ಗಾಯದ ನಂತರ ಕೀಟಗಳು ನಿರಂತರ ನೋವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ಗಾಯದ ನಂತರ ಕೀಟಗಳು ನಿರಂತರ ನೋವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜುಲೈ 13, 2019 20:33 IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ], ಜುಲೈ 13 (ಎಎನ್‌ಐ): ಕೀಟಗಳು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅನ್ನು ಸಹ ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಬಲವಾದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೋವು , ಇದು ಆರಂಭಿಕ ಗಾಯ ಗುಣಮುಖವಾದ ನಂತರವೂ ಇರುತ್ತದೆ.

ಸೈನ್ಸ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸಸ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ನೋವು ಕಾರಣದ ಮೊದಲ ಆನುವಂಶಿಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “http://www.aninews.in/search?query=Drosophila”> ಡ್ರೊಸೊಫಿಲಾ ( ಹಣ್ಣು ನೊಣಗಳು ) ಇದೇ ರೀತಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮಾನವರಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನೋವು ಅನ್ನು ಸಹ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಪುರಾವೆಗಳೊಂದಿಗೆ.

ಈ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳ ಕುರಿತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಾರಣವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನೋವು .

“ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ, ಮೂಲ ಕಾರಣವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿ ಸರಿಪಡಿಸಬಲ್ಲ drugs ಷಧಗಳು ಅಥವಾ ಹೊಸ ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನಾವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬಹುದಾದರೆ, ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ನೀಲಿ ಹೇಳಿದರು, ಅವರ ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು pain = ನೋವು “> ನೋವು ನಿರ್ವಹಣೆ.

” ಜನರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕೀಟಗಳನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಭಾವನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ನೋವು . ಆದರೆ ಇದನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಹಲವಾರು ವಿಭಿನ್ನ ಅಕಶೇರುಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವುಗಳು ನೋವು ಎಂದು ನಾವು ಗ್ರಹಿಸುವ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪ್ರಚೋದನೆಗಳನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಫುಲ್. ಮಾನವರಲ್ಲದವರಲ್ಲಿ, ನಾವು ಈ ಅರ್ಥವನ್ನು ‘ನೋಕಿಸೆಪ್ಷನ್’ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೇವೆ, ಇದು ಶಾಖ, ಶೀತ ಅಥವಾ ದೈಹಿಕ ಗಾಯದಂತಹ ಹಾನಿಕಾರಕ ಪ್ರಚೋದಕಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುವ ಅರ್ಥ. , ಆದರೆ ಸರಳತೆಗಾಗಿ, ಕೀಟಗಳು ಅನುಭವಿಸುವದನ್ನು ‘ ನೋವು ‘ ಎಂದು ನಾವು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬಹುದು, “ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಹೇಳಿದರು ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ನೀಲಿ.

“ಆದ್ದರಿಂದ ಕೀಟಗಳು ‘ ನೋವು ‘ ಅನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಬಹುದೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು, ಆದರೆ ಏನು ಗಾಯ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಲ್ಲದ pain ಮಾನವ ರೋಗಿಗಳ ಅನುಭವಗಳಿಗೆ ಹೋಲುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಚೋದನೆಗಳು.”

ಹಣ್ಣಿನ ನೊಣಗಳು ನರರೋಗವನ್ನು ನೋಡಿದೆ ‘ ನೋವು ‘, ಇದು ನರಮಂಡಲದ ಹಾನಿಯ ನಂತರ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ a ನೋವು .

ನರರೋಗ ನೋವು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. http://www.aninews.in/search?query=pain”>pain , ಮತ್ತು ಆಕಸ್ಮಿಕ ಗಾಯಗಳಲ್ಲಿ.

ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ನೀಲಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಡಾ. ಥಾಂಗ್ ಖುವಾಂಗ್ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ನೊಣದ ಒಂದು ಕಾಲಿನಲ್ಲಿ ನರ. ಗಾಯ ಅನ್ನು ನಂತರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಯಿತು. ಗಾಯ ಗುಣಮುಖವಾದ ನಂತರ, ನೊಣದ ಇತರ ಕಾಲುಗಳು ಅತಿಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

“ನಂತರ ಪ್ರಾಣಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ನೋವುಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಅವು ಅತಿಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತವೆ. ಅದು ಒಂದು ರೀತಿಯ ತಂಪಾದ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಗರ್ಭಿತವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ನೀಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದೆ, ತಂಡವು ತಳೀಯವಾಗಿ ಹೇಗೆ ವಿಂಗಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಅದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

“ಫ್ಲೈ ತನ್ನ ದೇಹದಿಂದ ‘ ನೋವು ‘ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಿದೆ ಸಂವೇದನಾ ನ್ಯೂರಾನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಹುರಿಯ ನೊಣ ಆವೃತ್ತಿಯಾದ ವೆಂಟ್ರಲ್ ನರ ಬಳ್ಳಿಗೆ ಹೋಗಿ. ಈ ನರ ಬಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಬಂಧಕ ನ್ಯೂರಾನ್‌ಗಳಿವೆ, ಅದು ನೋವು ಗ್ರಹಿಕೆ ಸಂದರ್ಭದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ. ಗಾಯ ನಂತರ, ಗಾಯಗೊಂಡ ನರವು ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಸರಕುಗಳನ್ನು ನರ ಬಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಎಸೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಬ್ರೇಕ್‌ಗಳನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ.ನಂತರ ಉಳಿದ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಹಾ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಅದರ ‘ ನೋವು ‘ ನಲ್ಲಿ ಬ್ರೇಕ್ ಮಾಡಿ. ‘ ನೋವು ‘ ಮಿತಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಅವು ಹೈಪರ್ಜಿಲೆಂಟ್ ಆಗಿವೆ “ಎಂದು ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ನೀಲಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಮಾನವರಲ್ಲಿ, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನೋವು ಬಾಹ್ಯ ಸಂವೇದನೆ ಅಥವಾ ಕೇಂದ್ರ ನಿವಾರಣೆಯ ಮೂಲಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೊಣ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ‘ ನೋವು ‘ ನ ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷಪಾತವಿಲ್ಲದ ಜೀನೋಮಿಕ್ ection ೇದದಿಂದ, ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಡೇಟಾವು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಪ್ರತಿಬಂಧಕವನ್ನು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ನರರೋಗ ನೋವು ಗೆ ಮೂಲ ಕಾರಣ “ಎಂದು ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಹೇಳಿದರು. (ANI)

<