ಕಂಗನಾ ರನೌತ್ ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ‘ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳು’ ಮತ್ತು ‘ಗೆದ್ದಲುಗಳು’ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸ್ಕ್ರಾಲ್.ಇನ್

ಕಂಗನಾ ರನೌತ್ ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ‘ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳು’ ಮತ್ತು ‘ಗೆದ್ದಲುಗಳು’ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸ್ಕ್ರಾಲ್.ಇನ್

ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಕಂಗನಾ ರನೌತ್ ಗುರುವಾರ “ಹುಸಿ ಪತ್ರಕರ್ತರು” ಮತ್ತು “ದೇಶದ ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳ” ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಡಿಯೋ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಹೋದರಿ ರಂಗೋಲಿ ಚಾಂಡೆಲ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಮುಂಬರುವ ತನ್ನ ಮುಂಬರುವ ಚಿತ್ರ ಜಡ್ಜ್‌ಮೆಂಟಾಲ್ ಹೈ ಕ್ಯಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪ್ರಚಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರ ವಿರುದ್ಧ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ ಜರ್ನಲಿಸ್ಟ್ಸ್ ಗಿಲ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಬಹಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೆ ರನೌತ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರು .

“ದಯವಿಟ್ಟು ನನ್ನನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬೇಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನನ್ನಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರನೌತ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಮಾಡಬಹುದಾದ ದೊಡ್ಡ ಪರವಾಗಿದೆ.”

ಅವಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲ ಮಾಧ್ಯಮ ಜನರಿಗೆ ಕಂಗನಾ ನೀಡಿದ ವಿಡೋ ಸಂದೇಶ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಪಿಎಸ್ ಆಕೆಗೆ ವೈರಲ್ ಜ್ವರ ಬಂದಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಭಾರೀ ಧ್ವನಿ 🙂 … (contd) pic.twitter.com/U1vkbgmGyq

– ರಂಗೋಲಿ ಚಾಂಡೆಲ್ (ang ರಂಗೋಲಿ_ಎ) ಜುಲೈ 11, 2019

(ಸ್ಪರ್ಧೆ) …. ic pic.twitter.com/nzQoVN8llU

– ರಂಗೋಲಿ ಚಾಂಡೆಲ್ (ang ರಂಗೋಲಿ_ಎ) ಜುಲೈ 11, 2019

ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು “ಹುಸಿ-ಉದಾರವಾದಿಗಳು” ಮತ್ತು “ಗೆದ್ದಲುಗಳು” ಎಂದು ವರ್ಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ರನೌತ್ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ. ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ಪತ್ರಕರ್ತರ ಒಂದು ಭಾಗವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿರೋಧಿ ವಿಶ್ವಾಸಘಾತುಕತನದ ಸುಳ್ಳು ವದಂತಿಗಳು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹರಡುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದ ಹೆಮ್ಮೆ, ಸಮಗ್ರತೆ ಮತ್ತು ಗೆದ್ದಲುಗಳಂತಹ ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ನೋಯಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಸಂವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ದಂಡ ಅಥವಾ ಶಿಕ್ಷೆ ಇಲ್ಲ. ಇವರು ಮಾರಾಟವಾದ ಪತ್ರಕರ್ತರು. ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಜಾತ್ಯತೀತರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಧಾರ್ಮಿಕ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ”

ರನೌತ್ ತನ್ನ ಗಮನವನ್ನು ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿಗಾರ ಜಸ್ಟಿನ್ ರಾವ್ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಿದಳು, ಅವರೊಂದಿಗೆ ಅವಳು ಭಾನುವಾರ ಜಗಳವಾಡಿದಳು. ರಾವ್ ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಗೇಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ – ಇದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿ ಚಾಂಡೆಲ್ ವಾರದಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ರನೌತ್, “ಈ ಪತ್ರಕರ್ತ ಗಂಭೀರ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ನಿಷೇಧ ಮತ್ತು ಹಸುವಿನ ವಿರುದ್ಧ ಧ್ವನಿ ಎತ್ತಿದ್ದೇನೆ ವಧೆ. ನಂತರ ಅವರು ದೇಶದ ದೇಶಭಕ್ತರ ಬಗ್ಗೆ ನನ್ನ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ”

ಹತ್ತೊಂಬತ್ತನೇ ಶತಮಾನದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟಗಾರ ರಾಣಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಬಾಯಿ ಆಧಾರಿತ ರಣೌತ್ ಅವರ ಜನವರಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಮಣಿಕರ್ನಿಕಾ: ದಿ ಕ್ವೀನ್ ಆಫ್ han ಾನ್ಸಿ ಈ ಚಿತ್ರ. ಬಿಡುಗಡೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಾವ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ರಣೌತ್ ಅವರನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಏಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ರನೌತ್ ಅಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಇತರರನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದರು.

# ಪುಲ್ವಾಮಾ ದಾಳಿಯ ನಂತರ, ಕಂಗನಾ ಉರಿ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ @ ಅಜ್ಮಿಶಾಬಾನಾ ಮತ್ತು ಇತರರ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ್ದರು . ನಾನು ಅವಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ, ಹಾಗಾದರೆ, ಅದೇ ಉರಿ ದಾಳಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅವಳು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ # ಮಣಿಕರ್ನಿಕಾವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತೀರಿ ? ಅವಳ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ: pic.twitter.com/GMg1EF2sCF

– ಜಸ್ಟಿನ್ ರಾವ್ (@ ಜಸ್ಟಿನ್ ಜೆರಾವ್) ಮಾರ್ಚ್ 3, 2019

ಭಾನುವಾರ, ಜಡ್ಜ್‌ಮೆಂಟಲ್ ಹೈ ಕ್ಯಾ ಅವರ ಪ್ರಚಾರ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ರಾವ್ ರನೌತ್‌ಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವಳು ಅವನನ್ನು ತಡೆದು ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ “ಸ್ಮೀಯರ್ ಅಭಿಯಾನ” ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದಳು.

“ನೀವು ಉಚಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ರನೌತ್ ಗುರುವಾರ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಏನಾದರೂ ಇರಬೇಕು. ದೇಶದ ದೇಶದ್ರೋಹಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಶೂನ್ಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಇದೆ. ನೀವು ಹುಡುಗರಿಗೆ 50, 60 ರೂಪಾಯಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಬಹುದು. ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಅಪ್ಪಂದಿರು ಮತ್ತು ಅಜ್ಜಂದಿರಿಗೆ ಕಠಿಣ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಏನೂ ಅಲ್ಲ. ”

ಪ್ರಕಾಶ್ ಕೋವೆಲಮುಡಿ ನಿರ್ದೇಶನದ, ಜಡ್ಜ್‌ಮೆಂಟಲ್ ಹೈ ಕ್ಯಾ ಸಹ ರಾಜ್‌ಕುಮ್ಮರ್ ರಾವ್ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಜುಲೈ 26 ರಂದು ಹೊರಬರಲಿದ್ದಾರೆ. ಚಿತ್ರದ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಬಾಲಾಜಿ ಟೆಲಿಫಿಲ್ಮ್ಸ್ ಬುಧವಾರ ಗಿಲ್ಡ್‌ಗೆ ಲಿಖಿತ ಕ್ಷಮೆಯಾಚನೆಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ . ರನೌತ್ ಹೆಸರಿಡದೆ, ಕ್ಷಮೆಯಾಚನೆ, “ಅದರಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಆದರೆ ಅದು ನಮ್ಮ ಚಿತ್ರದ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಕಾರಣ, ನಿರ್ಮಾಪಕರಾದ ನಾವು ಈ ಅಹಿತಕರ ಘಟನೆಗೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಷಾದ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚನೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುವಾಗ, ರನೌತ್ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು “ಎಲ್ಲಾ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ” ಬಹಿಷ್ಕರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಗಿಲ್ಡ್ ಪಿಟಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ:

ಮಾಧ್ಯಮ ಬಹಿಷ್ಕಾರದ ಬಗ್ಗೆ ನಟ ಕಂಗನಾ ರನೌತ್ ಅವರನ್ನು ಪತ್ರಕರ್ತರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ ನಂತರ ಬಾಲಾಜಿ ಟೆಲಿಫಿಲ್ಮ್ಸ್ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ್ದಾರೆ

‘ಜಡ್ಜ್‌ಮೆಂಟಲ್ ಹೈ ಕ್ಯಾ’ ಬರಹಗಾರ ಕಾನಿಕಾ ಧಿಲ್ಲಾನ್: ‘ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ನೈತಿಕ ದಿಕ್ಸೂಚಿಯನ್ನು ಏಕೆ ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕು?’