ಯು.ಎಸ್. ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿ 2020 ರೇಸ್ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು

ಯು.ಎಸ್. ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿ 2020 ರೇಸ್ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು

ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಸೀಮಿತ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿವೆ, ಆದರೆ ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್ ಕಾಸಿಮ್ ಸುಲೈಮಾನಿ ಅವರ ಹತ್ಯೆಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸಿ.

<ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ =" (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ- ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 2dp px), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 192dpi) "> <ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ =" (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 1), ( ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 1), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 1dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ನಿಮಿಷ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ : 96dpi) ">
ಕ್ರೆಡಿಟ್ … ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ಗಾಗಿ ಜೋರ್ಡಾನ್ ಗೇಲ್

ಇರಾನಿನ ಜನರಲ್ ಕಾಸಿಮ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಅಮೆರಿಕದ ಮಿಲಿಟರಿ ಮುಷ್ಕರವು ಶುಕ್ರವಾರ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕದ ಮೂಲಕ ತಕ್ಷಣವೇ ಏರಿತು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಇದುವರೆಗೆ ದೇಶೀಯ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಓಟದ ಮುಂಚೂಣಿಗೆ ತಳ್ಳಿತು. ನೀತಿ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಯುದ್ಧ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮುಷ್ಕರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದು, ಕನಿಷ್ಠ ಮೇಲ್ಮೈ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಕರೆಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಅಜಾಗರೂಕ ಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಒಲವು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣ ಯುದ್ಧದ ಸಾಧ್ಯತೆ. ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುವಲ್ಲಿ ಸುಲೈಮಾನಿಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹಲವಾರು ಅಸಹ್ಯಪಡಿಸಿದರೆ, ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳು ಅವರ ನಿಧನದ ಸಂದರ್ಭಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷಪಡುವ ಬದಲು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋಸೆಫ್ ಆರ್. ಬಿಡೆನ್ ಜೂನಿಯರ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ “ಒಂದು ಕೋಲನ್ನು ಎಸೆದಿದ್ದಾರೆ ಈ ದಾಳಿ “ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿನಾಶಕಾರಿ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಹತ್ತಿರ ತರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ವರ್ಮೊಂಟ್‌ನ ಸೆನೆಟರ್ ಬರ್ನಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಯು ಮತ್ತೊಂದು ದುಬಾರಿ ಯುದ್ಧವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು” ಎಂದು ಸೆನೆಟರ್ ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್‌ನ ಎಲಿಜಬೆತ್ ವಾರೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಶುಕ್ರವಾರ, ಎನ್ಎಚ್‌ನ ನಾರ್ತ್ ಕಾನ್ವೇಯಲ್ಲಿ, ಸೌತ್ ಬೆಂಡ್‌ನ ಮಾಜಿ ಮೇಯರ್, ಇಂಡಿಯನ್ ಪೀಟ್ ಬುಟ್ಟಿಗೀಗ್ ಈ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಒಬಾಮಾ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರೂ ಮಾಡಿದ “ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಕ್ರಿಯೆ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯು. ಬುಷ್ ಆಡಳಿತಗಳು ಸುಲೈಮಾನಿ ವಿರುದ್ಧ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಿರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದವು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

“ನಾವು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಿಂದ ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಬೇರೆ ಏನನ್ನೂ ಕಲಿತಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ 20 ವರ್ಷಗಳು, ಮುಂದಿನದನ್ನು ನೀವು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸದ ಹೊರತು ಕೆಟ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಶ್ರೀ ಬುಟ್ಟಿಗೀಗ್ ಹೇಳಿದರು, ಅನೌಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಶರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಟೈ ಮೇಲೆ ಸೂಟ್ ಜಾಕೆಟ್ ಧರಿಸಿ, ಆ ಕ್ಷಣದ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತಿಳಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರಮುಖ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿವೆ, ವಿದೇಶಿ ಯುದ್ಧಗಳು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಚರ್ಚೆಯ ಹಾದಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಶ್ರೀ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್, ಇರಾನಿನ ಕಮಾಂಡರ್‌ನ ಹತ್ಯೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಲು “ಹತ್ಯೆ” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ – ಇದು ಗಂಭೀರವಾದ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪದವಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸುವ 2002 ರ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದ್ದಾಗಿ ಗಮನಸೆಳೆದರು. ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಇದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದರು.

ಅಯೋವಾ ಕಾಕಸ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿನ ಉಳಿದ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ವಿಷಯಗಳು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಘಟನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ತೀವ್ರ ಮತ್ತು ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ ಇರಾನ್ ಜೊತೆಗಿನ ಯಾವುದೇ ಘರ್ಷಣೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ. ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ವಿದೇಶ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಸೀಮಿತ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿವೆ. ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ, ತೆರಿಗೆ ವಿಧಿಸುವಿಕೆ, ವಲಸೆ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಬಂದೂಕು ನಿಯಂತ್ರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಚರ್ಚಾ ಹಂತದ ಡ್ಯುಯೆಲ್‌ಗಳು ನಡೆದಿವೆ, ಆದರೆ ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನ ಪಾತ್ರ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಮಿಲಿಟರಿ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗದ ಬಗ್ಗೆ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೋಡುತ್ತಿದೆ. .

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

2020 ರಲ್ಲಿ, ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಸುದೀರ್ಘ ಸಂಘರ್ಷದ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸಬಹುದು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆ, ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಜನಾಂಗದ ಆಚೆಗೆ. ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ವಿದೇಶಿ ಯುದ್ಧಗಳಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದರು, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಸಾಪೇಕ್ಷ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವಾರ್ಥದ “ಅಮೇರಿಕಾ ಫಸ್ಟ್” ನೀತಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಗ್ರಹಿಕೆಗೆ ಕಾರಣ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆದರೆ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಂದ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಸೆಳೆದಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಒಳಗೆ ಪಕ್ಷ, ಸಿರಿಯಾದಿಂದ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಪುಲ್ಬ್ಯಾಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಇರಾಕ್ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸ್ಫೋಟವು ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯ ಸಂದೇಶದ ಮೇಲೆ ಎರಡನೇ ಅವಧಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅವರ ಗುರಿಯನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸಂಕೀರ್ಣಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ, ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಅನುಭವವನ್ನು ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಸ್ವತ್ತು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಅವರ ಜಾಗತಿಕ ಸ್ಥಾನಮಾನ ಮತ್ತು ಸೆನೆಟ್ನಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಅವರ ಹಿನ್ನೆಲೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಅಮೇರಿಕನ್ ಮೈತ್ರಿಗಳನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವುದನ್ನು ತಮ್ಮ ಅಭಿಯಾನದ ಕೇಂದ್ರ ವಿಷಯವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರ ಕೂಟಗಳಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪಂಚ್ ಲೈನ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು.

ಶುಕ್ರವಾರ, ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಘೋಷಿಸಿದರು ಟ್ವಿಟರ್ ಜಗತ್ತನ್ನು “ಅನಿಯಮಿತ, ಅಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾದ ಅಸಮರ್ಥ ಕಮಾಂಡರ್ ಇನ್ ಚೀಫ್ನಿಂದ ಅಂಚಿಗೆ ತಂದಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್ ತನ್ನನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುತ್ತಾ, ಮಿ. .

“ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅಮೆರಿಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುವ ಪ್ರತಿದಿನ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ದಿನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಚರ್ಚೆ ಮಿಸ್ಟರ್. ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ವ್ಯಾಪಕ ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಸ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಚರ್ಚೆಗೆ ಮುಂದಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ, ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಏಕಾಏಕಿ ಮತ್ತು ಸುಲೇಮಾನಿ ಹತ್ಯೆಗಳು ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುವ ಮೊದಲೇ.

ಶ್ರೀ. ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ತನ್ನ ಯುದ್ಧವಿರೋಧಿ ದಾಖಲೆಯ ಮೇಲೆ ಸತತವಾಗಿ ಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸಿದ್ದಾನೆ, ಮತ್ತು ಇರಾಕ್ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಶ್ರೀ ಬಿಡನ್ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಅವರು ಪದೇ ಪದೇ ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಆ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರ ವಿರುದ್ಧ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು. ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಶ್ರೀ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಅವರ ಸಹಾಯಕರು ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ < 1991, 1998, 2002 ಮತ್ತು 2014 ರಲ್ಲಿ ಇರಾಕ್ ಯುದ್ಧದ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಗತಿಪರ ಶಾಸಕರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಶ್ರೀ. ಪ್ರಚಾರ ಅಥವಾ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಅನುಭವವು ಯಾವಾಗಲೂ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿ, ಇರಾಕ್ ಬಗ್ಗೆ ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ನಿಲುವುಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬುಟ್ಟಿಗೀಗ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಅನನುಭವದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

<ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

“ನನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಟ್ಟ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅವರು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು, ಇದು ಇರಾಕ್ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುವ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿತ್ತು,” ಶ್ರೀ ಅಯೋವಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಬುಟ್ಟಿಗೀಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಬುಟ್ಟಿಗೀಗ್ ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಮಿಲಿಟರಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ವಿಶಿಷ್ಟ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು.

ಮಿಸ್. ವಾರೆನ್ ಕೂಡ ಈ ಹಿಂದೆ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಮಿಲಿಟರಿ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶಯದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ತನ್ನ ಯುದ್ಧ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಈ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕು ಎಂದು ಪತನದ ಚರ್ಚೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಆ ನಿಲುವು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ವಿಭಜಿಸುವ ರೇಖೆಯಾಗಬಹುದು, ಅವಳಂತಹ ಪ್ರಗತಿಪರರನ್ನು ಮತ್ತು ಶ್ರೀ. ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ರೀ ಬಿಡೆನ್ ಮತ್ತು ಇತರರಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್"> <

ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿದೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಮಾಜಿ ಮೇಯರ್ ಮೈಕೆಲ್ ಆರ್. ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಅವರು “ಗಂಭೀರ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು” ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಆದರೆ ಮಿನ್ನೇಸೋಟದ ಸೆನೆಟರ್ ಆಮಿ ಕ್ಲೋಬುಚಾರ್ ಅವರು “ವ್ಯಾಪಕ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಲು ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿದರು. ”

ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸುವ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಕೆಲವು ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನಗಳಿವೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನುಭವದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಅನುಕೂಲಕ್ಕಾಗಿ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 2003 ರಲ್ಲಿ, ಸದ್ದಾಂ ಹುಸೇನ್ ಅವರನ್ನು ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವುದು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಹಂತದ ಅಂತಿಮ ಹಂತಕ್ಕೆ ಒಂದು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಾಗಿ ರೂಪುಗೊಂಡಿತು, ಇದು ಸೆನೆಟ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಂಬಂಧ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ವಿಯೆಟ್ನಾಂನ ಅನುಭವಿ ಜಾನ್ ಎಫ್. ಕೆರ್ರಿ ಅವರನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿತು.

ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, 2007 ರಲ್ಲಿ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಸೈನ್ಯದ ಉಲ್ಬಣ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಬೆನಜೀರ್ ಭುಟ್ಟೊ ಅವರ ಹತ್ಯೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲಾಗದ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿತು, ಅದು ಯುದ್ಧ ವೀರರಾದ ಜಾನ್ ಎಸ್. ಮೆಕೇನ್ ಅವರ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅಭಿಯಾನವು ಇರಾಕ್ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಯುದ್ಧಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಕೆವಿನ್ ಮ್ಯಾಡೆನ್, ಶ್ರೀ ಬುಷ್ ಮತ್ತು ಮಿಟ್ ರೊಮ್ನಿ ಅವರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರಗಳಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಯು ಚುನಾವಣಾ ವಿಷಯವಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ – ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ – ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಬಾಹ್ಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ. 2012 ರ ಶರತ್ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಬೆಂಗಾಜಿ ದಾಳಿ ಮತ್ತು 2015 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಪ್ಯಾರಿಸ್ ನೈಟ್‌ಕ್ಲಬ್ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವನ್ನು ಇತರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿ ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

”ಪ್ರತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲೂ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಬೇಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಗಮನವು ದೊಡ್ಡ ಘಟನೆಗಳಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಶ್ರೀ ಮ್ಯಾಡೆನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರತಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಈ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಮತದಾರರು ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಗಳವರೆಗಿನ ಎಲ್ಲ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಯ ಮಸೂರದ ಮೂಲಕ ಚುನಾವಣೆಯ ಹಕ್ಕನ್ನು ಮರುಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಾರೆ. ”

ರೀಡ್ ಜೆ. ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ನಾರ್ತ್ ಕಾನ್ವೇ, ಎನ್ಎಚ್

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ =" ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್ ">