ಟ್ರಂಪ್ ನಿಯಮವು ಆಹಾರ ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಕಾನೂನು ವಲಸಿಗರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ

ಟ್ರಂಪ್ ನಿಯಮವು ಆಹಾರ ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಕಾನೂನು ವಲಸಿಗರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ
<ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "ತಪ್ಪು" itemprop = "isAccessibleForFree">

<ಮೆಟಾ ವಿಷಯ =" ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕ ನಿಯಮದ ಮೂಲಕ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಆಡಳಿತವು ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಆದರ್ಶಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ, ವಲಸಿಗರು ತಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.ನಮ್ಮ ನಿಯಮವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕ ಪಡೆಯುವ ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ಬರುತ್ತಿದೆ, ಅಥವಾ ಇಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್ ಪಡೆಯುವುದು. ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಈಗ ಯಾವುದೇ 36 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 12 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಒಂದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ತೆರಿಗೆದಾರರಿಗೆ ಲಾಭವು ನಮ್ಮ ವಲಸೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಜನರನ್ನು ಅಮೆರಿಕನ್ ಪ್ರಜೆಗಳಾಗಿ ಸೇರಲು, ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಶಾಶ್ವತ ನಿವಾಸಿಗಳಾಗಿ, ಮೊದಲು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಎರಡು ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಲ್ಲಬಲ್ಲದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದರ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿದೆ. "ಐಟಂಪ್ರೊಪ್ =" ಪ್ರತಿಲೇಖನ ">

ವೀಡಿಯೊ

 ವಿಡಿಯೋ ಪ್ಲೇಯರ್ ಲೋಡ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕೆನ್ನೆತ್ ಟಿ. ಕುಕಿನೆಲ್ಲಿ II, ಈ ನಿಯಮವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಕಾನೂನು ವಲಸಿಗರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. 60 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ಗಾಗಿ ಟಿಜೆ ಕಿರ್ಕ್‌ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ – ಸರ್ಕಾರದ ಲಾಭದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಾದ ಆಹಾರ ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಬ್ಸಿಡಿ ವಸತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುವ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ವಲಸಿಗರಿಗೆ, ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೂರದೃಷ್ಟಿಯ ಹೊಸ ನೀತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಶಾಶ್ವತ ಕಾನೂನು ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾನೂನು ವಲಸೆಯ ಹರಿವು ಮತ್ತು ಬಡ ವಲಸಿಗರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು.

ಈ ಕ್ರಮವು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಸವಲತ್ತುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿರುವ ವಲಸಿಗರ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಇದು ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಶಾಶ್ವತ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ – ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬಹುದು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕೆನ್ನೆತ್ ಟಿ. ಕುಕಿನೆಲ್ಲಿ II ಘೋಷಿಸಿದರು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ನಿಯಂತ್ರಣ, ದೇಶಕ್ಕೆ ಬರುವ ವಲಸಿಗರು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಇದು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು.

“ಇದರ ಲಾಭ ತೆರಿಗೆ ನಮ್ಮ ವಲಸೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಜನರನ್ನು ಅಮೆರಿಕನ್ ಪ್ರಜೆಗಳಾಗಿ, ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಶಾಶ್ವತ ನಿವಾಸಿಗಳಾಗಿ, ಮೊದಲು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಎರಡು ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಲ್ಲಬಲ್ಲ, ಕಲ್ಯಾಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸದ, ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸೇರಲು ಜನರನ್ನು ಕರೆತರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯರ್ಸ್ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಧುನಿಕ ಕಲ್ಯಾಣ ರಾಜ್ಯದ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಅದು ತುಂಬಾ ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಕುಕಿನೆಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಹೊಸ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ವೀಸಾಗಳಲ್ಲಿರುವ ವಲಸಿಗರ ಆರ್ಥಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವು ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್ ಬಯಸಿದಾಗ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ವಲಸಿಗರ ವಯಸ್ಸು, ಆರೋಗ್ಯ, ಕುಟುಂಬದ ಸ್ಥಿತಿ, ಸ್ವತ್ತುಗಳು, ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು, ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ವಲಸಿಗನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಳಕೆದಾರನಾಗಬಹುದೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು, ಅವರಿಗೆ ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್ ನಿರಾಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ದೇಶದಿಂದ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಲು ಆದೇಶಿಸಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ವಿಶಾಲವಾದ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದರು ಈಗಾಗಲೇ ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ, ನಿರಾಶ್ರಿತರಿಗೆ ಮತ್ತು ಆಶ್ರಯ ಪಡೆಯುವವರಿಗೆ ಅಥವಾ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ವಲಸೆ ವಕೀಲರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಒಳಪಡದವರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಲಸಿಗರು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಯೋಜನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಸುದ್ದಿ ಒಂದು ಕ್ರೂರ ಹೊಸ ಹೆಜ್ಜೆ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ವಲಸಿಗರನ್ನು ಮತ್ತು ಬಣ್ಣದ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರೀಕರಿಸುವುದು: ನಿಮಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಗತವಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಲಸೆ ಕಾನೂನು ಕೇಂದ್ರದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಮರಿಯೆಲೆನಾ ಹಿಂಕಾಪಿಕ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಇದು ಭೀಕರವಾದ ಮಾನವೀಯ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ, ಕೆಲವು ಕುಟುಂಬಗಳು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆಯನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ದಶಕಗಳಿಂದ ಹಾನಿಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಾಗುವುದು. ”

ಸೋಮವಾರದ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಲಸೆ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ನಿಬಂಧನೆಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಸಂಘಟಿತ ದಾಳಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ, ಅಕ್ರಮ ವಲಸೆಯ ಅಪಾಯಗಳೆಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ವಲಸೆಗೆ ಹೊಸ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಯಮವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಸ್ಟೀಫನ್ ಮಿಲ್ಲರ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಆದ್ಯತೆಯೆಂದರೆ, ವಲಸಿಗರನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ಗೆ ಬರಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಿದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕ ನಿಯಮ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಶ್ರೀ ಮಿಲ್ಲರ್ ಪದೇ ಪದೇ ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅದು ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಅದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದರಲ್ಲೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎಲ್. ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳ ಮಾಜಿ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ಸಿಸ್ನಾ ಅವರು ನಿಯಮವನ್ನು ಮುಗಿಸುವ ಭರಾಟೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದ್ದರು, ಅದರ ಕರಡುಗಳು ಹಲವಾರು ನೂರು ಪುಟಗಳಷ್ಟು ಉದ್ದ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಸಿಸ್ನಾ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ವರ್ಜೀನಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಮತ್ತು ವಲಸೆಗಾರರಿಂದ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ಅವಲಂಬಿಸಬಾರದು ಎಂಬ ಮಿಲ್ಲರ್ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ವಲಸೆ ಹಾರ್ಡ್-ಲೈನರ್ ಶ್ರೀ ಕುಸ್ಸಿನೆಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು.

60 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿರುವ ಸಂಕೀರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣವು ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬರುವ ಜನರ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಪ್ರಬಲ ಹೊಸ ಸಾಧನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ , ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ತಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಬಲ್ಲ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ “ತಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವವರು” ಅಲ್ಲ.

ವಲಸಿಗರು ತಮ್ಮನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಅವರಿಗೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಹೊಸ ನಡೆ ವಲಸಿಗರ ಆರ್ಥಿಕ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಆ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರ ಭಾಗವಾಗಿಸಿದೆ.

ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮಾತನಾಡುವ ಅರ್ಜಿದಾರರು support ಪಚಾರಿಕ ಬೆಂಬಲ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್ ನೀಡಿದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ವಸತಿ ಚೀಟಿಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೆಡಿಕೈಡ್‌ಗೆ ದಾಖಲಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸೂಚಿಸುವವರಿಗಿಂತ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಠಿಣ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ನೀತಿಯು ಶ್ರೀಮಂತ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಮೇರಿಕನ್ ವಲಸೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಿಮ್ಮ ದಣಿದ, ನಿಮ್ಮ ಬಡ, ನಿಮ್ಮ ಜನಸಮೂಹವನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಫಲಕದ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ” ಎಂದು ಕುಕಿನೆಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಸ್ಟ್ಯಾಚ್ಯೂ ಆಫ್ ಲಿಬರ್ಟಿಯಿಂದ ಏನನ್ನೂ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಸುದೀರ್ಘ ಇತಿಹಾಸ ನಮ್ಮಲ್ಲಿದೆ. ”

ಆದರೆ ವಲಸೆ ವಕೀಲರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಮೇಲೆ ಕೋಪದಿಂದ, ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ವಲಸಿಗರು ವಸತಿ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದ ಕ್ರೂರ ನೀತಿಯೆಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಅವರ ವಲಸೆ ಸ್ಥಿತಿ ಅಥವಾ ಅವರಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರ ಸ್ಥಾನಮಾನದ ಮೇಲೆ ಉಂಟಾಗುವ ಪರಿಣಾಮದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕುಟುಂಬ.

“ಶ್ರೀಮಂತರಿಗಾಗಿ ವಲಸೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲು ನಾಚಿಕೆಗೇಡಿನ ತಂತ್ರದಲ್ಲಿ ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಯಮವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ನಾಚಿಕೆಪಡಬೇಕು” ಎಂದು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಲಸೆ ನೀತಿ ಕೇಂದ್ರದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಸಿಂಥಿಯಾ ಬುಯಿಜಾ ಹೇಳಿದರು. “ಆಡಳಿತದ ದ್ವೇಷ ತುಂಬಿದ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಂತ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ನಾವು ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸಮುದಾಯ, ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾನವೀಯತೆಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತೇವೆ.”

ಹೊಸ ನಿಯಮದಿಂದ ಮುಟ್ಟಿದ ಭಯ ಕೊಲಂಬಿಯಾದ 28 ವರ್ಷದ ಮರಿಯಾ ಹೆಣ್ಣು ಮಗುವಿಗೆ ಐದು ತಿಂಗಳ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಕರಡು ಆವೃತ್ತಿಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕ ನಿಯಮದ ಸುದ್ದಿ. ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಬಾಲ್ಯದ ಗೆಳೆಯ ಪತಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರವಾಸಿ ವೀಸಾದಲ್ಲಿ ಅವಳು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಜಕನಾಗಿ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಮಾರಿಯಾ ಅವರ ಪತಿ, ಎ ಪ್ರೌ school ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕರು, ಬೇಸಿಗೆಯ ವಿರಾಮದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದರು, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮಹಿಳೆಯರು, ಶಿಶುಗಳು ಮತ್ತು ಡಬ್ಲ್ಯುಐಸಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪೂರಕ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಹೊಸ ನಿಯಮವು ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅಂತಹ ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೋರಿ ದಂಡ ವಿಧಿಸುವುದಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಅದನ್ನು ಹೇಗಾದರೂ ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ಬಳಸಬಹುದೆಂಬ ಆತಂಕವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಸಹಾಯವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದೆಂದು ಅವಳು ಬಯಸಿದ್ದಾಳೆಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದಳು.

“ನನಗೆ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕೊಲಂಬಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಮಾರಿಯಾ, ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದ ಕಾರಣ ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ಹೆಸರನ್ನು ಬಳಸದಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಳು. ಅಮೆರಿಕದ ವಲಸೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು. “ಇದೀಗ ನಾವು ಅದನ್ನು ಬಳಸಬೇಕಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು: “ಏನಾಗುತ್ತದೆಯೋ, ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಮಗು ಸರಿಯಾಗಿದೆ, ಸರಿ?”

ನಿಯಮವು ಎಷ್ಟು ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ವಿವಾದದಲ್ಲಿದೆ . ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು “ಆಳವಾದ” ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಿಲ್ಲ, ಹಿರಿಯ ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರ ಪ್ರಕಾರ, ನಿಯಮದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಅನಾಮಧೇಯತೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ಹೋಮ್ಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಫೆಡರಲ್ ರಿಜಿಸ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರತಿವರ್ಷ 382,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಲಸಿಗರು ತಮ್ಮ ವಲಸೆ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶುಲ್ಕ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ದಾಖಲೆರಹಿತ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ 324,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಕೈಬಿಡುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಲಾಭದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಸೇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ 26 ಮಿಲಿಯನ್ ವಲಸಿಗರು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸ್ವೀಕಾರವು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ.

ವಲಸಿಗರು ತಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಭಯದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಅರ್ಹರಾಗಿರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು, “ಯಾರಾದರೂ ನಿರಾಕರಿಸಿದರೂ ಇಲ್ಲವೇ, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಅದು ನಿರ್ಧಾರ ಭವಿಷ್ಯದ ವಲಸೆ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಅನ್ಯಲೋಕದವರು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಾರದು. ”

ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗದಂತೆ ತಡೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ವಲಸೆ ಗುಂಪುಗಳು ಆಡಳಿತದ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿವೆ. ect. ಕಳೆದ ಹಲವಾರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಾಮೆಂಟ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹತ್ತಾರು ಜನರು ನಿಯಮವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು.

ಫೆಡರಲ್ ರಿಜಿಸ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಅಂಗೀಕಾರದೊಂದಿಗೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಕೆಲವು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರರು ನಿಯಮಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿದರೆ , ಬಹುಪಾಲು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರರು ನಿಯಮವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು. ”