ಕತಾರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ed 150 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಎಡ್-ಟೆಕ್ ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಬೈಜುವಿನ – ವಿಸಿಸಿ ಸರ್ಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸಿದೆ

ಕತಾರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ed 150 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಎಡ್-ಟೆಕ್ ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಬೈಜುವಿನ – ವಿಸಿಸಿ ಸರ್ಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸಿದೆ

ಎಡ್-ಟೆಕ್ ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಬೈಜೂಸ್, ಥಿಂಕ್ & ಲರ್ನ್ ಪ್ರೈ. ಸಾರ್ವಭೌಮ ಸಂಪತ್ತು ನಿಧಿ ಕತಾರ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಅಥಾರಿಟಿ ನೇತೃತ್ವದ ಹೊಸ ಸುತ್ತಿನ ಷೇರು ನಿಧಿಸಂಗ್ರಹದಲ್ಲಿ 150 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ (ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿನಿಮಯ ದರದಲ್ಲಿ 1,035 ಕೋಟಿ ರೂ.) ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಈ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಗೂಬೆ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಸೇರಿದೆ. ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು l ಲ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಂಪನಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಕತಾರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ನೀಡಿರುವ ಎರಡನೇ ದೊಡ್ಡ ಟಿಕೆಟ್ ಪಂತವಾಗಿದೆ. ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ, ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿ ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಆಫ್ರಿಕಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ million 200 ಮಿಲಿಯನ್ (ಆಗ 1,423 ಕೋಟಿ ರೂ.) ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ .

ಇತ್ತೀಚಿನ ವಹಿವಾಟು ಬೈಜುವಿನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾದ ಜನರಲ್ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಟೆನ್ಸೆಂಟ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು billion 5 ಬಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು.

ಎಡ್-ಟೆಕ್ ಮೇಜರ್ ತನ್ನ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಜಾಗತಿಕ ವಿಸ್ತರಣಾ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಪ್ರಮುಖ ಸಾರ್ವಭೌಮ ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿಗಳ ಹೂಡಿಕೆಯು ನಮ್ಮ ಬಲವಾದ ವ್ಯವಹಾರ ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ದೃ ates ೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಖ್ಯಾತ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಸೆಳೆಯುವ ಭಾರತೀಯ ಎಡ್-ಟೆಕ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಭಾರತವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕಲಿಕೆಯ ಜಾಗವನ್ನು ಪ್ರವರ್ತಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಬೈಜುವಿನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಬೈಜು ರವೀಂದ್ರನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸಣ್ಣ ನಗರಗಳು, ಪ್ರದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತಲ್ಲೀನಗೊಳಿಸುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ-ಶಕ್ತಗೊಂಡ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ರವೀಂದ್ರನ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಕತಾರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಮನ್ಸೂರ್ ಅಲ್-ಮಹಮೂದ್, “ಈ ಹೂಡಿಕೆಯು ಶಿಕ್ಷಣ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಕತಾರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಬಲವಾದ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಟಿಎಂಟಿ (ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಟೆಲಿಕಾಂ) ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಾವೀನ್ಯಕಾರರಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವತ್ತ ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಬೈಜು

2011 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದ ಈ ಸಾಹಸವು ಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕಲಿಕೆಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಬೈಜು ಮೂಲತಃ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು 6-12 ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಲಿಯುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕೋಚಿಂಗ್ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಇದು ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಐದನೇ ತರಗತಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಇದು ಅವರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಒಂದರಿಂದ ಮೂರು ತರಗತಿಗಳ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿತ್ತು.

ಕಂಪನಿಯು ಎಡ್-ಟೆಕ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ-ಧನಸಹಾಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ.

ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನವು ಸೇರಿವೆ: ಚಾನ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಇನಿಶಿಯೇಟಿವ್, ಇದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ಮತ್ತು ಪತ್ನಿ ಪ್ರಿಸ್ಸಿಲ್ಲಾ ಚಾನ್ ಅವರ ಲೋಕೋಪಕಾರಿ ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದೆ; ವರ್ಲಿನ್‌ವೆಸ್ಟ್, ಇದು ಆನ್‌ಹ್ಯೂಸರ್-ಬುಶ್ ಇನ್ಬೆವ್‌ನ ಸ್ಥಾಪಕ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ; ಕೆನಡಾ ಪಿಂಚಣಿ ಯೋಜನೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಂಡಳಿ (ಸಿಪಿಪಿಐಬಿ); ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್.

ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವು ಖರ್ಚಿನ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಬೈಜುವಿನ ಮಾರ್ಚ್ 2018 ರವರೆಗೆ ಅದರ ನಷ್ಟವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು.

ಕಂಪನಿಯು 2017-18ರಲ್ಲಿ 471 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಿವ್ವಳ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷ 230 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ವೆಚ್ಚಗಳು 309.4 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಂದ 537.4 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿವ್ವಳ ನಷ್ಟವು ಸುಮಾರು 61 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಂದ 37 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಬೈಜು ತನ್ನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅನ್ವೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಸ್ವಾಧೀನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಓಸ್ಮೊವನ್ನು million 120 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೆ (ಅಂದಿನ 840 ಕೋಟಿ ರೂ.) ಖರೀದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದು 2019 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಐದನೇ ಸ್ವಾಧೀನವನ್ನು ಮಾಡಿತು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ, ಇದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಕಲಿಕೆಯ ವೇದಿಕೆ ಗಣಿತ ಸಾಹಸಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿತು. ಜುಲೈ 2017 ರಲ್ಲಿ, ಬೈಜು ಪಿಯರ್ಸನ್ ಒಡೆತನದ ಟ್ಯುಟರ್ ವಿಸ್ಟಾವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿತು. ಅದಕ್ಕೂ ಆರು ತಿಂಗಳ ಮೊದಲು, ಇದು ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಕಲಿಕೆಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಸಾಧನ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಪ್ರೊಫೈಲ್-ಬಿಲ್ಡರ್ ವಿದ್ಯಾಾರ್ಥವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.