400,000 ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯು ಕೆಟ್ಟ ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಕಚೇರಿಗಳು ಹೃದ್ರೋಗವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಇಂಡಿಯಾ

400,000 ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯು ಕೆಟ್ಟ ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಕಚೇರಿಗಳು ಹೃದ್ರೋಗವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಇಂಡಿಯಾ
work stress 10’000 ಗಂಟೆಗಳು / ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿರಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಬಾಸ್ ಅನ್ನು ನೀವು ನಂಬದಿದ್ದರೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ.

ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನ

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಎನ್ವಿರಾನ್ಮೆಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಅಂಡ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್

ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳಗಳು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅಪನಂಬಿಕೆಗಳು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ (ಸಿವಿಡಿ) ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಅಧ್ಯಯನ, ಇದು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಿದೆ

ಗ್ಯಾಲಪ್

, ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ (ಅಥವಾ ಅದರ ಕೊರತೆ) ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಅಧಿಕ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ಇತರ ಸಿವಿಡಿ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಸಿವಿಡಿ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ) ಪ್ರಕಾರ, ಇಲ್ಲ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸಾವಿಗೆ 1 ಕಾರಣ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಕೇವಲ ಒಂದು ರೋಗವಲ್ಲ; ಇದು ಪರಿಧಮನಿಯ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ, ಸೆರೆಬ್ರೊವಾಸ್ಕುಲರ್ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಅಥವಾ ರಕ್ತನಾಳಗಳ ಯಾವುದೇ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದೆ ಬಿಟ್ಟರೆ, ಅವು ಹೃದಯಾಘಾತ ಅಥವಾ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಅದು ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು. ಪ್ರಮುಖ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಆಹಾರ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ – ಒತ್ತಡ.

ತಜ್ಞರು ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಭಸ್ಮವಾಗುವುದು (ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡದಿಂದಾಗಿ ಬಳಲಿಕೆ), ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕೇವಲ ತೊಂದರೆಯಿಲ್ಲ. ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, WHO ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಭಸ್ಮವಾಗಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನ, ಟ್ರಸ್ಟ್ ಇನ್ ದಿ ವರ್ಕ್ ಎನ್ವಿರಾನ್ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಅಪಾಯ, ಸಿವಿಡಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿತು. ಗ್ಯಾಲಪ್ ಪ್ರಕಾರ, ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಈಗಾಗಲೇ ಈ ಅಂಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಆದರೆ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿಲ್ಲ.

400,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಯುಎಸ್ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಅಧ್ಯಯನವು ಅಪನಂಬಿಕೆಯ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರು ಧೂಮಪಾನಿಗಳಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಮಧುಮೇಹ, ಸರಿಯಾದ ಆಹಾರ, ಬೊಜ್ಜು ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳು ಆ ಅಪನಂಬಿಕೆಯ ವಾತಾವರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರು. ಟ್ರಸ್ಟ್ ಅಥವಾ ಅದರ ಕೊರತೆಯ – “ತಿಳುವಳಿಕೆ, ಸೊಗಸು, ಮತ್ತು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕ ಮತ್ತು ಅಧೀನ ನಡುವೆ ಪರಸ್ಪರ ಗೌರವ” ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗೆ ಟೇಕ್‌ಅವೇ: ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಕೆಲಸದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ರಚಿಸಿ, ಮತ್ತು ಇದು ನೌಕರರ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗಬಹುದು.

ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಟೇಕ್ಅವೇ ಜನರು ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅವರು ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಗರಿಷ್ಠತೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ವಿಷಕಾರಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಹೊರಬರುವುದು ಅಕ್ಷರಶಃ ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ.