ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಎರ್ಟಿಗಾ ಮಾರಾಟ 76% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ನ್ಯೂ-ಜನ್ ಮಾದರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು – GaadiWaadi.com

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಎರ್ಟಿಗಾ ಮಾರಾಟ 76% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ನ್ಯೂ-ಜನ್ ಮಾದರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು – GaadiWaadi.com
ertiga

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಎರ್ಟಿಗಾ 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 76 ರಷ್ಟು ಮಾರಾಟದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಂಎಸ್ಐಎಲ್) ಎರ್ಟಿಗಾದ 65,263 ಯುನಿಟ್ಗಳನ್ನು ಎಫ್ವೈ -2018-19ರಲ್ಲಿ 32,325 ಪೆಟ್ರೋಲ್ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು 32,938 ಡೀಸೆಲ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಇಂಧನ ಆಯ್ಕೆಗೆ ಸುಮಾರು 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ. ಏಳು ಆಸನಗಳ ಬೆಲೆ ರೂ. 7.44 ಲಕ್ಷ ಮತ್ತು ರೂ. 11.20 ಲಕ್ಷ (ಎಕ್ಸ್‌ಶೋರೂಂ) ಮತ್ತು ಇದು 1.5-ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್, 1.5-ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಮತ್ತು 1.3-ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಪವರ್‌ಟ್ರೇನ್‌ಗಳಿಂದ ವಿದ್ಯುತ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೇ ತಲೆಮಾರಿನ ಮಾದರಿಯ ಆಗಮನವು ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರು ತಯಾರಕರಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಿದೆ. ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಹೊಸ ಜನ್ ಎರ್ಟಿಗಾವನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ನವೀಕರಿಸಿದ ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಒಳಾಂಗಣದೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದರೆ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಅಪ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಂಪಿವಿ ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದಿಂದ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನವರ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬದುಕಿದೆ. 2019 ರ ಆರಂಭದಿಂದಲೇ, ಎರ್ಟಿಗಾ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ 9,352 ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಮಾಸಿಕ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ನಂತರ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಸರಾಸರಿ 8,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಯುನಿಟ್‌ಗಳು ಸತತವಾಗಿ ಸರಾಸರಿ ಆಧಾರದಲ್ಲಿವೆ.

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಎರ್ಟಿಗಾ 1.5 ಡೀಸೆಲ್ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಕಳೆದ ಐದು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಮಾರಾಟ ಕುಸಿತವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಎರ್ಟಿಗಾ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿಲ್ಲ. 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಏಳು ಆಸನಗಳು 7,567 ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿದ್ದು, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 4,311 ಯುನಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು 76 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಮಾರಾಟದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಇದು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು.

ಎರ್ಟಿಗಾದ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಕ್ರಾಸ್ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದು, 1.5-ಲೀಟರ್ ಎಸ್‌ಎಚ್‌ವಿಎಸ್ ಕೆ 15 ಬಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಇದನ್ನು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ನೆಕ್ಸಾ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಅದನ್ನು ಎರಡನೇ ಸಾಲಿನ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಆಸನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಬಾಹ್ಯ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ನವೀಕರಣಗಳು ಸಹ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. 1.5-ಲೀಟರ್ ನಾಲ್ಕು-ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್-ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್ 104.7 ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 138 ಎನ್ಎಂ ಪೀಕ್ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಪಂಪ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಐದು-ಸ್ಪೀಡ್ ಮ್ಯಾನುವಲ್ ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು-ಸ್ಪೀಡ್ ಟಾರ್ಕ್ ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ.