ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಬಂಜೆತನದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು 'ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು' ಮೆರ್ಕ್ ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ಸಂಗೀತ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದೇ? – ಕೆಸಿಸಿಯು

ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಎನ್‌ಪಿಆರ್ ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವರದಿಗಾರರ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಇಮೇಲ್ ಬಂದಿತು.

ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೀಗಿತ್ತು: “ಬುರ್ಂಡಿ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕಾದ ಎಲ್ಲಾ ಬಂಜೆತನದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸೌಜನ್ಯವಾಗಿ ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಬುರುಂಡಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ‘ಪ್ಲಸ್ ಕ್ವಾನ್ ಮೇರೆ’ ಒಂದು ಫ್ರೆಂಚ್ ಸಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಸಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.”

ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳಾ ಗಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನದ ವೀಡಿಯೊಗೆ ಇಮೇಲ್ ಲಿಂಕ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಲಾಂ with ನದೊಂದಿಗೆ ಮುದ್ರಿಸಲಾದ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ, ಅವರು ಬಂಜೆತನಕ್ಕೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ದೂಷಿಸದಂತೆ ಜನರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಸಾಹಿತ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಹಾಡನ್ನು ಹಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಅವರು ಬಹುಶಃ ನೂರು ಜನರ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮುಂದೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಮೆರ್ಕ್ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ವೀಡಿಯೊ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ: ಬಂಜೆತನದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಒಂದು ಹಾಡು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದೇ? ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಬುರುಂಡಿಯ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಪಾತ್ರವೇನು? ಮತ್ತು … ಗಾಯಕ ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಲ್ಲಿ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲರೂ ಮೆರ್ಕ್ ಲೋಗೊವನ್ನು ಏಕೆ ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ? ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು, ಎನ್‌ಪಿಆರ್ ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಮತ್ತು ಬಂಜೆತನ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ತಜ್ಞರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು.

ಸಂಗೀತ ಸಂದೇಶ

ಈ ಹಾಡು ಮೆರ್ಕ್ ಕೆಜಿಎಎ ಜರ್ಮನಿಯ ce ಷಧೀಯ ಕಂಪನಿಯ ದತ್ತಿ ಅಂಗವಾದ ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ “ಮೋರ್ ದ್ಯಾನ್ ಎ ಮದರ್” ಎಂಬ ಅಭಿಯಾನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

2016 ರಿಂದೀಚೆಗೆ, ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸಂಗೀತ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಹಾಡುಗಳನ್ನು (ಹಾಗೆಯೇ ಫ್ಯಾಷನ್ ಶೋಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮ ತರಬೇತಿಗಳು ) ಆಫ್ರಿಕನ್ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅವಳನ್ನು ದೂಷಿಸಬಾರದು ಎಂಬ ಸಂದೇಶವನ್ನು ರವಾನಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಫಲವತ್ತತೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಪುರುಷರಿಗೆ, ಮೆರ್ಕ್‌ಗೆ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಅಭಿಯಾನದ ಸಂದೇಶವು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

(ಗಾಯಕರ ಗಾಯಕರ ಉಡುಪಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಎನ್‌ಪಿಆರ್ ಸಂದರ್ಶಿಸಿದ ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಶೋಧಕರೊಬ್ಬರು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲಿಲ್ಲ. ಉಪ-ಸಹಾರನ್ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ, ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಟಿಎಚ್ ಚಾನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಜೋಸೆಲಿನ್ ಇ. ಫಿನ್ಲೆ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅತಿಥಿಗಳು ಉಡುಪುಗಳಾಗಿ ಬದಲಾಗಲು ಪ್ರಾಯೋಜಕ ಗುಂಪಿನ ಲಾಂ with ನದೊಂದಿಗೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಬಟ್ಟೆಯ ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಮುದಾಯದ ಮುಖಂಡರು ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸಲು.)

ನಿರ್ಲಕ್ಷಿತ ವಿಷಯ

ಮರ್ಕ್‌ನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಮುಖ್ಯವಾದ ಕಾರಣ ಬಂಜೆತನವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸಂಶೋಧನೆಯಿಲ್ಲದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವ ಫಿನ್ಲೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಒಟ್ಟಾರೆ ಸಂದೇಶವು ಕೆಟ್ಟದ್ದಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಮೆರ್ಕ್ ಅವರ ಅಭಿಯಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ತಾಯಿಯ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಇದೀಗ [ಹಣ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ] ಹೆಚ್ಚು ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ – ಆದ್ಯತೆಗಳು ಬೇರೆಡೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ. ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ಕೆಲವೇ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೆರ್ಕ್ ಕೂಡ ಒಂದು” ಸಂಶೋಧನೆ, ಸ್ಥಳೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶಿಕ್ಷಣ.

ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಶನ್ ಶೋಗಳನ್ನು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮೆರ್ಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಫೌಂಡೇಶನ್ ಭ್ರೂಣಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಫಲವತ್ತತೆ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದಾದ್ಯಂತದ 30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಕೋರ್ಸ್ ಆಗಿದೆ. 2015 ರಿಂದ, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು 109 ಫಲವತ್ತತೆ ತಜ್ಞರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದೆ.

ತನಗೆ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸಿಇಒ ರಾಶಾ ಕೆಲೆಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅಂಕಿ “ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಕಷ್ಟ.” ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಪುನರ್ವಸತಿ ಮುಂತಾದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಳಜಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಮೆರ್ಕ್ ಮಾಡಿದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯತ್ನದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಆ ವಿಶಾಲ ಪ್ರಯತ್ನವು ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಭಾರತದ ಮಣಿಪಾಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಹೈಯರ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಟ್ರೈನಿಂಗ್ ಅಂಡ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅದರ ಪಾಲುದಾರರ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಉಚಿತ ಬೋಧನೆ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಣಿಗೆಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ.

ಉಪ-ಸಹಾರನ್ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಬಂಜೆತನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶವು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇದು ಬಂಜೆತನದ ಅತ್ಯಧಿಕ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ, 180 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೋಡಿಗಳು ಬಂಜೆತನವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಬಡ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, 12 ತಿಂಗಳ ಬಂಜೆತನದ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣ – 12 ತಿಂಗಳ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಮಿತ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ನಂತರ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುವಲ್ಲಿನ ವೈಫಲ್ಯ – ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಪ್ರಕಾರ 6.9 ರಿಂದ 9.3% ವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಪಂಚದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿರುವಂತೆ, ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಉಪ-ಸಹಾರನ್ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅವಮಾನದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಮಹಿಳೆಯರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗದಿದ್ದಾಗ, ಅದು ಮಹಿಳೆಯ ತಪ್ಪು ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಫಿನ್ಲೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಂಜೆತನದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸೋಂಕುಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಎಸ್‌ಟಿಡಿಗಳು ಅಥವಾ ಶ್ರೋಣಿಯ ಸೋಂಕುಗಳು, ಒಬಿ-ಜಿಎನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್ಸ್, ವ್ಯೂಸ್ ಮತ್ತು ವಿಷನ್‌ನಲ್ಲಿ 2011 ರ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ . ಈ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬಲ್ಲವು, ಆದರೆ ತಂತ್ರಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಖಂಡದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಫಲವತ್ತತೆ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಫಿನ್ಲೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಬಂಜೆತನ ಆರೈಕೆ

ಎಲ್ಲಾ ಆದಾಯ ಮಟ್ಟದ ಜನರಿಗೆ ಫಲವತ್ತತೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕೆರ್ಜ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಜೊತೆಗೆ, ಆಫ್ರಿಕಾದಾದ್ಯಂತದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಫಲವತ್ತತೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಇದು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಫಲವತ್ತತೆ ಸಂಘಗಳ ಒಕ್ಕೂಟದೊಂದಿಗೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿದೆ. ಮೂಲಭೂತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಗರ್ಭಧರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಡಿಮೆ-ಆದಾಯದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಒದಗಿಸುವುದು ಇದರ ಆಲೋಚನೆ – ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಅಥವಾ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದು.

ಈ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ತಾಂತ್ರಿಕ ತಜ್ಞರೊಂದಿಗೆ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಫಲವತ್ತತೆ ತಜ್ಞರನ್ನು ಮೆರ್ಕ್ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾನೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಅಥವಾ ಇನ್-ವಿಟ್ರೊ ಫಲೀಕರಣ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯವನ್ನು ಅವರು ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಮೆರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಐಎಫ್‌ಎಫ್‌ಎಸ್ ಉಗಾಂಡಾ ಮತ್ತು ಗಿನಿಯಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿವೆ.

“ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ದಂಪತಿಗಳು ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ: ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ. ಬಂಜೆತನದ ಸುತ್ತ ಅವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ” ಎಂದು ಕೆಲೆಜ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ‘ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ’ ಹಾಡುಗಳು

“ಮೋರ್ ದ್ಯಾನ್ ಎ ಮದರ್” ಅಭಿಯಾನವು ಈವರೆಗೆ ಗ್ಯಾಂಬಿಯಾ, ಘಾನಾ, ಕೀನ್ಯಾ, ರುವಾಂಡಾ ಮತ್ತು ಸಿಯೆರಾ ಲಿಯೋನ್ ಗಾಯಕರೊಂದಿಗೆ 14 ಸ್ಥಳೀಯ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ತಾಯಿಯಾಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನದಿದೆ ಎಂಬ ಸಂದೇಶದೊಂದಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು “ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು” ಈ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೆರ್ಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಪುರುಷರು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ದೂಷಿಸಬಾರದು. “ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ, ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಕ್ಕಿಂತ ಜೀವನವು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಒಂದು ಭಾವಗೀತೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಬಂಜೆತನವು ಪುರುಷರಿಗೂ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹಾಡುಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ” ಲೈಫ್ ಈಸ್ ಬಿಗ್ಗರ್ ” ಎಂಬ ಹಾಡಿನಲ್ಲಿ, ರುವಾಂಡನ್ ಕಲಾವಿದ ಟಾಮ್ ಕ್ಲೋಸ್ ಹೀಗೆ ಹಾಡಿದ್ದಾರೆ: “ಹೌದು, ಅವಳು ಸಮಸ್ಯೆಯಿರುವವಳಾಗಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವೂ ಸಹ ಸಮಸ್ಯೆಯಿರುವವರಾಗಿರಬಹುದು.”

ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಭಾಷೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಹಾಡುಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡ ಅನೇಕ ಕಲಾವಿದರಲ್ಲಿ ಕ್ಲೋಸ್ ಕೂಡ ಒಬ್ಬರು. ಸಂಗೀತಗಾರರಲ್ಲಿ ಬುರುಂಡಿಯ ಸ್ಥಳೀಯ ಎಲ್ಲ ಮಹಿಳಾ ಗಾಯಕ, ಗ್ಯಾಂಬಿಯಾದ ಸುನಿತಾ ಎಂಬ ಗಾಯಕ ಮತ್ತು ಕೀನ್ಯಾದ ರಾಪರ್ (ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳೊಂದಿಗೆ) ಆಕ್ಟೊಪಿ izz ೊ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಮತ್ತು ಸಹಜವಾಗಿ, ಬುರುಂಡಿಯ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಹೆಚ್‌ಇ ಮೇಡಮ್ ಡೆನಿಸ್ ನ್ಕುರುನ್‌ iz ೀಜಾ ಅವರು ಬರೆದ ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ಹಾಡು ಇದೆ. ಎನ್‌ಕುರುನ್‌ iz ೀಜಾ ತನ್ನದೇ ಆದ ಗಾಯಕಿ ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್, ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ತನ್ನ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವ ಬಂಟು ಭಾಷೆಯ ಕಿರುಂಡಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ “ಮೋರ್ ದ್ಯಾನ್ ಎ ಮದರ್” ಹಾಡಿನ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಕೆಲೆಜ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕೆಲವು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು . ಹಾಡುಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಟಿವಿ ಮತ್ತು ರೇಡಿಯೊ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಗುರಿಯಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಿದರೆ, ಸಂಗೀತ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವಿಕೆಯು ಉತ್ತಮ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಬದಲಾವಣೆ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಚಿರಿನೋಸ್ ಎಸ್ಪಿನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಮನರಂಜನಾ ಶಿಕ್ಷಣವು ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿನ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಬಲವಾದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುವ ಸಾಹಿತ್ಯದ ಒಂದು ದೇಹವಿದೆ.”

2019 ರ SAGE ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಎನ್ಸೈಕ್ಲೋಪೀಡಿಯಾ ಆಫ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅಂಡ್ ಕಲ್ಚರ್ ಪ್ರಕಾರ , ಸಂಗೀತವು ವರ್ತನೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಎಚ್ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ ನಿಂದ ಮಲೇರಿಯಾ ರೋಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಆಫ್ರಿಕಾ ಸ್ಟಾಪ್ ಎಬೋಲಾ ಎಂಬ ಎಬೋಲಾ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಎಸ್ಪಿನ್ ಸ್ವತಃ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.

ಆದರೆ ಈ ಕಥೆಗಾಗಿ ಸಂದರ್ಶನ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವು ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವಕೀಲರು ಮತ್ತು ಜನಾಂಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು “ತಾಯಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು” ಸಂಗೀತ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಸಮತಟ್ಟಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಆಗಸ್ಟ್ 2018 ರ ಒಂದು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸಿಯೆರಾ ಲಿಯೋನ್‌ನ ಗಾಯಕ ಆಕ್ಟೊಪಿ izz ೊ ಮತ್ತು ರೊ zz ಿ ಜೊತೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿತು.

