ಯಾವುದೇ ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದೆ, ಮೂರನೆಯವರು ಲಸಿಕೆಗಳು ಅಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ, ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಲು ಆರಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳ ವಿಶ್ವಾಸವು ಕೆಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು ಸಂಭಾವ್ಯ ರೋಗ ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ, ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರು, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಾವು ನಂಬುವವರಿಂದ ದೃ information ವಾದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಜನರು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಲಸಿಕೆಗಳು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿವರ್ಷ 3 ಮಿಲಿಯನ್ ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ) ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದಶಕಗಳ ಸಂಶೋಧನಾ ಪುರಾವೆಗಳು ಅವು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಇಡೀ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು “ ಹಿಂಡಿನ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ” ಸಾಧಿಸಲು, ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ದರಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 90 ಅಥವಾ 95 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ಅಪನಂಬಿಕೆ ಆ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಕಳೆದ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ, ಲಸಿಕೆಗಳು ಅನೇಕ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ದೂರದ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿವೆ” ಎಂದು ವೆಲ್‌ಕಮ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಮಾನಿಟರ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ನೇತೃತ್ವದ ವೆಲ್‌ಕಮ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ ಚಾರಿಟಿಯ ಲಸಿಕೆಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಚಾರ್ಲಿ ವೆಲ್ಲರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಎಲ್ಲಾ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇದು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಲಸಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಡಿಮೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ. ”

ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ, ಪೋಲಿಯೊ ಲಸಿಕೆಗಳು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಕಥಾವಸ್ತುವಿನ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ರೋಗವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯುಂಟುಮಾಡಿದೆ.

ವೆಲ್‌ಕಮ್ ಮತ್ತು ಮತದಾನ ಕಂಪನಿ ಗ್ಯಾಲಪ್ ನೇತೃತ್ವದ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು 140 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳ 140,000 ಜನರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಪೋಷಕರನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ – 188 ಮಿಲಿಯನ್ಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿದೆ – ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಅನಾವರಣಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 9, ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾ ಶೇ 8 ಮತ್ತು ಜಪಾನ್ ಶೇ 7 ರಷ್ಟಿದೆ.

ಆರೋಗ್ಯದ ಸಲಹೆಗಾಗಿ ವಿಶ್ವದ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗದಷ್ಟು ಜನರು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಮತ್ತು ದಾದಿಯರನ್ನು ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು, ಸರ್ಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಂಬಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಲಸಿಕೆ ವಿಶ್ವಾಸ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಲಸಿಕೆಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 72 ಪ್ರತಿಶತ ಎಫ್ ಜನರು ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 73 ರಷ್ಟು ಜನರು ಒಪ್ಪುತ್ತಾರೆ. ಪೂರ್ವ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಇದು ಕೇವಲ 50% ಆಗಿದೆ.