ಎಫ್‌ಟಿಸಿ ತನಿಖೆಯನ್ನು billion 5 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಇತ್ಯರ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ – ಜಿಎಸ್‌ಎಂರೆನಾ.ಕಾಮ್ ಸುದ್ದಿ – ಜಿಎಸ್‌ಎಂರೆನಾ.ಕಾಮ್

ಎಫ್‌ಟಿಸಿ ತನಿಖೆಯನ್ನು billion 5 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಇತ್ಯರ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ – ಜಿಎಸ್‌ಎಂರೆನಾ.ಕಾಮ್ ಸುದ್ದಿ – ಜಿಎಸ್‌ಎಂರೆನಾ.ಕಾಮ್

ಬಳಕೆದಾರರ ಡೇಟಾವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನ ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಕುರಿತು ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಫೆಡರಲ್ ಟ್ರೇಡ್ ಕಮಿಷನ್ billion 5 ಬಿಲಿಯನ್ ಇತ್ಯರ್ಥಕ್ಕೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ. ಇತ್ಯರ್ಥಕ್ಕೆ ಈಗ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯು ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಇದು ಫಲಿತಾಂಶದ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಎಫ್‌ಟಿಸಿ ತನಿಖೆಯನ್ನು billion 5 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಇತ್ಯರ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ

2016 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ವಿಶ್ಲೇಷಣಾ ಕಂಪನಿ ಕೇಂಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಅನಾಲಿಟಿಕಾ ಜೊತೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಬಳಕೆದಾರರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗವಾದ ನಂತರ 2018 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತನಿಖೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ತರುವಾಯ, ಇತರ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದವು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ Instagram ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸರಳ ಪಠ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ .

ಪೆನಾಲ್ಟಿ, ಸ್ವತಃ ದಾಖಲೆಯ ಸಂಖ್ಯೆ (ಎಫ್‌ಟಿಸಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುವ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ದಂಡ $ 22.5 ಮಿಲಿಯನ್, ಇದನ್ನು ಗೂಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ 2012 ರಲ್ಲಿ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ), ಕೆಲವರು ಮಣಿಕಟ್ಟಿನ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವಲ್ಲ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಬಳಕೆದಾರ ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ಕಂಪನಿಯ ನೀತಿಗಳು. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸಹ ಆ ರೀತಿ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರು – ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು 1.8% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು, ಆದರೆ ವಸಾಹತು ಕಂಪನಿಯು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ billion 2 ಬಿಲಿಯನ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಮೂಲ 1 2