ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಲೈಂಗಿಕ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಸಮಯ ಉಣ್ಣಿ

ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಲೈಂಗಿಕ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ ಸಮಯ ಉಣ್ಣಿ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರು ಜೆಫ್ರಿ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಅವರ 2008 ರ ಮನವಿ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಅವರ ಸಂಪರ್ಕದ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ದಾರದಿಂದ ನೇಣು ಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಅಮೆರಿಕವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು.

ಮಿಯಾಮಿಯ ಯು.ಎಸ್. ವಕೀಲರಾಗಿ, ಹೆಡ್ಜ್ ಫಂಡ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಜೊತೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಲ್ಲದ ಒಪ್ಪಂದ ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ಈಗ ಹೇಳಿದ್ದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಅಕೋಸ್ಟಾ, ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಮೇಲೆ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಬೆಳಕನ್ನು ಬೀರುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬಾಸ್‌ಗೆ ಹೊಣೆಗಾರನಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಸ್ವಂತ ನಿರ್ಧಾರ.
ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಭಾಗಿಯಾಗಿ ಒಂದು ದಶಕಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಬಂಧನ ಮತ್ತು ಫ್ಲೋರಿಡಾದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲಿನ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಆರೋಪ ಮತ್ತು 2002 ಮತ್ತು 2005 ರ ನಡುವೆ ಅವರ ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್ ಮನೆಯಲ್ಲಿನ ದೋಷಾರೋಪಣೆಯು ಅಕೋಸ್ಟಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ಅನರ್ಹವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಸಮರ್ಥನೆಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿದೆ ಫೆಡರಲ್ ಕಚೇರಿ.
ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥನಲ್ಲ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.
ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಬಿಸಿ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಈ ಪ್ರಕರಣವು – ಅದರ ಭಯಾನಕ ಆರೋಪಗಳೊಂದಿಗೆ – ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡುವ ಅವರ ಸ್ವಂತ ನಿರ್ಧಾರ, ಆದರೆ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಸ್ವಂತ ಉನ್ನತ ಜೀವಂತ ಸ್ನೇಹಿತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗೆ ನೆನಪಿಸುತ್ತಿದೆ . ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ನಡವಳಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತನಗೆ ಏನು ಗೊತ್ತು ಎಂದು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಉನ್ನತ ರಾಜಕಾರಣಿ ಟ್ರಂಪ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ; ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿಲ್ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಸಹ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರು ಮಲ್ಟಿ ಮಿಲಿಯನೇರ್ ವಿಮಾನ.
ಹಿಂದಿನದು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಆದರೆ ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಸಾರ ಹೇಗೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಆನ್-ದಿ-ಫೋನ್ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಟ್ರಂಪ್ ಸೈನ್ಯವು ಹೇಗೆ ಕೋಪವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ .
ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಅಕೋಸ್ಟಾದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಜನರಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದರೆ, ನ್ಯೂಸ್ಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ನ ಸಿಇಒ ಕ್ರಿಸ್ಟೋಫರ್ ರಡ್ಡಿ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ “ಸಿಎನ್‌ಎನ್ ಟುನೈಟ್” ನಲ್ಲಿ ಡಾನ್ ಲೆಮನ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ ನಂತರ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ulation ಹಾಪೋಹಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ.
“ಅವರು ಮಾಡಿದ ಮನವಿ ಒಪ್ಪಂದವು ವಿವರಿಸಲಾಗದದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ರಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದರು, ಆದರೂ ಅವರು ಅಕೋಸ್ಟಾ ಬಗ್ಗೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮಂಗಳವಾರ ಏರುತ್ತಿರುವ ಚಂಡಮಾರುತಕ್ಕೆ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿ, ಅವರ ಕ್ರಮಗಳು ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಜೈಲಿಗೆ ಹೋಗಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು – 18 ತಿಂಗಳ ಶಿಕ್ಷೆಯ 13 ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ – ಲೈಂಗಿಕ ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅವನು ಒಬ್ಬನೆಂದು ಜಗತ್ತನ್ನು ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದಿದೆ ಲೈಂಗಿಕ ಪರಭಕ್ಷಕ.
“ಈಗ ಹೊಸ ಪುರಾವೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ, ಎನ್ವೈ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ಅವನನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನ್ಯಾಯಕ್ಕೆ ತರಲು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಕೋಸ್ಟಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಆರೋಪಗಳು ಮತ್ತು ಅಕೋಸ್ಟಾಗೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಕಾಣುವ ತಿಂಗಳುಗಳ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಅವರಿಗೆ ತಲೆನೋವು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಆಡಲು ವಾರಗಳು ಅಥವಾ ತಿಂಗಳುಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೂ, ಅಕೋಸ್ಟಾವನ್ನು ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ವಿಮರ್ಶಕರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ ಮತ್ತು ಅಕೋಸ್ಟಾವನ್ನು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡುವುದು ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
ಈ ಪ್ರಸಂಗವು ಟ್ರಂಪ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯ ಕಡಿಮೆ ಆಕರ್ಷಣೀಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತೆಳುವಾದ ಪರಿಶೀಲನೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲಿನ ಲೈಂಗಿಕ ದುರುಪಯೋಗದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ನಾಟಕಗಳಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಅಥವಾ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಕೆಲವು ಪುರುಷರಿಗೆ ಅನುಮಾನದ ಮೊದಲ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುವ ಟ್ರಂಪ್‌ನ ಸ್ಪಷ್ಟ ಒಲವು ಸೇರಿದೆ.
ಇದುವರೆಗೂ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಶಿಫ್ಟ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ವೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯನ್ನು ತೋರಿತ್ತು – ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಪ್ರಕರಣವು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಪುರುಷರು ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಬಂದಾಗ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡನು ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯ ತೋರುತ್ತದೆ ಹೇಗೆ ಶ್ರೀಮಂತ ಮತ್ತು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ.
ಟ್ರಂಪ್ – ಸ್ವತಃ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಆರೋಪ ಮಾಡುವವರ ವಿರುದ್ಧ ಸಹಜವಾಗಿಯೇ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ , ಮಾಜಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ಹಿಂದಿನ ಯುಎಸ್ ಸೆನೆಟ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಲಬಾಮಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನಾಮಿನಿ ಬ್ರೆಟ್ ಕವನಾಗ್ ಅಥವಾ ರಾಯ್ ಮೂರ್ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳಂತೆ . 2020 ರ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾದ ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರೊಂದಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್‌ಗೆ ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ನೋವುಂಟು ಮಾಡಬಹುದು.
ಅಕೋಸ್ಟಾ ತೆಳುವಾದ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಮೇಲೆ ಇರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಕೇತವೆಂದರೆ ಟ್ರಂಪ್‌ನ ತೀರ್ಪು, ನೈತಿಕತೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳು ಆತನ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಜಿಒಪಿ ಶಾಸಕರು ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ನ ಕಾರಿಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೇಯ್ಗೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ಅಥವಾ ಕುಶಾಗ್ರಮತಿಯನ್ನು ಅಳೆಯುವ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ದಾಟಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ.

ಅಕೋಸ್ಟಾಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ‘ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ’ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ

ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಿಟ್ಟಿರುವ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಆಚರಣೆಯ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು.
“ಎರಡೂವರೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅವರು ಕೇವಲ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ಅದ್ಭುತ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು, ಕಾನೂನು ರಹಿತ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಇದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕನನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮವನ್ನು ಕೋರಿದ ಎರಡು ರಾಜ್ಯ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ.
“ಆ ನಿರ್ಧಾರದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ. ಅವನಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದರೆ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಅನೇಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತಗಳಂತೆ, ಅಕೋಸ್ಟಾಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪುನರಾರಂಭವನ್ನು ಮೆರುಗುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಬಹುದೆಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಗ್ಲ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟರು.
“ಉಳಿದವರು, ನಾವು ಅದನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ಬಹಳ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಸಾಹಸದಲ್ಲಿ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗೆ “ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ” ಭಾವಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು ಆದರೆ ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಾಧಾನಕರವಾಗಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ಇತರ ಸಹವರ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಶಬ್ದಕೋಶವನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ – ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಚಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪಾಲ್ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಫಾರ್ಮ್ ಆರ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಮೈಕೆಲ್ ಫ್ಲಿನ್.
ಟ್ರಂಪ್, ರಿಯಾಲಿಟಿ ಟಿವಿ ಶೋ ಕ್ಯಾಚ್‌ಫ್ರೇಸ್ “ಯು ಆರ್ ಫೈರ್ಡ್” ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವ ಹತಾಶ ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ಅನೇಕವೇಳೆ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಅವರ ಸೂಚಿಸಿದ ಉತ್ಸಾಹವಿಲ್ಲದ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಅಸಮರ್ಪಕ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತವೆ – ಅದು ಅವರ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಲಾಗದು.
ಮಾಜಿ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಸೇವೆಗಳ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಟಾಮ್ ಪ್ರೈಸ್, ಮಾಜಿ ಆಂತರಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಿಯಾನ್ ಜಿಂಕೆ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ನಾಮಿನಿ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಾನಹನ್ ಅವರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ಗಮನದ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಸನ್ನಿವೇಶವು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ, ಇವರೆಲ್ಲರೂ ವಿವಿಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ತನಿಖೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು.
ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಪ್ರಚಾರದ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ನೀಡಿದ ಅಕೋಸ್ಟಾಗೆ ಬದಲಿಯಾಗಿ ದೃ ming ೀಕರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಚಿಂತಿಸಬಹುದು, ಇದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ಕುಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ.
ಆದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅಂತಹ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ತೋರಿಸಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅವರು ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹತೋಟಿ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಶಾಸಕರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ

ಕೆಲವು ಶಾಸಕರು ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಕಾಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಮಿಯಾಮಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳ ನ್ಯಾಯಯುತ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಮೇಲೆ ಮಾತ್ರ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಆದರೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂವೇದನೆ ಇರುವಾಗ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಹಿಂಡಿನ ದುರ್ಬಲ ಸದಸ್ಯನನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಬಹುತೇಕ ಸಿದ್ಧವಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳು ಹಾರಿದರು – ಟ್ರಂಪ್‌ಗೆ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಫಲಿಸುವ ಗುರಿ.
ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ, ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅನುಮೋದಿಸಿದ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಅವರ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಮನವಿ ಒಪ್ಪಂದದ ಬಗ್ಗೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು – ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸಲಿಲ್ಲ.
“ಅವರು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಾಗ ಅವರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರು, ಅದು ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಅಕೋಸ್ಟಾ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಈ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡರು, ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಅವರ ಉನ್ನತ ಪ್ರಚಾರದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು – ಅವರು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಸಜ್ಜುಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೋಡಲಾಗಿದೆ.
“ಮಗುವಿನ ಮೇಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯವು gin ಹಿಸಬಹುದಾದ ಅಧಿಕಾರದ ಅತ್ಯಂತ ಘೋರ, ತಿರಸ್ಕಾರದ ದುರುಪಯೋಗವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಯು.ಎಸ್. ಅಟಾರ್ನಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರಿಗಾಗಿ ಮೃದುತ್ವವನ್ನು ಬಯಸುವುದು ನಿರ್ದಾಕ್ಷಿಣ್ಯವಾಗಿ ಕಳಪೆ ತೀರ್ಪು.”
ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ತಮ್ಮ ಪರಿಚಿತ ನೃತ್ಯಕ್ಕೆ ಆಡಳಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಅಸಹ್ಯಕರ ಕಥೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು.
ಕೆಂಟುಕಿಯ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ಸೆನೆಟ್ ಮೆಜಾರಿಟಿ ಲೀಡರ್ ಮಿಚ್ ಮೆಕ್‌ಕಾನ್ನೆಲ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ನೇಮಕಾತಿದಾರರ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ನುಣುಚಿಕೊಂಡರು. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ಹೌಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಕೆವಿನ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಅಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು: “ಹೇಳಲು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನೆಬ್ರಸ್ಕಾದ ಸೇನ್ ಬೆನ್ ಸಾಸ್ಸೆ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಮನವಿ ಒಪ್ಪಂದದ ಮರುಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಪದೇ ಪದೇ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕೆ ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಲು ಸಿದ್ಧರಿರಲಿಲ್ಲ. ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಮೊದಲು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ವಿಚಾರಣೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಯಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಸಾಸ್ಸೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಕೋಸ್ಟಾವನ್ನು ದೃ to ೀಕರಿಸಲು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರು .