ಕ್ಯೂ 4 '19 ರಲ್ಲಿ ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್ 2,223 ಕೋಟಿ ರೂ

ಕ್ಯೂ 4 '19 ರಲ್ಲಿ ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್ 2,223 ಕೋಟಿ ರೂ

ದಿವಾನ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಇಂದು ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 2,223 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಿವ್ವಳ ನಷ್ಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಳೆದ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಿಂದ ಕಂಪನಿಯು ಆರ್ಥಿಕ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾದ ಡೌನ್‌ಗ್ರೇಡ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಇದೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ,

ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್

134 ಕೋಟಿ ರೂ. ಇದು 3,280 ಕೋಟಿ ರೂ

ಕ್ಯೂ 4

, 2018-19. 2018-19ರ ಪೂರ್ಣ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ನಿವ್ವಳ ನಷ್ಟವು 2017-18ರಲ್ಲಿ 1,240 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಲಾಭದ ವಿರುದ್ಧ 1,036 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ತನ್ನ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಹಣಗಳಿಸಲು ನೋಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮತ್ತು ಸಗಟು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅದರ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಪುನರ್ರಚಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಲಗಾರರ ಒಕ್ಕೂಟದೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ. ಪೂರ್ಣ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆಸ್ತಿಗಳು 8% ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿ 1,19,992 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2018 ರಿಂದ ಆಸ್ತಿಗಳ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಾವತಿ ಸಂಗ್ರಹದ ಮೂಲಕ 41,800 ಕೋಟಿ ರೂ.

5 ಜೂನ್ 2019 ರಂದು, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ‘ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಗ್ರೇಡ್’ ಗೆ ಇಳಿಸಲಾಯಿತು. ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಕಂಪನಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ವಿತರಣೆಗಳಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯು ಅಂತರ-ಸಾಲಗಾರರ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮುಂದುವರಿದ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ. ಅಂತರ-ಸಾಲಗಾರರ ಒಪ್ಪಂದವು ಜುಲೈ 25, 2019 ರೊಳಗೆ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೃ firm ಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 25, 2019 ರ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ, ಇದು ಈಕ್ವಿಟಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್‌ಗೆ ತನ್ನ ಬಂಡವಾಳದ ಮೂಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ತರುತ್ತದೆ.

ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಡಳಿಯು ಸಭೆ ಸೇರಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಹಾದಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

“ಜಂಟಿ ಸಾಲಗಾರರ ವೇದಿಕೆಯು ಡಿಹೆಚ್ಎಫ್ಎಲ್ನಿಂದ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಗೃಹ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ದ್ರವ್ಯತೆಯ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.”

ಕಂಪನಿಯು ಇಂದು ಮುಖ್ಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಆಶಿಶ್ ಸರಫ್ ಅವರನ್ನು ಕಂಪನಿಯ ಮುಖ್ಯ ಅಪಾಯ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಿದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಿಹೆಚ್ಎಫ್ಎಲ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.