ಸೆಲ್ಫ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್ – ಕಡ್ಡಿ ಮೇಲೆ ಕ್ಯಾರೆಟ್ ನೇತೃತ್ವದ ಕುದುರೆ? – ಕ್ಲೀನ್‌ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಸೆಲ್ಫ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್ – ಕಡ್ಡಿ ಮೇಲೆ ಕ್ಯಾರೆಟ್ ನೇತೃತ್ವದ ಕುದುರೆ? – ಕ್ಲೀನ್‌ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಕಾರುಗಳು

ಜುಲೈ 13, 2019 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ | ಚಾನನ್ ಬೋಸ್ ಅವರಿಂದ

ಜುಲೈ 13, 2019


ಪೂರ್ಣ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ನವೀಕರಿಸಲಾಗದ ಕಾರನ್ನು ಇಂದು ಖರೀದಿಸುವುದು ಕುದುರೆಯೊಂದನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಂತಿದೆ ಎಂದು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಟೆಸ್ಲಾವನ್ನು ಖರೀದಿಸಬೇಕು ಎಂದರ್ಥ, ಏಕೆಂದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಕಾರುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ನವೀಕರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಚರ್ಚಿಸಲಾಗದ ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವರ್ಸಸ್ ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ಸೆಲ್ಫ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಕಾರುಗಳು. ಜನರು ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ? ಒಳ್ಳೆಯದು, ಎಲೋನ್ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಅನಿಲ ಕಾರನ್ನು ಅದರ ಮುಂದೆ ಕೋಲಿನ ಮೇಲೆ ಕ್ಯಾರೆಟ್ ಹೊಂದಿರುವ ಕುದುರೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು imagine ಹಿಸುತ್ತೇನೆ. ಏಕೆ ಎಂದು ಅನ್ವೇಷಿಸೋಣ.

ಈ ಲೇಖನವು ನಾನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಟೆಸ್ಲಾ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ತಾಂತ್ರಿಕೇತರ ಸ್ಪಿನಾಫ್ ಲೇಖನವಾಗಿದೆ. ಫುಲ್ ಸೆಲ್ಫ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇಂದಿಗೂ, ಆ ವಾಕ್ಯವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕೆಲವು ಜನರನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಳವಾಗಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್‌ಗಾಗಿ ಸ್ವಯಂ-ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಅಪಾರ ವ್ಯರ್ಥವಾಗುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಡೆಡ್ ಎಂಡ್ ಆಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ “ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್” ಅನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಭವಿಷ್ಯ ”ಒಂದು.

ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರುಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಂದಗತಿಯೊಂದಿಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಂತೆ (ಸುಪ್ತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಗೇಮರ್ ಟರ್ಮ್)

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು. ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳಿವೆ – ಬ್ರೇಕ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಚಕ್ರವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ. ಮಾನವರು ತಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಕಾರಿನ ಗ್ಯಾಸ್ ಪೆಡಲ್‌ನ ಸುಪ್ತತೆಗೆ ಹೊಂದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅವರ ಕ್ರಿಯೆಯು ತಕ್ಷಣದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಅವರು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪ್ರಸರಣದೊಂದಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂಗತಿಗಳು ಸಂಭವಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ: ಡಿಫರೆನ್ಷಿಯಲ್ ಗೇರ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಟಾರ್ಕ್ ವೆಕ್ಟರಿಂಗ್; ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ಆರಿಸಿದಾಗ ಎಂಜಿನ್‌ನ ಆರ್‌ಪಿಎಂ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು; ಎಂಜಿನ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಇಂಧನವನ್ನು ಪಂಪ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಆರ್‌ಪಿಎಂ ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ಯಾವುದೂ ತ್ವರಿತವಲ್ಲ. ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ಇದು ಮಂದಗತಿಯೊಂದಿಗೆ ಗೇಮಿಂಗ್ ಮಾಡಿದಂತೆ.

ಅದರ ಆಜ್ಞೆ, ಕ್ರಿಯೆಯ, ಅವಲೋಕನ ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ, ಮುಂದಿನ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ನಂತರದ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದರ ನಡುವೆ ದೊಡ್ಡ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಷ್ಟು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ. ಅನಿಲ ಕಾರು ಸರಪಳಿಯಲ್ಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ದುರ್ಬಲ ಕೊಂಡಿಯಾಗಿದೆ – ಅಥವಾ, ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿ, ಇದು ಸ್ಪಂದಿಸುವಿಕೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಅದು ಅಡಚಣೆಯಾಗಿದೆ. ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಟಾರ್ಕ್ ವೆಕ್ಟರಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಪವರ್‌ಟ್ರೇನ್ ಮಾನವ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು, ಇದು ನನ್ನನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಂತಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ.

ಕೈಲ್ ಫೀಲ್ಡ್ Photo ಾಯಾಚಿತ್ರ | ಕ್ಲೀನ್ ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಜಾರು ಮತ್ತು ಹಿಮಾವೃತ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತೆ

ಇದು ಎಲೋನ್ ಮೊದಲು ಮುಟ್ಟಿದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ವಿವರಿಸಲು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರಿನ ನಡುವಿನ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೋಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸರಳ, ನೇರ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಂಖ್ಯಾತ್ಮಕ ಮಾಪನಗಳು (ಕನಿಷ್ಠ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ) ಇಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಜಾರು ಮತ್ತು ಹಿಮಾವೃತ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರು.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಕಾರಿನ ಚಕ್ರದ ತಿರುಗುವಿಕೆಯನ್ನು output ಟ್‌ಪುಟ್, ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಇದು ಪ್ರತಿ ಚಕ್ರವು ಎಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ತಿರುಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಎಳೆತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಸಂವೇದಕವಾಗಿದೆ. ಈಗ, ಈ ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು? ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರಿನ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ಜಾರುವ ರಸ್ತೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಎಳೆತ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದು, ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯ ಚಾಲಕನಿಗೆ ತಿಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾದದ್ದನ್ನು ಆಶಿಸುವುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್ ಏನನ್ನಾದರೂ ಗ್ರಹಿಸುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ತಡವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಕಾರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯವು ಹೆಚ್ಚು ಉಪಯೋಗಕ್ಕೆ ಬರಲು ತುಂಬಾ ಉದ್ದವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಚಾಲಕನನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಟ್ಯೂನ್ ಮಾಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಒಂದು ಚಕ್ರವು ಎಳೆತವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ಷಣ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರು ಆ ಚಕ್ರವು ತಿರುಗುತ್ತಿರುವ ವೇಗವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಇತರ 3 ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ವೀಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ನಡುವಿನ ಸಮಯವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನುಂಟುಮಾಡುವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ. (ಇದು “ಆಕ್ಟಿವ್ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್” (ಎಬಿಎಸ್) ನಂತಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಬಾರದು, ಅದು ಈಗಾಗಲೇ ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ ಕಾರನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ.)

ಡೇಟಾದ ಕೊರತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ. ಒಂದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದರೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸದ ಪ್ರಮಾಣ? ಜಾರುವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ರಿಯರ್-ವೀಲ್-ಡ್ರೈವ್ ಕಾರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ಫ್ರಂಟ್-ವೀಲ್-ಡ್ರೈವ್ ಕಾರಿನಂತೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದರ್ಥವೇ? ಅಥವಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ಆಲ್-ವೀಲ್-ಡ್ರೈವ್ ಕಾರು? ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಜನರು ಖಚಿತವಾಗಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾವನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಹಿಂಬದಿ-ಚಕ್ರ-ಡ್ರೈವ್ ಟೆಸ್ಲಾ ಸಹ .

ಚಿತ್ರಕೃಪೆ ವೇಮೊ ಮತ್ತು ಜಾಗ್ವಾರ್.

ಕುದುರೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಲೋನ್‌ರ ಟೀಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಲಾಭ ಏಕೆ ಸರಳ ಚೆಸ್

ಈ ತುಣುಕಿನ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದಂತೆ, ನೀವು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಅಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನೆಗೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲಾಗದ ಕಾರನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಕುದುರೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಎಲೋನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಡಾಡ್ಜಿಂಗ್ ಅಪಘಾತಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಇದು ತನ್ನ ಶಸ್ತ್ರಾಗಾರದಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಚಲನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಚೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ಇದು ಕುದುರೆಯ ಚಲನೆ-ಸೆಟ್ಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಟೆಸ್ಲಾದ ಚಲನೆ-ಸೆಟ್ ರಾಣಿಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ತ್ವರಿತ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ಅಪಘಾತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಒಂದು ಕಾರು ತೀವ್ರವಾದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ, ಅದು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು, ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸಮಾನಾಂತರ ಪಥಗಳಲ್ಲಿನ ದಟ್ಟಣೆಯು ಮತ್ತೊಂದು ಲೇನ್‌ಗೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ವಿಲೀನಗೊಳ್ಳಲು ತ್ವರಿತ ವೇಗವರ್ಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ, ಅದು ಅಪಘಾತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಏಕೈಕ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾರು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಮಾತ್ರ ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು ತ್ವರಿತವಾಗಿ. ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಕ್ಯಾರೆಟ್-ಆನ್-ಎ-ಸ್ಟಿಕ್-ನೇತೃತ್ವದ ಕುದುರೆ ಸ್ವತಃ ರಂಪ್-ಎಂಡ್ ಆಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ವಾಯುಬಲವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಡ್ರ್ಯಾಗ್, ಮೋಟಾರ್ ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ದಕ್ಷತೆ

ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಶ್ರೇಣಿಯು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳಿಗೆ ಅಕಿಲ್ಸ್ ಹೀಲ್ ಆಗಿದೆ (ಸದ್ಯಕ್ಕೆ). ಅಂತರವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮುಚ್ಚುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷತೆಯು ದೀರ್ಘ ಶ್ರೇಣಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ದಕ್ಷ ಮೋಟರ್‌ಗಳು, ಉತ್ತಮ ವಾಯುಬಲವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಇತರ ಶಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡಬಾರದು, ಅಂದರೆ ಶಕ್ತಿ-ಹಸಿದ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ.

ಮಾರ್ಚ್ 2018 ರಲ್ಲಿ, ಜಾಗ್ವಾರ್ ಐ-ಪೇಸ್ ವೇಮೋನ ಸ್ವಾಯತ್ತ ವಾಹನಗಳ ಸಮೂಹಕ್ಕೆ ಸೇರಲಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಒಂದು ವೇಮೋ ಐ-ಪೇಸ್ ವಾಹನವು ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಕಾರಣವಿದೆ.

ಜಾಗ್ವಾರ್ ಐ-ಪೇಸ್‌ನ ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ಶ್ರೇಣಿಯು 200 ಮೈಲಿ (320 ಕಿಮೀ) ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ ಇದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಇದು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಮಾಡೆಲ್ ಎಕ್ಸ್ ವಾಹನಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾದ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇದು 255 ಮೈಲಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈಗ, ವೇಮೋನ ಉಪಕರಣಗಳು ಸಮೀಕರಣಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುವ ವಾಯುಬಲವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಡ್ರ್ಯಾಗ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಆವೃತ್ತಿ 3 (ಎಚ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು 3) ಹೊಂದಿರುವ ಟೆಸ್ಲಾಕ್ಕೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಸರಿಸುಮಾರು 100 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳು, ಆದರೆ ವೇಮೊನ ಉಪಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಬಹುದು. ಟೆಸ್ಲಾ ಅವರ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆ ದಿನದ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹೆದ್ದಾರಿ ಅಲ್ಲದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಆಟೊಪೈಲಟ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ 20% ಬಳಸಿದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. I-PACE ಗೆ ಇದು ಸಹ ಇದ್ದರೆ, ಅದರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು 160 ಮೈಲಿಗಳು (260 ಕಿಮೀ) ಆಗಿರುತ್ತದೆ – ಆದರೆ ಅದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಆ 20% ವೇಮೋನ ಕಾಂಟ್ರಾಪ್ಶನ್‌ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಾಯುಬಲವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಡ್ರ್ಯಾಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿಲ್ಲ. ಇದು ನಮ್ಮನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಂತಕ್ಕೆ ತರುತ್ತದೆ.

ಶಕ್ತಿಯ ದಕ್ಷತೆಗೆ ಇತರರು ಎಷ್ಟು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ?

ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವ ಏಕೈಕ ಕಂಪನಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಇತರ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ತಂಡಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ತೋರುತ್ತಿವೆ – ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ತಂಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ಕಂಪೆನಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂ-ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಬಹಳ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಅಲ್ಲದ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್‌ಗಳು ಮಾಡುತ್ತಿವೆ . ಸ್ವಯಂ-ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ತಂಡಗಳು ತಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ದಕ್ಷತೆಗೆ ಎಷ್ಟು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿವೆ ಅಥವಾ ವಿಭಿನ್ನ ವಾಹನ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಅದು ಹೇಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಕ್ತ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ.

ನಮ್ಮ ಹೆಚ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು 3 ಚಿಪ್ ಡೀಪ್ ಡೈವ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಆವರಿಸಿರುವಂತೆ, ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ತುಂಬಾ ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿರಬೇಕು, ಆದರೆ ತುಂಬಾ ಶಕ್ತಿಯ ದಕ್ಷತೆಯಿರಬೇಕು. ಎಚ್‌ಡಬ್ಲ್ಯು 3 ರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇದರರ್ಥ 100 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸೆಳೆಯುವುದು ಅಥವಾ ವಾಹನದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯ 20% ವರೆಗೆ. ವೇಮೊನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಅದರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ (ಗಳು) ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಟೆಸ್ಲಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ವೇಮೊ ಯಾವುದೇ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳದ ಕಾರಣ, ತಿಳಿಯಲು ಯಾವುದೇ ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲ.

ಒಂದು ವಿಷಯ ಖಚಿತವಾಗಿ – ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಮಾಡುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತವೆ. ಇದರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಯಂತ್ರಾಂಶವು 320 ಟಾಪ್ಸ್‌ಗಾಗಿ 500 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ (ಎನ್‌ವಿಡಿಯಾವನ್ನು ಅದರ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಿಂದ ನಾವು ಸರಿಯಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, 160 ಟಾಪ್‌ಗಳಿಗೆ 250 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಳೆಯಬಹುದು). ಟೆಸ್ಲಾ 100 ವ್ಯಾಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ 144 ಟಾಪ್ಸ್ ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಮೂಲತಃ, ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಪ್ರತಿ ವ್ಯಾಟ್‌ಗೆ 0.64 ಟಾಪ್ಸ್ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಟೆಸ್ಲಾ ಪ್ರತಿ ವ್ಯಾಟ್‌ಗೆ 1.66 ಟಾಪ್ಸ್ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕೇವಲ ಮೋಜಿಗಾಗಿ, ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ 100 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳು ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ 20% ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳೋಣ. ಅದು 500 ವ್ಯಾಟ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದರೆ, ಎಫ್‌ಎಸ್‌ಡಿ ವಾಹನದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ (ಎಫ್‌ಎಸ್‌ಡಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವಿಲ್ಲ). ಈಗ, ನಾನು ಎನ್ವಿಡಿಯಾಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಾಲವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು – ಅದರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉತ್ಪನ್ನವು ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಸಾಮಾನ್ಯ, ಬಹುಪಯೋಗಿ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಎನ್‌ವಿಡಿಯಾ ಮೂಲೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಉತ್ತಮವಾದ ಚಿಪ್ ಇದೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ಸುರಕ್ಷತೆಯ ನಂತರ ವಿದ್ಯುತ್ ದಕ್ಷತೆಯು ಎರಡನೇ ಪ್ರಮುಖ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಆಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಇತರ ವಾಹನ ತಯಾರಕರು ಅಥವಾ ಚಿಪ್‌ಮೇಕರ್‌ಗಳು ಇದನ್ನು ಎಷ್ಟು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಒಳನೋಟವಿಲ್ಲ.

ತೀರ್ಮಾನಗಳು

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳು ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ವಾಹನಗಳಿಗಿಂತ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಲ್ಲವು, ಇದು ಪೂರ್ಣ ಸ್ವಯಂ ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳ ತ್ವರಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಮಯದ ಲಾಭವನ್ನು ಅವರು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಸ್ಟೀರಿಂಗ್, ಬ್ರೇಕಿಂಗ್, ಪ್ರತಿ ಚಕ್ರಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿ, ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ನಿಂದ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಅಮಾನತುಗಳ ನಿಖರವಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಆಂತರಿಕ ದಹನಕಾರಿ ಎಂಜಿನ್ ಪವರ್‌ಟ್ರೇನ್‌ನಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಪ್ರಪಂಚವಾಗಿದೆ.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟರ್‌ಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿಖರ ನಿಯಂತ್ರಣವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಚಕ್ರವೂ ಜಾರುವ ರಸ್ತೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಹಿಂಬದಿ-ಚಕ್ರ-ಡ್ರೈವ್ ವಾಹನವನ್ನು ಹಿಮಾವೃತ ರಸ್ತೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಫ್ರಂಟ್-ವೀಲ್ ಡ್ರೈವ್ ಅಥವಾ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತ (ಅಥವಾ ಬಹುಶಃ ಸುರಕ್ಷಿತ) ಮಾಡುತ್ತದೆ. -ವೀಲ್ ಡ್ರೈವ್.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರಿನೊಂದಿಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಎಐ ಡ್ರೈವರ್‌ನ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಬಹುಮುಖವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು ಅದು ಗ್ಯಾಸ್ ಕಾರುಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು (ಅಥವಾ ಖರೀದಿಸುವುದನ್ನು) ಮುಂದುವರಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ಸ್ವಯಂ-ಚಾಲನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ದಕ್ಷ ವಾಹನಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಎರಡನ್ನೂ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವುದು.

ಅದು ಮಜಾವಾಗಿತ್ತು. ನೀವು ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅಪಘಾತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕೆಲವು ಮೀಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಟರ್ಬೊ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಮೂಲಕ ರೋಡ್ಸ್ಟರ್ 2 ತೆರೆಯುವ ಪಂಡೋರಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ಸಹ ತೆರೆಯಬಾರದು. 😉

ಕೈಲ್ ಫೀಲ್ಡ್ Photo ಾಯಾಚಿತ್ರ | ಕ್ಲೀನ್ ಟೆಕ್ನಿಕಾ


ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: , , , , ,

ಲೇಖಕರ ಬಗ್ಗೆ

ಚಾನನ್ ಬಹುಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ, ಬಹುಭಾಷಾ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದರು, ಅದು ಅವರಿಗೆ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಎಐ, ಕ್ವಾಂಟಮ್ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ, ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರ, ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ಬೇಸಿಕ್ ಇಂಕಮ್, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ, ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳಾದ ಏಕತ್ವ, ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಚಿಂತನೆಯಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಅವರು ಸೃಜನಶೀಲ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಈಗಾಗಲೇ ಪರಿಸರ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಡಿಪ್ಲೊಮಾಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ರೇಖಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ, ಪಕ್ಷಪಾತ ಮತ್ತು ದೃ mation ೀಕರಣ ಪಕ್ಷಪಾತವನ್ನು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸುವುದು ಅವರ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಹೊರಗಿನ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಘಾತೀಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚನನ್ ತನ್ನ ಭವಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯತೆಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಂಪನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳು, ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದಾಗಿ. ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವೇ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಅವರನ್ನು ಅವರು ನೋಡುತ್ತಾರೆ.