“ಸೂಪರ್ 30”, ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಜೀವನದಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾದ ಚಲನಚಿತ್ರ, ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

“ಸೂಪರ್ 30”, ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಜೀವನದಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾದ ಚಲನಚಿತ್ರ, ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಅಭಿನಯದ “ಸೂಪರ್ 30” ಜುಲೈ 12 ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದೆ.

ಪಾಟ್ನಾ:

ಐಐಟಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ದೀನದಲಿತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ಉಪಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಬೋಧಕ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಜೀವನವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಅಭಿನಯದ ” ಸೂಪರ್ 30 ” ಚಿತ್ರ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಮನರಂಜನಾ ತೆರಿಗೆಯಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ಪಡೆದಿದೆ – ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಅದು ಅವನು ಸೇರಿದ್ದು ಮತ್ತು ಅವನ ಕೋಚಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ.

ಚಲನಚಿತ್ರ ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸುಶೀಲ್ ಕುಮಾರ್ ಮೋದಿ ಇಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದರು.

ಈ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಸುಶೀಲ್ ಕುಮಾರ್ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸಿದರು. “ತುಂಬಾ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಸಿಎಂ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಜಿ ಮತ್ತು ಉಪ ಸಿಎಂ ಸುಶೀಲ್ ಕುಮಾರ್ ಮೋದಿ ಜಿ ಅವರು ಸೂಪರ್ 30 ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಹೃತಿಕ್ ರೋಶನ್, “ಇದು ಅದ್ಭುತ ಆನಂದ್ ಸರ್. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಿಎಂ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಉಪ ಸಿಎಂ ಸುಶೀಲ್ ಕುಮಾರ್ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

‘ಸೂಪರ್ 30’ ತೆರಿಗೆ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದ ಸಿಎಂ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಜಿ ಮತ್ತು ಉಪ ಸಿಎಂ ಸುಶೀಲ್ ಕುಮಾರ್ ಮೋದಿ ಜಿ ಅವರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. @IHrithik elRelianceEnt @NGEMovies @Shibasishsarkar # super30 pic.twitter.com/z9qmHUMdOW ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

– ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ (ache ಟೀಚೆರಾಂದ್) ಜುಲೈ 15, 2019

ವಿಕಾಸ್ ಬಹ್ಲ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ‘ ಸೂಪರ್ 30 ’ ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್ ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ವಿಮರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಂದ ಮಿಶ್ರ ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದರೂ ಈ ಚಿತ್ರ ಗಲ್ಲಾಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಓಟವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿದೆ.

46 ವರ್ಷದ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು 2002 ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ “ಸೂಪರ್ 30” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಪ್ರತಿವರ್ಷ ತಮ್ಮ ಲಾಭರಹಿತ ತರಬೇತಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ 30 ಮಂದಿ ದೀನದಲಿತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ಕಲಿಸಿದರು. ಈ ಸಂಸ್ಥೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ವಸತಿ ಸೌಕರ್ಯವನ್ನೂ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

ತರಬೇತಿಯ ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ 30 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ 18 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಐಐಟಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆದರು. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅರ್ಜಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಏರಿತು ಮತ್ತು 30 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. 2004 ರಲ್ಲಿ, 30 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ 22 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಐಐಟಿ-ಜೆಇಇಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದರು.

ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಎಲ್ಲಾ 30 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಭೇದಿಸಿದ ನಂತರ 2010 ರಲ್ಲಿ ಸೂಪರ್ 30 ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಗಳಿಸಿತು, ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅತ್ಯಂತ ಸವಾಲಿನ ಒಂದಾಗಿದೆ, ವಿದೇಶಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಂದಲೂ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಿತು. ಈ ವರ್ಷ, ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಅವರ 18 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಐಐಟಿ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಹಾರದ ಎಲ್ಲಾ ಕಥೆಗಳು ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ದರೋಡೆ ಕುರಿತಾಗಿವೆ. ಇದು ಬಿಹಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ತರುವ ಕಥೆ. ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ, ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಜಗತ್ತು ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಚಿತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ.ಕಾಂನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ , ಲೈವ್ ಕವರೇಜ್ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ 24 ಎಕ್ಸ್ 7 ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಲೈವ್ ಟಿವಿ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಸುದ್ದಿ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆ ಅಥವಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.