ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ? ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 10 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್

ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ? ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 10 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್

ಜುಲೈ 15 ರಂದು ಬಲವರ್ಧನೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 160 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಉತ್ತಮ ಆರಂಭವನ್ನು ಕಂಡವು, ಆದರೆ ನಿಫ್ಟಿ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 0.8 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರಿಂದ ಇದು ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಕೆಟ್ಟ ದಿನವಾಗಿತ್ತು.

ವಲಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ನಿಫ್ಟಿ ಐಟಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸುಮಾರು 3 ಪ್ರತಿಶತ ಮತ್ತು ಫಾರ್ಮಾ 1 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಗಳಿಸಿತು ಆದರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ತಲಾ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಂಡವು.

ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 160.48 ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಳಿಸಿ 38,896.71 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ 50 35.90 ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಳಿಸಿ 11,588.40 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಇದು ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಮರ್ ಮಾದರಿಯ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಹೋಲುವ ಕರಡಿ ಮೇಣದ ಬತ್ತಿಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ (ಮುಕ್ತಾಯದ ಬೆಲೆ ತೆರೆಯುವುದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುವುದರಿಂದ).

ಪಿವೋಟ್ ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಮುಖ ಬೆಂಬಲ ಮಟ್ಟವನ್ನು 11,540.93 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಂತರ 11,493.57. ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮಟ್ಟಗಳು 11,627.03 ಮತ್ತು 11,665.77.

ಜುಲೈ 15 ರಂದು ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ 155.50 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ 30,445.95 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಸೂಚ್ಯಂಕಕ್ಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಪಿವೋಟ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು 30,288.16 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ನಂತರ 30,130.43 ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ, ಕೀ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮಟ್ಟವನ್ನು 30,649.66 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ 30,853.43.

ಇಂದು ಕರೆನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಿ. ನಾವು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರಮುಖ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಯುಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ಸಿಟಿಗ್ರೂಪ್ ಇಂಕ್ ಗಳಿಕೆಯ season ತುವನ್ನು ಮಿಶ್ರ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ವರದಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಅಧಿವೇಶನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು negative ಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರದೇಶಗಳ ನಡುವೆ ಆಂದೋಲನಗೊಂಡ ನಂತರ ಎಸ್ & ಪಿ 500 ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸೋಮವಾರ ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಯಿತು.

ಡೌ ಜೋನ್ಸ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸರಾಸರಿ 27.13 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.1 ಶೇಕಡಾ 27,359.16 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಎಸ್ & ಪಿ 500 0.53 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.02 ಶೇಕಡಾ 3,014.3 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಸ್ಡಾಕ್ ಕಾಂಪೊಸಿಟ್ 14.04 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.17 ಶೇಕಡಾ ಸೇರಿಸಿ 8,258.19 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಏಷ್ಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ವಿಶ್ವದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅಳೆಯಲು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಯುಎಸ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟದ ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಗಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಏಷ್ಯನ್ ಷೇರುಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಏರಿಕೆಯಾಗಿವೆ

ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಯುಎಸ್ ದರ ಕಡಿತದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ.

ಏಷ್ಯಾದ ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಎಂಎಸ್‌ಸಿಐನ ಜಪಾನ್‌ನ ಹೊರಗಿನ ಏಷ್ಯಾ-ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಷೇರುಗಳ ವಿಶಾಲ ಸೂಚ್ಯಂಕವು 0.04 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಷೇರುಗಳು 0.1 ಏರಿಕೆ ಕಂಡವು

ಶೇಕಡಾ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್‌ನ ನಿಕ್ಕಿ ಷೇರು ಸೂಚ್ಯಂಕವು 0.36 ಶೇಕಡಾ ಕುಸಿದಿದೆ.

ಎಸ್‌ಜಿಎಕ್ಸ್ ನಿಫ್ಟಿ

ಎಸ್‌ಜಿಎಕ್ಸ್ ನಿಫ್ಟಿಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಭಾರತದ ವಿಶಾಲ ಸೂಚ್ಯಂಕಕ್ಕೆ 7.5 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತ ಅಥವಾ ಶೇಕಡಾ 0.06 ರಷ್ಟು ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ಸಿಂಗಪುರದ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ನಿಫ್ಟಿ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ 11,539 ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.

ಯುಎಸ್ ಗಲ್ಫ್ ಆಫ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಹಿಂದಿರುಗಿದಂತೆ ಎರಡನೇ ದಿನ ತೈಲ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ

ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾರಿ ಚಂಡಮಾರುತ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದ ನಂತರ ಯುಎಸ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಮರಳಿದ ಕಾರಣ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಎರಡನೇ ದಿನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದವು, ಆದರೆ ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಮಾಹಿತಿಯು ಕಚ್ಚಾ ಬೇಡಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಮಂದಗೊಳಿಸಿತು.

ಬ್ರೆಂಟ್ ಕಚ್ಚಾ ಭವಿಷ್ಯವು 10 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.2 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 628 ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು 0028 ಜಿಎಂಟಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ 10 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.2 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ 59.48 ಡಾಲರ್ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಮಾನದಂಡವು ಶೇಕಡಾ 1 ರಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು.

ಡಾಲರ್ ಎದುರು ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯ 15 ಪೈಸೆ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 68.54 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ

ಜುಲೈ 15 ರಂದು ರೂಪಾಯಿ 15 ಪೈಸೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಯುಎಸ್ ಕರೆನ್ಸಿಯ ವಿರುದ್ಧ 68.54 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ದೇಶೀಯ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ಲಾಭ ಮತ್ತು ಸಾಗರೋತ್ತರ ಗ್ರೀನ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅಂತರಬ್ಯಾಂಕ್ ವಿದೇಶಿ ವಿನಿಮಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ, ಡಾಲರ್ 68.59 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ರೂಪಾಯಿ ಮತ್ತು ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ 68.51 ರ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು. ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ 68.54 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು, ಇದು ಹಿಂದಿನ 68.69 ರ ವಿರುದ್ಧ 15 ಪೈಸೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ವಿದೇಶಿ ವಿನಿಮಯ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಭಾರತದ ರೂಪಾಯಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಏಷ್ಯಾದ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಿಂದ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆರು ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ಬುಟ್ಟಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಗ್ರೀನ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನ ಬಲವನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 0.01 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 96.80 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಭಾರತದ ಜೂನ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಕೊರತೆ 28 15.28 ಬಿಲಿಯನ್ಗೆ ಸಂಕುಚಿತಗೊಂಡಿದೆ

ಭಾರತದ ವ್ಯಾಪಾರ ಕೊರತೆ 2018 ರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ 16.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ನಿಂದ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ 15.28 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ಇಳಿದಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಾರ ಸಚಿವಾಲಯ ಜುಲೈ 15 ರಂದು ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದಿನ ಅವಧಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮರ್ಚಂಡೈಸ್ ರಫ್ತು ಶೇ 9.71 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 25.01 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ಆಮದು ಶೇ .9.06 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 40.29 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಡೇಟಾ ತೋರಿಸಿದೆ.

ಸೆಬಿ 2018-19ರಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ ಮನೆಗಳಿಗೆ 47 ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು

ಸೆಬಿ ಕಳೆದ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್ ಮನೆಗಳಿಗೆ 47 ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ ವಾಚ್‌ಡಾಗ್ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿರಂತರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಲೋಕಸಭೆಗೆ ಲಿಖಿತ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅನುರಾಗ್ ಠಾಕೂರ್, ಸೆಬಿ ತನ್ನ ನಿಯಂತ್ರಕ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಕಾರ್ಯವೈಖರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಅಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ, ನಿಯಂತ್ರಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತವಾಗಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

“2018-19ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ / ಆಸ್ತಿ ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ 47 ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಪತ್ರಗಳು ಮತ್ತು 24 ಕೊರತೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಐದು ಎಎಂಸಿಗಳು, ನಾಲ್ಕು ಟ್ರಸ್ಟಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಎಂಸಿಯ ಒಬ್ಬ ಸಿಇಒ ವಿರುದ್ಧ ತೀರ್ಪು ನೀಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. , “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತದ ಉಕ್ಕಿನ ರಫ್ತು 2018-19ರಲ್ಲಿ 34% ಕುಸಿದು 6.36 ಮೆ.ಟನ್

ಹಿಂದಿನ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದೇಶದ ಒಟ್ಟು ಉಕ್ಕಿನ ರಫ್ತು 2018-19ರಲ್ಲಿ 34 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿದು 6.36 ಮಿಲಿಯನ್ ಟನ್ (ಎಂಟಿ) ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಜುಲೈ 15 ರಂದು ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. “2017-18ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ (9.62 ಮಿಲಿಯನ್ ಟನ್), ಭಾರತದ ಒಟ್ಟು ಉಕ್ಕಿನ ರಫ್ತು 2018-19ರಲ್ಲಿ 34 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು 6.36 ಮಿಲಿಯನ್ ಟನ್ಗಳಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಉಕ್ಕಿನ ಸಚಿವ ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ್ ಲೋಕಸಭೆಗೆ ಲಿಖಿತ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ದೇಶೀಯ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಅನ್ಯಾಯದ ಬಾಹ್ಯ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಡಂಪಿಂಗ್ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಕೌಂಟರ್‌ವೈಲಿಂಗ್ ಕರ್ತವ್ಯಗಳಂತಹ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಕೈಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಸದನಕ್ಕೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. “ದೇಶೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಆಮದು ಎರಡಕ್ಕೂ ಅನ್ವಯವಾಗುವ 53 ಉಕ್ಕು ಮತ್ತು ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪನ್ನ (ಗುಣಮಟ್ಟ ನಿಯಂತ್ರಣ) ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸದ ಕಾರಣ ಆರ್‌ಬಿಐ ಎಸ್‌ಬಿಐಗೆ 7 ಕೋಟಿ ರೂ

ತಪಾಸಣೆ ವರದಿಯ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಆರ್‌ಬಿಐ) ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್‌ಬಿಐ) ಗೆ 7 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ದಂಡ ವಿಧಿಸಿದೆ. ನಿಯಂತ್ರಕ ಕೊರತೆಗಳು ಕೆಟ್ಟ ಸಾಲಗಳ ವರ್ಗೀಕರಣ, ವಂಚನೆ ಅಪಾಯ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ವಂಚನೆಗಳ ವರದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ.

“ತಪಾಸಣೆ ವರದಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಬಂಧಿತ ದಾಖಲೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಆರ್‌ಬಿಐ ಹೊರಡಿಸಿದ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ದಂಡವನ್ನು ಏಕೆ ವಿಧಿಸಬಾರದು ಎಂಬ ಕಾರಣವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ನಿಯಂತ್ರಕ ತಿಳಿಸಿದೆ ಜುಲೈ 15 ರಂದು ಹೇಳಿಕೆ.

14 ಕಂಪನಿಗಳು ಇಂದು ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲಿವೆ

ಜೂನ್ ಅಂತ್ಯದ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 14 ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಡಿಸಿಬಿ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಫೆಡರಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಎಎಂಸಿ, ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್ ಮುಂತಾದ ಹೆಸರುಗಳಿವೆ.

ಎನ್ಎಸ್ಇನಲ್ಲಿ ಎಫ್ & ಒ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಷೇರುಗಳು

ಜುಲೈ 16 ರವರೆಗೆ ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್, ಐಡಿಬಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮತ್ತು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಎಫ್ & ಒ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿದೆ.

ಎಫ್ & ಒ ವಿಭಾಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿನ ಭದ್ರತೆಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಸ್ಥಾನದ ಮಿತಿಯ 95 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ದಾಟಿದ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