ಮುಂಬರುವ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು – GaadiWaadi.com

ಮುಂಬರುವ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು – GaadiWaadi.com
maruti suzuki Vitara 4x4 spied India

ಮುಂಬರುವ ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿದೆ

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ za ಾವು ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾಕ್ಕಿಂತ ಕನಿಷ್ಠ 2.5 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಕಡಿಮೆ ಇದ್ದರೂ, ಎರಡೂ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೋಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಭಾರತೀಯ ವಾಹನ ಉದ್ಯಮವು ಮಹತ್ತರವಾಗಿ ಬೆಳೆದಿದ್ದು, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ವಿಭಾಗದ ವಿಭಜನೆಯಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ.

ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮಾರಾಟವಾದ ಎಸ್ಯುವಿ ಅಥವಾ ಬದಲಿಗೆ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ z ಾಕ್ಕಿಂತ 1 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ಬೆಲೆಯ ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಥಳದ ಆಗಮನದೊಂದಿಗೆ ಈಗ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಟಾ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ ಅವರು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲವೇ?

ಇದು ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಗಿಂತ ಅಗ್ಗದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇದು ಸ್ಥಳಕ್ಕಿಂತ ದುಬಾರಿ ಎಸ್ಯುವಿ ಆಗಿದೆಯೇ? ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಥಳವು 2019 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ z ಾದಷ್ಟು ಘಟಕಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು. ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ 4x4 ಸ್ಪೈಡ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹಿಂಭಾಗ

ಈ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಮನಗಂಡ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಹಿಂದೆ ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಎಸ್ಯುವಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಇದನ್ನು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ z ಾ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್‌ಯುವಿ ವಿರುದ್ಧ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಎಸ್ಯುವಿಯಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಇದು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಎರಡು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುತ್ತದೆ – ಸ್ಥಳ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ z ಾ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ವಿಟಾರಾ. ಆದರೆ ಈ ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನ ನಿಖರವಾಗಿ ಏನು?

ಮುಂಬರುವ ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಎದುರಾಳಿ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 5 ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

1. ವಿನ್ಯಾಸ

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ವಿಟಾರಾ (ಹೌದು ಅದೇ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು) ಸಂತತಿಯಾಗಿದ್ದು, 4,175 ಮಿಮೀ ಉದ್ದ, 1,775 ಮಿಮೀ ಅಗಲ, 1,610 ಎಂಎಂ ಎತ್ತರ ಮತ್ತು 185 ಎಂಎಂ ಗ್ರೌಂಡ್ ಕ್ಲಿಯರೆನ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವ 2,500 ಎಂಎಂ ವೀಲ್‌ಬೇಸ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದರರ್ಥ ವಿಟಾರಾ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆ z ಾಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾಗೆ ಹೋಲಿಸಬಹುದು.

ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಕಟಾನಾ 2

ವಿಟಾರಾದ ಪರೀಕ್ಷಾ ಹೇಸರಗತ್ತೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು. ಇದು ಯು-ಆಕಾರದ ಎಲ್ಇಡಿ ಡೇಟೈಮ್ ರನ್ನಿಂಗ್ ಲೈಟ್ಸ್, 17 ಇಂಚಿನ ಪಾಲಿಶ್ಡ್ ಅಲಾಯ್ ವೀಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಮಂಜು ದೀಪಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಗ್ರಿಲ್ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ವಿಟಾರದಲ್ಲಿ ಆರು ಸ್ಲ್ಯಾಟ್ ಗ್ರಿಲ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾದ ನವೀಕರಿಸಿದ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ.

2. ಕ್ಯಾಬಿನ್

ಪತ್ತೇದಾರಿ ಚಿತ್ರಗಳು ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣ ದ್ವಾರಗಳು, ದೊಡ್ಡದಾದ ಲಂಬ-ಆಧಾರಿತ ಟಚ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಇನ್ಫೋಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಜಾಗತಿಕ ಆವೃತ್ತಿಗಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಅಡಾಪ್ಟಿವ್ ಕ್ರೂಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, 4.2-ಇಂಚಿನ ಎಂಐಡಿ, ಬ್ಲೈಂಡ್ ಸ್ಪಾಟ್ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್, ಡ್ಯುಯಲ್ ಸೆನ್ಸರ್ ಬ್ರೇಕ್ ಬೆಂಬಲ, ಪುಶ್-ಬಟನ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ / ಸ್ಟಾಪ್ನೊಂದಿಗೆ ವಿಹಂಗಮ ಸನ್‌ರೂಫ್ ಮತ್ತು ಕೀಲಿ ರಹಿತ ಪ್ರವೇಶ. ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಬ್ರೆ z ಾಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಬೂಟ್ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಇಂಡಿಯಾ ಬೌಂಡ್ ವಿಟಾರಾ ಆಂತರಿಕ

3. ಎಂಜಿನ್

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬೇರೆಡೆ ಮಾರಾಟವಾದ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾಗೆ ಹೋಲುವಂತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದು ಆರು ವೇಗದ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಗೇರ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ 1.4-ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೊ ಬೂಸ್ಟರ್‌ಜೆಟ್ ಎಂಜಿನ್ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾರುತಿಯ 1.5-ಲೀಟರ್ ಎಸ್‌ಎಚ್‌ವಿಎಸ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಗಿರಬಹುದು, ಅದು ಬಿಎಸ್-ವಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪಷ್ಟ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಡೀಸೆಲ್ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ಪೆಕ್ ವಿಟಾರಾಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಇದನ್ನು ಹೊಸ ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 170 ಎನ್ಎಂ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಹೊಸ 1.0-ಲೀಟರ್ ಟರ್ಬೊ ಬೂಸ್ಟರ್ ಜೆಟ್ ಎಂಜಿನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಎಂಜಿನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ; 140 ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 220 ಎನ್‌ಎಂ ತಯಾರಿಸುವ 1.4 ಬೂಸ್ಟರ್‌ಜೆಟ್ ಎಸ್‌ಜೆಡ್ 5 ಎಲ್‌ಜಿಆರ್‍ಪಿ ಎಂಜಿನ್; 1.6 ಲೀಟರ್ ವಿವಿಟಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ 117 ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 156 ಎನ್ಎಂ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು 1.6 ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಹೊಂದಿದೆ. 1.4-ಲೀಟರ್ ಎಂಜಿನ್ 4 × 4 ALLGRIP ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿ.

4. ಸ್ಪರ್ಧೆ

ಇಂಡಿಯಾ ಬೌಂಡ್ ವಿಟಾರಾ ಫ್ರಂಟ್ -2
ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ

ಮೇಲೆ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಹೊಸ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾವನ್ನು ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಎಸ್ಯುವಿಯಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಅದು ಈಗ ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾದ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ಕಿಯಾ ಸೆಲ್ಟೋಸ್, ಟಾಟಾ ಹ್ಯಾರಿಯರ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಎಂಜಿ ಹೆಕ್ಟರ್‌ನಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಟಗಾರರು ಈ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮತ್ತು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದು, ಇದು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರು ತಯಾರಕರ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾರುತಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಯಶಸ್ಸಿನ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ, ಇದು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಗೇಮ್ ಚೇಂಜರ್ ಆಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಬಹುದು.

5. ಬೆಲೆ

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿರುವ, ಐದು ಆಸನಗಳ ಎಸ್‌ಯುವಿ ಹ್ಯುಂಡೈ ಕ್ರೆಟಾ ಬೆಲೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವಂತೆ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬೆಲೆಯಿಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಇದು 10 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು 4 × 4 ALLGRIP 1.4 ಟರ್ಬೊ ಆವೃತ್ತಿಗೆ (ಎಲ್ಲಾ ಬೆಲೆಗಳು, ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ) 17 ಲಕ್ಷ ರೂ.

ಇಂಡಿಯಾ ಬೌಂಡ್ ವಿಟಾರಾ ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ

ಹ್ಯುಂಡೈ ಹೊಸ ಸೆಕೆಂಡ್-ಜನ್ ಕ್ರೆಟಾವನ್ನು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಪರ್ಶದೊಂದಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿರುವುದರಿಂದ, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ತಮ್ಮ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಯೋಗ್ಯವಾದ ಕ್ರೆಟಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ ರೂಪಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.