ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಲೇನ್ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ‘ರಿವೆಂಜ್ ಈಸ್ ಕಮಿಂಗ್’ ಎಂಬ ಕೂಗು

ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಲೇನ್ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ‘ರಿವೆಂಜ್ ಈಸ್ ಕಮಿಂಗ್’ ಎಂಬ ಕೂಗು

ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಂತೆ ಯುಎಸ್ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಪ್ರಮುಖ ಇರಾಕಿನ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಇರಾನಿನ ಜನರಲ್ ಹತ್ಯೆಗೆ ಹತ್ತಾರು ಜನರು ಶೋಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಇರಾನ್‌ನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ಬ್ರೇಸ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

<ಫಿಗರ್ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಮಾಧ್ಯಮ" ಐಟಂ = "https: // static01 .nyt.com / images / 2020/01/05 / world / 05iraq-funerals-SUB / merlin_166642314_5cb6c8b8-5121-47a1-b02a-bfe0af77ab1d-articleLarge.jpg? quality = 90 & auto = webp "itemprop =" relatedMedia "items itemtype = "http://schema.org/ImageObject" role = "group">

<ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ =" (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599 ಪಿಕ್ಸ್) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599 ಪಿಕ್ಸ್) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ -ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ನಿರ್ಣಯ n: 2dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ನಿಮಿಷ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 192dpi) "> <ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ =" (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 1) , (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 1), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 1dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ನಿಮಿಷ -resolution: 96dpi) ">  ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್ ಕಾಸ್ಸಿಮ್ ಸುಲೈಮಾನಿ, ಅಬು ಮಹ್ದಿ ಅಲ್-ಮುಹಂದಿಸ್ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರದ ಅಮೆರಿಕನ್ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯ ಇತರ ಬಲಿಪಶುಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಬಾಲಾದಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ.
ಕ್ರೆಡಿಟ್ … ಅಜೆನ್ಸ್ ಫ್ರಾನ್ಸ್-ಪ್ರೆಸ್ – ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

  • <ಸಮಯದ ಡೇಟೈಮ್ = "2020-01-04T07: 02: 03-05: 00"> ಜನ. 4, 2020

ಬಾಗ್ದಾದ್ – ಕಳೆದ ವಾರ ಬಾಗ್ದಾದ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಬಳಿ ಅಮೆರಿಕದ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಇಬ್ಬರು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮಿಲಿಟರಿ ನಾಯಕರಿಗೆ ಇರಾಕ್ ಜಂಟಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಹತ್ತಾರು ಇರಾನಿನ ಪರ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಿದರು ಬಾಗ್ದಾದ್ ಮೂಲಕ, ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಬೀಸುವುದು ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ “ಸೇಡು ಬರುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಜಪಿಸುವುದು.

ಇರಾನ್‌ನ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಭದ್ರತಾ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಮೇಜರ್ ಜನರಲ್ ಕಾಸಿಮ್ ಸುಲೈಮಾನಿ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರ ನಡೆದ ಅಚ್ಚರಿಯ ಹತ್ಯೆ ಮತ್ತು ಅಬು ಮಹ್ದಿ ಅಲ್-ಮುಹಂಡಿಸ್ , ಇರಾಕಿನ ಪ್ರಬಲ ಸೇನಾ ಕಮಾಂಡರ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿ, ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಾದ್ಯಂತ ತಪ್ಪು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.

ಇರಾನ್‌ನ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನಾಯಕ ಅಯತೊಲ್ಲಾ ಅಲಿ ಖಮೇನಿ, “ಬಲಶಾಲಿ ಸೇಡು ”ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯವರ ಸಾವಿಗೆ ದೇಶವು ಶೋಕಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಇರಾಕ್ನಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲು ಕರೆಗಳು ವೇಗಗೊಂಡಿವೆ. ಪ್ರದೇಶದಾದ್ಯಂತ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ನಡುವೆ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದ ನೆರಳು ಯುದ್ಧವು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಸಂಘರ್ಷಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಆತಂಕಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ.

<ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

62 ವರ್ಷದ ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿ ತಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಹುಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದರು ಗಾಜಾ, ಲೆಬನಾನ್, ಸಿರಿಯಾ, ಇರಾಕ್ ಮತ್ತು ಯೆಮೆನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪುಗಳೊಂದಿಗೆ ಇರಾನ್‌ನ ಸಂಬಂಧಗಳ ಜಾಲವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು .

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಇರಾನ್ ತನ್ನ ಹತ್ಯೆಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅದನ್ನು ಆರಿಸಿದರೆ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಅಥವಾ ಅಮೆರಿಕದ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಾದ ಇಸ್ರೇಲ್, ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಅಥವಾ ಪರ್ಷಿಯನ್ ಕೊಲ್ಲಿಯ ಇತರ ದೇಶಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಆ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮಿತ್ರಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಟೆಹ್ರಾನ್ ಹಾಗೆ ಮಾಡಬಹುದು.

<ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಏರಿಯಾ- label = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆದರೆ ಇರಾನ್ ತನ್ನ ಪ್ರತೀಕಾರದ ಬೆದರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ, ಯಾವಾಗ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗ ಉತ್ತಮವಾಗಲಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬಲವಾದ ಶತ್ರುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಕಲ್ಪವನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ದೇಶವು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ತನ್ನನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಬಲವಾದ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ಅದು ಕೆಲವು ವಿದ್ವಾಂಸರು ಇರಾನ್‌ನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ಸೂಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

“ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ, ಇರಾನ್ ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುಎಸ್ ನೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಿಂದ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಲಂಡನ್ ಮೂಲದ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಚಥಮ್ ಹೌಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಆಫ್ರಿಕಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಲೀನಾ ಖತೀಬ್ ಹೇಳಿದರು.

<ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

“ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಹೊಸ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಇರಾನ್‌ನ ವಿಲಕ್ಷಣ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇರಾನ್ ಅನ್ನು ತಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಒಂದು ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಗುಂಪುಗಳಾದ ಹಮಾಸ್ ಮತ್ತು ಗಾಜಾದ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಜಿಹಾದ್, ಲೆಬನಾನ್‌ನ ಹೆಜ್ಬೊಲ್ಲಾ, ಯೆಮನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಹೌತಿ ಬಂಡುಕೋರರು ಮತ್ತು ಒಂದು ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಇರಾನ್ ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಹಲವಾರು ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ನಂಬಬಹುದು. ಇರಾಕ್ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಹೋರಾಟದ ಗುಂಪುಗಳು ಅಮೆರಿಕಾದ ಸೈನ್ಯದ ಸಣ್ಣ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದಲ್ಲಿ ತೈಲ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಪರ್ಷಿಯನ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಜನನಿಬಿಡ ಹಡಗು ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ದೇಶಿತ ಟ್ಯಾಂಕರ್ ಸಂಚಾರ. ಇರಾನ್‌ನ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರೆವಲ್ಯೂಷನರಿ ಗಾರ್ಡ್ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ನ ಹಿರಿಯ ಕಮಾಂಡರ್ ಗಲ್ಫ್‌ನಲ್ಲಿನ ಹಡಗುಗಳ ಮೇಲೆ ಸಂಭವನೀಯ ದಾಳಿಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು, ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಗಣರಾಜ್ಯದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಇರಾನ್ ಪ್ರತೀಕಾರ ತೀರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಜನರಲ್. ದಕ್ಷಿಣ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಕೆರ್ಮನ್‌ನ ಕಾವಲುಗಾರರ ಕಮಾಂಡರ್ ಘೋಲಮಾಲಿ ಅಬುಹಮ್ಜೆ ಶುಕ್ರವಾರ ತಸ್ನಿಮ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಶನಿವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಹಾರ್ಮುಜ್ ಜಲಸಂಧಿಯು ಪಶ್ಚಿಮಕ್ಕೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅಮೇರಿಕನ್ ವಿಧ್ವಂಸಕರು ಮತ್ತು ಯುದ್ಧನೌಕೆಗಳು ಅಲ್ಲಿಗೆ ದಾಟುತ್ತವೆ. ”

ಇರಾನ್ ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ” ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ ಅಮೇರಿಕನ್ ಗುರಿಗಳನ್ನು “ಗುರುತಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು” ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಸುಮಾರು 35 ಯುಎಸ್ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಲ್ ಅವೀವ್ ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾದ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಉದ್ವೇಗ ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಸಂಕೇತಿಸಿದಂತೆ ಅವು ವಿಪತ್ತು ಸಂಭವಿಸುವ ಯುದ್ಧದ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರಬಹುದು. ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಅಲ್-ಮುಹಂದಿಸ್ ಅವರ ಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ, ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿಲ್ಲ – ಆದರೂ ಇಬ್ಬರೂ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.

ಜಂಟಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ, ಸದ್ದಾಂ ಹುಸೇನ್ ಪತನದ ನಂತರ ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ರಾಜ್ಯ ಸಮಾರಂಭವೊಂದರ ಹತ್ತಿರ, ಇರಾನ್‌ನ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ತಂಭವನ್ನು ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕಿಡಲಾಗಿತ್ತು. ದುಃಖತಪ್ತರಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಇರಾಕ್‌ನ ಜನಪ್ರಿಯ ಕ್ರೋ ization ೀಕರಣ ಪಡೆಗಳ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು, ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಒಗ್ಗೂಡಿದ ಸೇನಾಪಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಈಗ ಇರಾಕಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆ ಸೈನಿಕರಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಇರಾನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ; ಅವರ ಹೋರಾಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಗುಂಪುಗಳ ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಅವರು ಮುಖಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಜಪಿಸಿದರು: “ಅಬು ಮಹ್ದಿ ಅಲ್-ಮುಹಂದಿಗಳ ರಕ್ತವು ವ್ಯರ್ಥವಾಗಿ ಚೆಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ. ಸೇಡು ಬರುತ್ತಿದೆ. ”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ =" ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್ ">

ಶ್ರೀ ಅಲ್-ಮುಹಂದಿಸ್ ಅವರ ನಷ್ಟವು ಒಂದು ಆಳವಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ ಇರಾಕಿನ ಹೋರಾಟಗಾರರು, ಇರಾನ್‌ಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಮಿಲಿಟಿಯ ನಾಯಕನಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ಇರಾಕಿನ ರಾಜಧಾನಿಯಾದ ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನತ್ತ ಗುಡಿಸಲು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರಿಂದ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು 2014 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರಚನೆಯಾದಾಗ ಸಶಸ್ತ್ರ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿಯೂ ಅವರನ್ನು ನೋಡಿದರು.

ಮಿಲಿಟಿಯರನ್ನು ಇರಾಕಿ ಮಿಲಿಟರಿಯ under ತ್ರಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತರಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಅಲ್-ಮುಹಂದಿಸ್ ಅವರ ಉಪ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದರು.

ಅನೇಕರು ಘೋಷಿಸಿದರು: “ನಮ್ಮ ಪುರುಷರು ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಹೆದರುವುದಿಲ್ಲ; ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬನು ತನ್ನ ದಿನದಂದು ಸಾಯುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ, ಅಬು ಮಹ್ದಿ, ಅಬ್ಬರದ ಶಬ್ದವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ =" ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್ ">

ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವುದು ಇರಾನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡ ಬಣಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಹೊಡೆತವಾಗಿತ್ತು, ಅವರ ಸಾವಿಗೆ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಶೋಕವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಶರ್ ಅಲ್-ಅಸ್ಸಾದ್‌ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ನ ಹತೋಟಿ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದ ಮೇಲೆ ನೋವುಂಟುಮಾಡುವ ಯೆಮನ್‌ನ ಹೌತಿ ಬಂಡುಕೋರರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಮಾರ್ಷಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅರಬ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅವರನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಿದರು.

“ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಕೊಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ, ” ಮುಂದಿನ ಪುಟದ ಸಂಪಾದಕೀಯ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದ ಅರಬ್ ಸುದ್ದಿಗಳಲ್ಲಿ.

“ಕಾಸಿಮ್ ಸುಲೈಮಾನಿಗೆ ಕಣ್ಣೀರು ಸುರಿಸಬಾರದು; ಅವರು ಈ ಅಪರಾಧಗಳಿಂದ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಪಾರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ”ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆಯ ಸಂಪಾದಕ ಫೈಸಲ್ ಅಬ್ಬಾಸ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯ ದೇಹವನ್ನು ನಜಾಫ್‌ಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯಲಾಗುವುದು, ಪ್ರಮುಖ ಶಿಯಾ ಸಮಾಧಿ ಸ್ಥಳವಾದ ಇರಾಕ್ ನಂತರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಭಾನುವಾರ ಇರಾನ್‌ನ ಮಶಾದ್‌ಗೆ ಹಾರಿತು. ಸೋಮವಾರ ಟೆಹ್ರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಜನರಲ್‌ನನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಅವರ own ರಾದ ಕೆರ್ಮನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಾಧಿ ಮಾಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಇರಾನ್‌ನ ತಸ್ನಿಮ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಕರೆ ಮಾಡಿದೆ ಇರಾಕ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹೋಗಲು ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ, ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನೌಕಾಪಡೆಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಗುರುವಾರ 82 ನೇ ವಾಯುಗಾಮಿ ವಿಭಾಗದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಈ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮುಷ್ಕರದ ನಂತರ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಈ ದಾಳಿಯನ್ನು “ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ” ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು “ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರೆ” ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮುಷ್ಕರ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇರಾನ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಆದರೆ ವಿಮರ್ಶಕರು ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ರಾಜಕೀಯ ಹತ್ಯೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಈ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಅಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಶನಿವಾರ, ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ವಾಂಗ್ ಯಿ ದೂರವಾಣಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ತನ್ನ ಇರಾನಿನ ಪ್ರತಿರೂಪವಾದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಜಾವಾದ್ ಜರೀಫ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ, “ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಕ್ರಮವು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಬಂಧಗಳ ಮೂಲಭೂತ ರೂ ms ಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ.”

“ಚೀನಾ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೊರಡಿಸಿದ ಕರೆಯ ಸಾರಾಂಶ .

ರಷ್ಯಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಸೆರ್ಗೆಯ್ ಲಾವ್ರೊವ್ ಅವರು ಶ್ರೀ ಜರೀಫ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ರಷ್ಯಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನ ಇಂತಹ ಕ್ರಮಗಳು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನಿನ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಜೀನ್-ಯ್ವೆಸ್ ಲೆ ಡ್ರಿಯಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ವಾಂಗ್ ಅವರು ಇರಾನ್‌ನ ಪರಮಾಣು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಿಗೆ ಕಡಿವಾಣ ಹಾಕುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಚೀನಾ ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಒಪ್ಪಂದವು “ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಸ್ತಂಭ” ಎಂದು ಅವರು ಶ್ರೀ ಲೆ ಡ್ರಿಯಾನ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ ಅದರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ .

ಶನಿವಾರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡವರಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಡೆಲ್ ಇರಾಕ್‌ನ ಅಬ್ದುಲ್ ಮಹ್ದಿ ಮತ್ತು ಅಮ್ಮರ್ ಅಲ್-ಹಕೀಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಹಿರಿಯ ಶಿಯಾ ನಾಯಕರು; ನೂರಿ ಕಮಲ್ ಅಲ್-ಮಾಲಿಕಿ, ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ; ಫಾಲಿಹ್ ಅಲ್ ಫಯಾದ್, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ; ಮತ್ತು ಬದರ್ ಸಂಘಟನೆಯ ನಾಯಕ ಹಾಡಿ ಅಲ್-ಅಮಿರಿ, ಇದು ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಮಿಲಿಷಿಯಾಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಶ್ರೀ. ಸೇನಾ ಹೋರಾಟಗಾರರ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಾಗ ಅಬ್ದುಲ್ ಮಹ್ದಿ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡರು. ಇರಾಕ್ ನಾಯಕನಾಗಿ, ಅವರು ಇರಾನ್, ಅದರ ನೆರೆಯ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ನಡುವೆ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಮುಖಾಮುಖಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ .

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುತ್ತಿನ ಹಿಂಸಾಚಾರವು ರಾಕೆಟ್ ದಾಳಿ ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಅಮೆರಿಕದ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರನನ್ನು ಕೊಂದ ದೇಶದ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ಇರಾಕಿ ಮಿಲಿಟರಿ ನೆಲೆ. ಅದರ ನಂತರ ಅಮೆರಿಕಾದ ದಾಳಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಇರಾಕ್ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಐದು ಜನಪ್ರಿಯ ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವ ಸೇನಾ ನೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ 24 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಿನಗಳ ಮುತ್ತಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ಶನಿವಾರದ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ನಂತರ, ಕೆಲವು ಶೋಕತಪ್ತರು ಮತ್ತೆ ಹಸಿರು ವಲಯಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಅದು ಇರಾಕಿ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲಾಯಿತು.

ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮವು ಅದರ ಪ್ರಸಾರ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಪುಟಗಳನ್ನು ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯ ಸಾವಿನ ಪ್ರಸಾರದೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿಸಿತು, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮಧ್ಯಮವೆಂದು ಗ್ರಹಿಸಿದ ಸುದ್ದಿವಾಹಿನಿಗಳು ಸಹ ಸೇಡು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದವು.

ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯವರ ಮನೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಹಸನ್ ರೂಹಾನಿ ಅವರು ಶನಿವಾರ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದಾಗ, ಅವರೂ ಸಹ ಸೇಡು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು – ಆದರೆ ಮುಕ್ತ ಸಮಯದ ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ.

“ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ತಾವು ಮಾಡಿದ ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು ಏನು ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಶ್ರೀ ರೂಹಾನಿ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಅಪರಾಧ ಕೃತ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅವರು ಇಂದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಮುಂದಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಾರೆ.”

ಜನರಲ್ ಸುಲೈಮಾನಿಯ ಹತ್ಯೆಯು ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕನ್ ವಿರೋಧಿತ್ವವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದವರ ಮೇಲೆ ದೇಶದ ಕಠಿಣ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಎಂದು ಇರಾನ್ನ ಶಾಹಿದ್ ಬೆಹೆಸ್ತಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಹಮೀದ್ರೆಜಾ ಅಜೀಜಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಇರಾನ್‌ನೊಳಗಿನ ಮಧ್ಯಮ ಶಿಬಿರದ ಮುಖವನ್ನು ಸವೆಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಮಧ್ಯಮವರ್ಗವನ್ನು ಹಾರ್ಡ್-ಲೈನರ್‌ಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಿಂದ ಅಲಿಸ್ಸಾ ಜೆ. aria-label = “ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್”>