ಸಾವಿನ ಮೊದಲು ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಮರು-ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ರಾಸ್ ಪೆರೋಟ್ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿದರು: ವರದಿ

ಸಾವಿನ ಮೊದಲು ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಮರು-ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ರಾಸ್ ಪೆರೋಟ್ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿದರು: ವರದಿ

ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ದಾಖಲಿತ ರಾಜಕೀಯ ಕೃತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಸ್ವಯಂ ನಿರ್ಮಿತ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಮತ್ತು ಎರಡು ಬಾರಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ರಾಸ್ ಪೆರೋಟ್ ಅವರು ತಮ್ಮ 89 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ರಕ್ತಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಮರು-ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಚೆಕ್ಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

1992 ಮತ್ತು 1996 ರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದ ಪೆರೋಟ್, ಟ್ರಂಪ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ರಸ್ತೆ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ ಕೀರ್ತಿಗೆ ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಪಾತ್ರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಫೈಲ್: ಡಲ್ಲಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಸ್ ಪೆರೋಟ್ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಪಾವತಿಸಿದ ದೂರದರ್ಶನ ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಫೈಲ್: ಡಲ್ಲಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಸ್ ಪೆರೋಟ್ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಪಾವತಿಸಿದ ದೂರದರ್ಶನ ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. (ಎಪಿ)

ಟ್ರಂಪ್‌ನಂತೆಯೇ, ಪೆರೋಟ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಜನಪ್ರಿಯನಾಗಿ ಓಡಿಹೋದನು. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ಮುಕ್ತ ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದದ ಮೇಲೆ ಅವರ ಗಮನ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಕೇಬಲ್ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಅಭಿಯಾನದ ಪರಿಚಿತ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ.

ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಜೇಮ್ಸ್ ಕಾರ್ವಿಲ್ಲೆ ಇದನ್ನು 2016 ರ ಪಾಡ್‌ಕ್ಯಾಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ: “ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡ, ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡ ಕಾಲೇಜು-ಅಲ್ಲದ ಬಿಳಿ ಮತದಾರನ ಜೀಸಸ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಪೆರೋಟ್ ಆ ರೀತಿಯ ಚಳುವಳಿಯ ಜಾನ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದರು.”

ಟ್ರಂಪ್‌ನ ಏರಿಕೆಯ ಮೊದಲು 25 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ರೋಸ್ ಪೆರೋಟ್ ಜನಪ್ರಿಯ ಜನಪ್ರಿಯ ಭಾವನೆಗಳು, ಪ್ರೆಸಿಡೆನ್ಷಿಯಲ್ ಹಿಸ್ಟೋರಿಯನ್ ಸೇಸ್

2000 ರಲ್ಲಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಈ ವಿಚಾರವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಪೆರೋಟ್‌ನ ಸುಧಾರಣಾ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದನ್ನು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿದರು. ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತೃತೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವ ಪೆರೋಟ್‌ನ ಮಾದರಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು 2016 ರಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಆಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಕಲಿಸಿದರು – ಈ ಪಾಠವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರ ಗೆಲುವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಡೆಯಿರಿ

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಮರು-ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಗರಿಷ್ಠ ಕಾನೂನು ಮಿತಿಯ ಎರಡು ಚೆಕ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೆರೋಟ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬೋಸ್ಟನ್ ಗ್ಲೋಬ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ .