ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್ಟಿಆರ್ 200 ಎಫ್ಐ ಇ 100: ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು – ಗಾಡಿವಾಡಿ.ಕಾಮ್

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್ಟಿಆರ್ 200 ಎಫ್ಐ ಇ 100: ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ 5 ವಿಷಯಗಳು – ಗಾಡಿವಾಡಿ.ಕಾಮ್
tvs apache rtr 200 fi e100

ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 4 ವಿ ಎಥೆನಾಲ್ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 2018 ರ ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್‌ಪೋದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದೀಗ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಯುಪಿ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ

ಟಿವಿಎಸ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2018 ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್‌ಪೋದಲ್ಲಿ ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 4 ವಿ ಎಥೆನಾಲ್ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು. ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್‌ಪೋದಲ್ಲಿ ಟಿವಿಎಸ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಈಗ ಭಾರತದ ಮೊಟ್ಟಮೊದಲ ಎಥೆನಾಲ್ ಚಾಲಿತ ಮೋಟಾರ್‌ಸೈಕಲ್ ಅನ್ನು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಹೊಸದಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 ಫೈ ಇ 100 ಬೆಲೆ 1.2 ಲಕ್ಷ ರೂ. (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ).

ಹೊಸದಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 ಎಫ್‌ಐ ಇ 100 ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ಐದು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ

1. ಎಥೆನಾಲ್ ಜೈವಿಕ ಇಂಧನ ಎಂದರೇನು

ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದವರಿಗೆ, ಎಥೆನಾಲ್ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಜೈವಿಕ ಇಂಧನವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಸಸ್ಯದ ಅವಶೇಷಗಳಿಂದ ಉತ್ಪಾದಿಸಬಹುದು. ಎಥೆನಾಲ್ ಎಂಬುದು ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ನ ಆಮ್ಲಜನಕಯುಕ್ತ ಇಂಧನ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದ್ದು, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಷಕಾರಿಯಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ವಿಘಟನೀಯವಾಗಿದೆ.

ಎಥೆನಾಲ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಕ್ಟೇನ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ, ಇಂಗಾಲದ ಮಾನಾಕ್ಸೈಡ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 35 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಾಖ ಆವಿಯಾಗುವಿಕೆ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನ ಒಟ್ಟಾರೆ ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್ಟಿಆರ್ 200 ಫೈ ಇ 100 (ಎಥೆನಾಲ್) ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು 2. ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ ಎಥೆನಾಲ್ ಆಮ್ಲಜನಕಯುಕ್ತ ಇಂಧನವಾಗಿದ್ದು, ಶೇಕಡಾ 35 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಗಾಳಿ-ಇಂಧನ ಮಿಶ್ರಣವು ಸಂಪೂರ್ಣ ದಹನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಸಾರಜನಕ ಆಕ್ಸೈಡ್ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂಗಾಲದ ಮಾನಾಕ್ಸೈಡ್ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎಥೆನಾಲ್ ಎಣ್ಣೆಯ ಬಳಕೆಯು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

3. ಅದೇ ಎಂಜಿನ್, ವಿಭಿನ್ನ ಇಂಧನ ಮಿಶ್ರಣ

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 ಎಫ್‌ಐ ಇ 100 200 ಸಿಸಿ, ಸಿಂಗಲ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಘಟಕದಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಇದು 8500 ಆರ್‌ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 20.7 ಬಿಹೆಚ್‌ಪಿ ಗರಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 18.1 ಎನ್ಎಂ ಪೀಕ್ ಟಾರ್ಕ್ 7,000 ಆರ್‌ಪಿಎಂ. ಟಿವಿಎಸ್ 129 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಟ್ವಿನ್-ಸ್ಪ್ರೇ-ಟ್ವಿನ್ ಪೋರ್ಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಇಂಧನ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಬೆಂಜೀನ್ ಮತ್ತು ಬುಟಾಡಿನ್ ಅನಿಲಗಳನ್ನು ಹೊರಸೂಸುವಾಗ ಉತ್ತಮ ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್ಟಿಆರ್ 200 ಫೈ ಇ 100 ಎಥೆನಾಲ್ ಅನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ

4. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಎಥೆನಾಲ್ ಮತ್ತು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಎರಡನ್ನೂ ಬಳಸಬಹುದು

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್‌ಟಿಆರ್ 200 ಫೈ ಇ 100, 100 ಪ್ರತಿಶತ ಎಥೆನಾಲ್ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ 80 ಪ್ರತಿಶತ ಎಥೆನಾಲ್ ಮತ್ತು 20 ಪ್ರತಿಶತ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

5. ಇತರ ಗಮನಾರ್ಹ ಬದಲಾವಣೆಗಳು

ಟಿವಿಎಸ್ ಅಪಾಚೆ ಆರ್ಟಿಆರ್ 200 ಫೈ ಇ 100 ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಲ್ಲ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹಸಿರು ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಳಪುಳ್ಳ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಜೈವಿಕ ಇಂಧನವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತೃತ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಹೆಣದ ‘ಎಥೆನಾಲ್’ ಲೋಗೊವನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ.