ಹಸಿರನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್, ಸಿಗರೇಟ್, ಹಾನಿಕಾರಕ ಆಹಾರಗಳ ಹಂಬಲ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ಹಸಿರನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್, ಸಿಗರೇಟ್, ಹಾನಿಕಾರಕ ಆಹಾರಗಳ ಹಂಬಲ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜುಲೈ 13, 2019 20:35 IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ], ಜುಲೈ 13 (ಎಎನ್ಐ): ಪ್ರಕೃತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವುದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹಸಿರು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ , ಸಿಗರೇಟ್ ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಕಡುಬಯಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ ತೋರಿಸಿದೆ.
ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಹೆಲ್ತ್ & ಪ್ಲೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ಹತ್ತಿರದ ಹಸಿರು ಜಾಗಕ್ಕೆ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನಗಳು ಮತ್ತು ಕಡುಬಯಕೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳೆರಡಕ್ಕೂ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಇದು ನಿಜವೆಂದು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದು ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮೇಲೆ ಇದು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ.
ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಹೇಳುವಂತೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರಗಳು ಪಟ್ಟಣಗಳು ​​ಮತ್ತು ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಹಸಿರು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಈ ಲಿಂಕ್‌ನ ಕಾರಣವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ತನಿಖೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.
ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಹಸಿವಿನ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಹಂಬಲ ಮತ್ತು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳು ಅಥವಾ ಭಾವನೆಗಳ ಅನುಭವದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲನೆಯದು ಈ ಅಧ್ಯಯನ.
“ಪ್ರಕೃತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿರುವುದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ಸಮಯದಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಹಸಿರು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದರಿಂದ ಕಡುಬಯಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಂಬಂಧವಿರುವುದು ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಹೊಸ ಆಯಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೊದಲನೆಯದು ಈ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿ, ಮತ್ತು ಇದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಹಲವಾರು ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರಬಹುದು “ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಲಿಯಾನ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಪೈಕಿ, ಅಧ್ಯಯನವು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವಸತಿ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಜಾಗದ ಅನುಪಾತ, ಅವರ ಮನೆಯಿಂದ ಹಸಿರು ವೀಕ್ಷಣೆಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿ, ಉದ್ಯಾನ ಅಥವಾ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಅವರ ಪ್ರವೇಶ; ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಗ್ರೀನ್‌ಸ್ಪೇಸ್‌ಗಳ ಬಳಕೆಯ ಆವರ್ತನ.
ಉದ್ಯಾನ ಅಥವಾ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಕಡಿಮೆ ಕಡುಬಯಕೆ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನ ಎರಡಕ್ಕೂ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ತೋರಿಸಿದವು, ಆದರೆ 25% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗ್ರೀನ್‌ಸ್ಪೇಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವಸತಿ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ.
ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಿದ ಅದೇ ಸಮಯದೊಳಗೆ ಕೈಗೊಂಡ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನವು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ, ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಕಡಿಮೆಯಾದ ಕಡುಬಯಕೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
“ಕಡುಬಯಕೆ ಧೂಮಪಾನ, ಅತಿಯಾದ ಮದ್ಯಪಾನ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಸೇವನೆಯಂತಹ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ನಡವಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ಇವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಬೊಜ್ಜು ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹ ಸೇರಿದಂತೆ ನಮ್ಮ ಕಾಲದ ಕೆಲವು ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಕಡಿಮೆ ಕಡುಬಯಕೆ ಹಸಿರು ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಭರವಸೆಯ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಹಸಿರು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಲುಗಡೆ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡಬೇಕು “ಎಂದು ಡಾ. ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಪಹ್ಲ್. (ಎಎನ್‌ಐ)