“ಆಕ್ಟೊಪಿ izz ೊ ಅಡಿ ರೋ zz ಿ, ರೀಮಿಕ್ಸ್ ಆಫ್ ಮೆರ್ಕ್ ಮೋರ್ ದ್ಯಾನ್ ಎ ಮದರ್ ಸಾಂಗ್”, ಇದು ಆಫ್ರಿಕಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಒದೆಯುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ದೃಶ್ಯಗಳ ನಂತರ, ಮಹಿಳೆ – ಆಫ್ರಿಕನ್ ಮುದ್ರಣ ಉಡುಪನ್ನು ಧರಿಸಿ ದೃಷ್ಟಿಗೋಚರವಾಗಿ ಕಳಂಕಿತಳಾದ – ಆಫೀಸ್ ಕಟ್ಟಡವೊಂದರಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಮೇಜಿನ ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನ ಹಿಂದೆ ಕುಳಿತ ಮಹಿಳೆಯೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಹೋಗುತ್ತಾಳೆ. ಆ ಮಹಿಳೆ ಕೆರ್ಜ್, ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಸಿಇಒ.

ಹೊಂಬಣ್ಣದ ಕೂದಲು ಮತ್ತು ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಈಜಿಪ್ಟಿನ ಪ್ರಜೆಯಾದ ಕೆಲೆಜ್, ಮಹಿಳೆಯ ಕೈಚಳಕ ಮುಖವನ್ನು ತನ್ನ ಕೈಗಳಿಂದ ಎತ್ತುತ್ತಾನೆ. ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ನಂತರ, ಆಫ್ರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆ ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಕಟ್ಟಡದ ಹಾಲ್ ಕೆಳಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ. ಮುಂದಿನ ದೃಶ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವಳ ಭವಿಷ್ಯ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾಳೆ, ತನ್ನ ಕನಸಿನ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾಳೆ, ಮರುಮದುವೆಯಾಗುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು – ತನ್ನ ಗಂಡನ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬಂಜೆತನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ವೀಡಿಯೊ “ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬೌಲ್ಡರ್‌ನ ಕೊಲೊರಾಡೋ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗಶಾಸ್ತ್ರದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಆಸ್ಟಿನ್ ಸಿ. ಒಕಿಗ್ಬೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವು ಎಲ್ಲಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದು “ಬಂಜೆತನಕ್ಕೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ದೂಷಿಸುವ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕವಾಗಿ ಬೇರೂರಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.”

“ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪಕ್ಷಪಾತವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದಾಗ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಹಾರವು [ಮಾತ್ರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಹೋಗಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಇದು ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು. ಇದರರ್ಥ ಮೆರ್ಕ್ ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಂಜೆತನದ ಕಳಂಕದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಅಲ್ಲ.”

ಕೆಲೆಜ್ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ. “ಉಭಯ ಸಂದೇಶವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ದಂಪತಿಗಳು ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ: ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ. ಬಂಜೆತನದ ಸುತ್ತ ಅವರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿ.”

ಪವರ್ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್

ಆಕ್ಟೊಪಿ izz ೊ ಮತ್ತು ರೊ zz ಿ ವಿಡಿಯೋ ಇತರ ಕಳವಳಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಸಾಮಾಜಿಕ ನ್ಯಾಯದ ವಕೀಲರು ಕೆಲೆಜ್ ಒಳಗೊಂಡ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿನ ಚಿತ್ರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲೆಜ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರವೇ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆಯ ಜೀವನವು ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ce ಷಧೀಯ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕೆಲೆಜ್ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆ ಬಿಳಿ ಸಂರಕ್ಷಕ ಸಂಕೀರ್ಣವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಕಲೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಕಲಾವಿದರ ಜಾಗತಿಕ ಜಾಲವಾದ # ಕಲ್ಚರ್ ಫಿಕ್ಸ್‌ನ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ನೋರಾ ರಹೀಮಿಯನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ . ಇದು “ನಿಯೋಕೊಲೊನಿಯಲ್. ಆಟದಲ್ಲಿ ಪವರ್ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ಇದೆ” ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಂಜೆತನದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಂಗೀತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಒಕಿಗ್ಬೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಅರಿವಿನ ಮಟ್ಟವು ಬದಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಅಭಿಯಾನದ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ನಂತರ ಗುಣಾತ್ಮಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.”

ಒಂದು ವಿಷಯ ನಿಶ್ಚಿತ, ಈ ಕಥೆಗೆ ಸಂದರ್ಶನ ಮಾಡಿದ ಐದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: ಮೆರ್ಕ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ – ಮತ್ತು ಇದು ಕಂಪನಿಯ ತಳಮಟ್ಟವನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ.

“ಅವರು ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಬೇಡಿಕೆಯಿಡಬೇಕೆಂದು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡದ ಹೊರತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪೂರ್ವ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ನಾರ್ವಿಚ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಹಿರಿಯ ಉಪನ್ಯಾಸಕಿ ಉಷಾ ಸುಂದರಂ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆಂಗ್ಲಿಯಾ. “ಇದು ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್.”

ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯ 2019 ಎನ್ಪಿಆರ್. ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೋಡಲು, https://www.npr.org ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ.