ವಯಸ್ಕರ ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ

ವಯಸ್ಕರ ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಮಂಗಳವಾರ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಗೇವಿನ್ ನ್ಯೂಸಮ್ (ಎಡ) ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಟಾಕಿಂಗ್ ಸರ್ಕಲ್ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಶ್ರೀಮಂತ ಪೆಡ್ರೊನ್ಸೆಲ್ಲಿ / ಎಪಿ ಹೈಡ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಟಾಗಲ್ ಮಾಡಿ

ಶ್ರೀಮಂತ ಪೆಡ್ರೊನ್ಸೆಲ್ಲಿ / ಎಪಿ

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಮಂಗಳವಾರ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಗೇವಿನ್ ನ್ಯೂಸಮ್ (ಎಡ) ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಟಾಕಿಂಗ್ ಸರ್ಕಲ್ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಶ್ರೀಮಂತ ಪೆಡ್ರೊನ್ಸೆಲ್ಲಿ / ಎಪಿ

ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಯುವ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೊದಲ ರಾಜ್ಯ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ.

ಗೋವಿನ್ ಗೇವಿನ್ ನ್ಯೂಸಮ್ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ಕ್ರಮವು ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದ, ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ 25 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಿಗೆ ರಾಜ್ಯದ ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.

2016 ರಿಂದ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವಲಸೆ ಸ್ಥಿತಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ತೆರಿಗೆದಾರರ ಬೆಂಬಲಿತ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ . ಮತ್ತು ಈ ಯೋಜನೆಯು ಸುಮಾರು 90,000 ಜನರನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಾರೆ , ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ಅಕ್ರಮ ವಲಸೆಯ ಮೇಲಿನ ಕಠಿಣ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಈ ಕ್ರಮವು ಬರುತ್ತದೆ. ಮಂಗಳವಾರ, ನ್ಯೂಸಮ್ ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ವಲಸೆ ನೀತಿಗಳಿಗೆ ತದ್ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನೀವು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನಂಬಿದರೆ, ನೀವು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನಂಬುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ನ್ಯೂಸಮ್ ಹೇಳಿದರು . “ಆರೋಗ್ಯ ನೀತಿಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ನಾವು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅನ್-ಟ್ರಂಪ್ ರಾಜ್ಯ.”

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ, ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಪಕ್ಷೇತರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನೀತಿ ಸಂಸ್ಥೆ ನಡೆಸಿದ ಮಾರ್ಚ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ , ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಅಧಿಕಾರವಿಲ್ಲದ ಯುವ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸುಮಾರು ಮೂರನೇ ಎರಡರಷ್ಟು ರಾಜ್ಯ ನಿವಾಸಿಗಳು ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ, ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು , ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 14% ಜನರು ಕಾನೂನು ಸ್ಥಾನಮಾನವಿಲ್ಲದೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಯುಎಸ್ಗೆ ಬಂದವರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಅನೇಕ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮೀಕ್ಷೆಯೊಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಚರ್ಚೆಗಳ ನಂತರ ನಡೆಸಿದ ಸಿಎನ್ಎನ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದವರಲ್ಲಿ 59% ಜನರು ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಸರ್ಕಾರದ ಬೆಂಬಲಿತ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕೆಂದು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಬಜೆಟ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು ಕೆಲವು ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ

ಬಹುತೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಅಲ್ಲ ಫೆಡರಲ್ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತು ಗರ್ಭವತಿಯರಲ್ಲಿವಂಶವಾಹಿನಿಯ ಹಾಗೆ, ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಮತ್ತು ಮೆಡಿಕೇರ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಇವುಗಳನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಶಾಸನಸಭೆಗಳಿಗೆ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಶಾಸಕರು ಕಾನೂನನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು, ರಾಜ್ಯವು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

“ನಾವು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಜನರನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಹೊರಟಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಖಾಲಿ ಚೆಕ್ ಬರೆಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ರಾಜ್ಯ ಸೇನ್ ಜೆಫ್ ಸ್ಟೋನ್ ಮೇ ಶಾಸಕಾಂಗ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾವನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮನೆ ಎಂದು ಕರೆಯುವ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ನಾವು ಅಪಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.”

ಈ ಯೋಜನೆಯು 25 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ಅನಧಿಕೃತ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಆದಾಯ ಕಡಿಮೆ ಇರುವವರು ಮಾತ್ರ. ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಸುಮಾರು 138,000 ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ತೆರಿಗೆದಾರರಿಗೆ million 98 ಮಿಲಿಯನ್ ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ .

ಟ್ರಂಪ್ ನ್ಯೂಸಮ್‌ನ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂಬುದು ಹುಚ್ಚುತನದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಹುಚ್ಚುತನದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಕಳೆದ ವಾರ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು . “ಮತ್ತು ಇದು ಅರ್ಥ, ಮತ್ತು ಇದು ನಮ್ಮ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ತಡೆಯಲು ನಮಗೆ ಚುನಾವಣೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು.”