ಸೋಪ್ ಒಪೆರಾ: ಐ ಆನ್ ಫ್ಯೂಚರ್, ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ 30 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಲಾಂಡ್ರಿ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಸೋಪ್ ಒಪೆರಾ: ಐ ಆನ್ ಫ್ಯೂಚರ್, ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ 30 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಲಾಂಡ್ರಿ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮುಂಬೈ: ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಯೂನಿಲಿವರ್ (

HUL

) ಮೂರು ದಶಕಗಳ ನಂತರ ಹೊಸ ಲಾಂಡ್ರಿ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ

ಭವಿಷ್ಯದ ಗುಂಪು

. ಎರಡನೆಯದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಸ್ವಂತ ಸಾಲಿಗೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಲು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗದಷ್ಟು ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಶೆಲ್ಫ್ ಜಾಗವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿದೆ

ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ದ್ರವ

ಮತ್ತು ಪುಡಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು.

ಪೋಷಕ ಯೂನಿಲಿವರ್‌ನ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊ, ಲವ್ ಹೋಮ್ ಮತ್ತು ಪ್ಲಾನೆಟ್‌ನಿಂದ ಹೊಸ ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ಉತ್ಪನ್ನವು ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಐದನೇ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್ ವಾಶ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಇಬ್ಬರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಕ್ರಮವು ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಪರಿಚಯವನ್ನು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ

ವ್ಹೀಲ್ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್

ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು 1988 ರಲ್ಲಿ

ನಿರ್ಮ

, ಅದನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು

ಸರ್ಫ್

ಮಿಡಲ್ ಕ್ಲಾಸ್ ಮತ್ತು ಲೋವರ್-ಮಿಡಲ್ ಕ್ಲಾಸ್ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯ ತೊಳೆಯುವ ಪುಡಿಯಾಗಿ. ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಇತರ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳೆಂದರೆ ರಿನ್, ಸರ್ಫ್ ಎಕ್ಸೆಲ್ ಮತ್ತು ಸನ್ಲೈಟ್ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯು ಭಾರತದ 24,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಲಾಂಡ್ರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

1

ಸಾಮಾನ್ಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು

ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಉತ್ಪನ್ನದೊಂದಿಗೆ ಹಸಿರು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಲು ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೂ, ಫ್ಯೂಚರ್ ಗ್ರೂಪ್ ತನ್ನ ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಡಿಟರ್ಜೆಂಟ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ವೂಮ್‌ನ ಸ್ಥಾನೀಕರಣವು “ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಷನ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಇದು ಸ್ಟೇನ್ ತೆಗೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಒಂದು ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿದೆ. “ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಲಾಂಡ್ರಿ ತಯಾರಕರು ಈ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಷನ್ ಪುಶ್ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕಳೆದ ವಾರ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಸಮೂಹದ ಗ್ರಾಹಕ ಸರಕುಗಳ ಅಂಗವಾದ ಫ್ಯೂಚರ್ ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅಶ್ನಿ ಬಿಯಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ ಮತ್ತು ಫ್ಯೂಚರ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಎರಡು ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ನಗರ, ಆಧುನಿಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ದ್ರವ ಮಾರ್ಜಕಗಳಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇಬ್ಬರೂ ಫ್ಯಾಷನ್ ಮೂಲಕ ಮಿಲೇನಿಯಲ್‌ಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಉಡಾವಣೆಯು ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಲಕ್ಮೆ ಫ್ಯಾಶನ್ ವೀಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಫ್ಯೂಚರ್ ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಬ್ರಾಂಡ್ ತನ್ನ ಫ್ಯಾಶನ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳಾದ ಎಫ್‌ಬಿಬಿ, ಬ್ರಾಂಡ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ ಮತ್ತು ಸೆಂಟ್ರಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಹೋಲಿಕೆಗಳು ಅಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತವೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಲಾಂಡ್ರಿ ಮಾರಾಟದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗಕ್ಕೆ ದ್ರವ ಸ್ವರೂಪದ ಖಾತೆಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಕ್ರಮೇಣ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ವಚ್ ,, ಕಡಿಮೆ ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಎಡೆಲ್ವೀಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಅಬ್ನೀಶ್ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದರು. “ಎಚ್‌ಯುಎಲ್‌ನ ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನವು ಈ ಎರಡೂ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ವಿಲೀನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ಪ್ರೀಮಿಯಮೈಸೇಶನ್ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರತೆಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನಕಲಿಸಬಾರದು.”

ಯೂನಿಲಿವರ್ ತನ್ನ ತೋಳನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಏಸ್ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್-ಕೇರ್, ಡಿಶ್-ವಾಶ್ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಮೈ-ಆರೈಕೆ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಮತ್ತು ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ, ಹೋಂಕೇರ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಹೊಸ ಸಾಲಿನ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಪದಾರ್ಥಗಳು ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಮತ್ತು ನೈತಿಕವಾಗಿ ಮೂಲದವು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಯೂನಿಲಿವರ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಮತ್ತು ಸಾವಯವ ಚರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಯ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ಯೂರ್‌ಪ್ಲೇ ಸ್ಕಿನ್ ಸೈನ್ಸಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಕೂದಲ ರಕ್ಷಣೆಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಪ್ಲಮ್ ಮತ್ತು ಫೈ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ.