ಮಾರುತಿ ಬಾಲೆನೊ ಹ್ಯುಂಡೈ ಐ 20, ಟೊಯೋಟಾ ಗ್ಲ್ಯಾನ್ಜಾ – ಜೂನ್ 2019 ರ ಮಾರಾಟ – ರಶ್‌ಲೇನ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು

ಮಾರುತಿ ಬಾಲೆನೊ ಹ್ಯುಂಡೈ ಐ 20, ಟೊಯೋಟಾ ಗ್ಲ್ಯಾನ್ಜಾ – ಜೂನ್ 2019 ರ ಮಾರಾಟ – ರಶ್‌ಲೇನ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿಯ ಬಾಲೆನೊ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಆದ್ಯತೆಯ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಆಗಿ ಮುಂದುವರಿಯಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ಮರುಬಳಕೆಯಾದ ಬಾಲೆನೊ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ – ಟೊಯೋಟಾ ಗ್ಲ್ಯಾನ್ಜಾಕ್ಕಿಂತ ಮಾರಾಟವು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಬಾಲೆನೊ ಮಾರಾಟವು 2019 ರ ಜೂನ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಶೇ 23 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು 13,689 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಇದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 17,850 ಯುನಿಟ್ ಮಾರಾಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಇನ್ನೂ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಮಾರುತಿ ಬಾಲೆನೊ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಈ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ 27 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದನ್ನು 2015 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಕೇವಲ 44 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 6 ಲಕ್ಷ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ತಲುಪಿದೆ.

ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 2 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಹ್ಯುಂಡೈ ಐ 20 ಸಹ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ 18 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದೆ. ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 11,262 ಯುನಿಟ್ ಆಗಿದ್ದ ಮಾರಾಟವು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 9,271 ಯುನಿಟ್ಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಟೊಯೋಟಾ ಗ್ಲ್ಯಾನ್ಜಾ, 6 ಜೂನ್ 2019 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 1,919 ಯುನಿಟ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಇವು ದಾನಿಗಳ ಕಾರು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಬಾಲೆನೊಗಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ, ಆದರೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಮೂರನೇ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್. ಗ್ಲ್ಯಾನ್ಜಾ ಬೆಲೆ, ಖಾತರಿ ಮತ್ತು ರೂಪಾಂತರ ಮಿಶ್ರಣವು ದೇಶದ ಖರೀದಿದಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದೆ.

ಡೇಟಾ – ಆಟೋ ಪಂಡಿಟ್ಜ್

ವೋಕ್ಸ್‌ವ್ಯಾಗನ್ ಪೊಲೊ ಮಾರಾಟವು 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ 1,450 ಯುನಿಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗಿದ್ದು, ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಇದೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 1,429 ಯುನಿಟ್ ಮಾರಾಟವಾಗಿದೆ. ವಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಪೋಲೊ ರಿಫ್ರೆಶ್ ಪಡೆಯಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹಬ್ಬದ around ತುವಿನಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಗದಿತ ಉಡಾವಣಾ ದಿನಾಂಕದೊಂದಿಗೆ ಗೂ ied ಚರ್ಯೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಬಿಎಸ್ VI ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿರುವ 1.0 ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಜನ್ ಪೊಲೊ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 2022 ಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಬರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲ.

2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೋಂಡಾ ಜಾ az ್‌ನ ಮಾರಾಟವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕುಸಿದಿದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 680 ಯುನಿಟ್‌ಗಳ ಮಾರಾಟದೊಂದಿಗೆ 42 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 1,175 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಂತೆ. ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಹೋಂಡಾ ಜಾ az ್ ಈ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಫೋರ್ಡ್ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 77 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದು, ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 2,554 ಯುನಿಟ್ಗಳಿಂದ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ 592 ಯುನಿಟ್ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ವಿಡಬ್ಲ್ಯೂ ಕ್ರಾಸ್ ಪೊಲೊ ಮತ್ತು ಟೊಯೋಟಾ ಎಟಿಯೋಸ್ ಲಿವಾಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿರುವ ಫೋರ್ಡ್ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ ತನ್ನ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಖರೀದಿದಾರರ ಆಸಕ್ತಿಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಹಲವಾರು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು ಆದರೆ ಇವುಗಳು ಖರೀದಿದಾರರನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿವೆ.

ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಾರಾಟವು ಜೂನ್ 2019 ರಲ್ಲಿ 18 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದು, ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿಂತ 27,909 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟವು 34,234 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಷ್ಟಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಎಲ್ಲಾ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲೂ ಮಾರಾಟವು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆ, ದ್ರವ್ಯತೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಖರೀದಿದಾರರ ಭಾವನೆ ಎಲ್ಲವೂ ಮಾರಾಟದ ಮೇಲೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿವೆ.