ಸುರಕ್ಷಿತ-ಹೆವೆನ್ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ತಾಜಾ 6 ವರ್ಷದ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ; ಪೊವೆಲ್ ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

ಸುರಕ್ಷಿತ-ಹೆವೆನ್ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ತಾಜಾ 6 ವರ್ಷದ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ; ಪೊವೆಲ್ ಆನ್ ಟ್ಯಾಪ್ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್ – ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ನಡುವೆ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಆರು ವರ್ಷಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ, ಆದರೆ ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ವಿತ್ತೀಯ ನೀತಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದ ಕುರಿತು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ 43 1,438.99 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಇದು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2013 ರ ನಂತರದ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವಾಗಿದೆ, 11:20 ಎಎಮ್ ಇಟಿ (15:20 ಜಿಎಂಟಿ) ಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ 43 1,431.16 ಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಮೊದಲು, ದಿನದ 0.8% ನಷ್ಟು ಲಾಭ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮರ್ಕೆಂಟೈಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನ ಕಾಮೆಕ್ಸ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಆಗಸ್ಟ್ ವಿತರಣೆಗೆ, ಟ್ರಾಯ್ .ನ್ಸ್ಗೆ 95 15.95 ಅಥವಾ 1.1% ಗಳಿಸಿ 43 1,434.15 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಇರಾನ್‌ನ ಸುಪ್ರೀಂ ನಾಯಕ ಅಯತೊಲ್ಲಾ ಅಲಿ ಖಮೇನಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಸ ಸುತ್ತಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಟೆಹ್ರಾನ್ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಇರಾನಿನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಅಬ್ಬಾಸ್ ಮೌಸಾವಿ ಮಂಗಳವಾರ “ಅನುಪಯುಕ್ತ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು” ಇದರ ಅರ್ಥ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ನೂ ಮುಂದಿದೆ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆನ್ ಫಾರಿನ್ ರಿಲೇಶನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ 1:00 PM ET (17:00 GMT) ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯ ನಂತರ ಪೊವೆಲ್ ನೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೊಸ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅಸಂಭವವಾಗಿದ್ದರೂ, ಕಡಿಮೆ ಬಡ್ಡಿದರಗಳ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಂದಾಗಿ ಚಿನ್ನವು ಉತ್ತೇಜನಗೊಂಡಿದೆ.

ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಫೆಡ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂಬ ವಾದವನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ.

ಕಳೆದ ವಾರ ದರಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡುವ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಫೆಡ್ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿದರು. “ನಮಗೆ ದರ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳು ನಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಎಫ್‌ಎಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಐಎನ್‌ಜಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಕ್ರಿಸ್ ಟರ್ನರ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ, “ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಉಸಿರಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಫೆಡ್ ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪೊವೆಲ್ ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಅಪಾಯದಂತೆ, ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ಸ್‌ನ ಹಿರಿಯ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಹೆಲೆನ್ ರಶ್ ಈ ವಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನಸೆಳೆದರು.

“ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಾಯಕರು ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಹೊರತಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮುಂಭಾಗದ ಯಾವುದೇ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸುದ್ದಿಗಳು ಅಪಾಯದ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಮನವಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಶ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇತರ ಲೋಹಗಳ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ, 11:21 AM ET (15:21 GMT) ಹೊತ್ತಿಗೆ 0.5% ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಟ್ರಾಯ್ oun ನ್ಸ್ $ 15.447 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

% ನ್ಸ್ 0.7% ನಷ್ಟು $ 1,538.60 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದರೆ, ಸಹೋದರಿ ಮೆಟಲ್ 0.3% ರಷ್ಟು 88 818.80 ಕ್ಕೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಮೂಲ ಲೋಹಗಳಲ್ಲಿ, 1.5% ಗಳಿಸಿ ಒಂದು ಪೌಂಡ್‌ಗೆ 74 2.746 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ

ಈ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡೇಟಾವು ನೈಜ-ಸಮಯ ಅಥವಾ ನಿಖರವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಿಎಫ್‌ಡಿಗಳು (ಷೇರುಗಳು, ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು, ಭವಿಷ್ಯಗಳು) ಮತ್ತು ವಿದೇಶೀ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ತಯಾರಕರು ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಬೆಲೆಗಳು ನಿಖರವಾಗಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಬೆಲೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಾಪಾರ ನಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದಿಲ್ಲ.

ಡೇಟಾ, ಉಲ್ಲೇಖಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಈ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಿಗ್ನಲ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ / ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಅಥವಾ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿ, ಇದು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆ ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.