ಕಾಸ್ಸೆಮ್ ಸೊಲೈಮಾನಿ ಕಥಾವಸ್ತುವು ನಾಲ್ಕು ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೆನೆಟ್ಗೆ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ

ಕಾಸ್ಸೆಮ್ ಸೊಲೈಮಾನಿ ಕಥಾವಸ್ತುವು ನಾಲ್ಕು ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೆನೆಟ್ಗೆ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ

<ವಿಭಾಗ ದತ್ತಾಂಶ-ಪುಟ = "1" ದತ್ತಾಂಶ-ಪುಟ-ಮರೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ = "0" ದತ್ತಾಂಶ-ಬಳಕೆ-ಆಟೋಲಿಂಕರ್ = "ನಿಜ">

ಇರಾನಿನ ಮಿಲಿಟರಿ ನಾಯಕ ಕಾಸೆಮ್ ಸೊಲೈಮಾನಿ ಅವರನ್ನು ಕೊಂದ ಯುಎಸ್ ಮುಷ್ಕರ ಕುರಿತು ಈ ವಾರ ಸೆನೆಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಯೆಮನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರೆವಲ್ಯೂಷನರಿ ಗಾರ್ಡ್ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ (ಐಆರ್‌ಜಿಸಿ) ನಾಯಕನನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವೂ ಅದೇ ದಿನ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಸೆನೆಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೇಳಬೇಡಿ, ಬ್ರೀಫಿಂಗ್‌ಗೆ ಪರಿಚಿತವಾಗಿರುವ ಎರಡು ಮೂಲಗಳು ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಈ ಪ್ರದೇಶದ ನಾಲ್ಕು ಯು.ಎಸ್. ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವ ಸಂಚು ಬಗ್ಗೆ ಸೆನೆಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಸಂಜೆ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ನ ಲಾರಾ ಇನ್‌ಗ್ರಾಮ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ಬಾಗ್ದಾದ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯು “ಬಹುಶಃ” ಗುರಿಗಳಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಇನ್‌ಗ್ರಾಮ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಬ್ರೀಫಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದದ್ದನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿದ್ದು, ಯು.ಎಸ್. ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಸಂಚು ಸಮರ್ಥನೀಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಬ್ರೀಫರ್‌ಗಳು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ. ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮೈಕ್ ಪೊಂಪಿಯೊ, ಸಿಐಎ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಗಿನಾ ಹಾಸ್ಪೆಲ್, ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮಾರ್ಕ್ ಎಸ್ಪರ್, ಜಂಟಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಾರ್ಕ್ ಮಿಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೋಸೆಫ್ ಮ್ಯಾಗೈರ್ ಅವರು ಸದನ ಮತ್ತು ಸೆನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬುಧವಾರ ವಿವರಿಸಿದರು.

ಈ ಎರಡೂ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಬರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಬ್ಬರು ಸೆನೆಟರ್‌ಗಳು ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳು ಸಿಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ನೊಬ್ಬರು, “ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಯೋಜಿತ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಏನನ್ನೂ ನೋಡಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸೆನೆಟರ್ ಕ್ರಿಸ್ ಮರ್ಫಿ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ, ಟ್ವಿಟರ್ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ನಿರ್ದೇಶಕ ಒಂದು ಅನುಸರಣಾ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್ ವಿನಂತಿಸಿದ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಆಡಳಿತವು ಈ ವಾರ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಟ್ಟಿದೆ.

ಸಿಬಿಎಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ದೃ a ಪಡಿಸಿದೆ ವರದಿ .

ಶಹ್ಲೈ, ಕೆಫೆ ಮಿಲಾನೊ ಕಥಾವಸ್ತುವಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ, 2011 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕದ ಸೌದಿ ರಾಯಭಾರಿ ಅಡೆಲ್ ಅಲ್-ಜುಬೀರ್ ಅವರು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಅವರ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಲು ಇರಾನ್ ಯೋಜಿಸಿದ್ದರು. ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಡಿ.ಸಿ ಯಲ್ಲಿರುವ ಜಾರ್ಜ್‌ಟೌನ್, ತದನಂತರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನ ಸೌದಿ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಗಳಿಗೆ ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟಿಸಲು, ಹಾಗೆಯೇ ಇನ್ನೊಂದು ದೇಶದ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸಾಗಿಸಲು ಜನರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಶಹ್ಲೈ million 5 ಮಿಲಿಯನ್ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಜಾನೆ ಇಲಾಖೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಹತ್ಯೆ ಮತ್ತು ದಾಳಿಗಳು. ಶಹ್ಲೈ ಮತ್ತು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಯುಎಸ್ million 15 ಮಿಲಿಯನ್ ಬೌಂಟಿ ಅನ್ನು ನೀಡಿತು. ಯೆಮನ್‌ನಲ್ಲಿ ಐಆರ್‌ಜಿಸಿ ಹಣಕಾಸು ಜಾಲಗಳು.

ಇರಾಕ್ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯು.ಎಸ್. ಪಡೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಡೆಸಿದ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೂರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಶಹ್ಲೈ ಪಾತ್ರವಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಜನವರಿ 2007 ರಲ್ಲಿ, ರಕ್ಷಣಾ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಎಸ್ ಸೈನ್ಯ ಶೈಲಿಯ ಯುದ್ಧ ಸಮವಸ್ತ್ರ ಧರಿಸಿದ ಒಂದು ಡಜನ್ ದಂಗೆಕೋರರು ಇರಾಕಿನ ಪೊಲೀಸರು ಚೆಕ್‌ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜಾರಿಬಿದ್ದು ಕಾರ್ಬಾಲಾದಲ್ಲಿನ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಸೌಲಭ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಯುಎಸ್ ಪಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ರೈಫಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕೈ ಗ್ರೆನೇಡ್‌ಗಳಿಂದ. ನಾಲ್ಕು ಯು.ಎಸ್. ಸೈನಿಕರನ್ನು ಅಪಹರಿಸುವ ಮೊದಲು ದಂಗೆಕೋರರು ಒಬ್ಬ ಸೈನಿಕನನ್ನು ಕೈ ಗ್ರೆನೇಡ್‌ನಿಂದ ಕೊಂದರು, ಅವರನ್ನು ಅವರು ನೆರೆಯ ಪ್ರಾಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಓಡಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ನಾಲ್ವರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದರು. ಇರಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಶಿಯಾ ಉಗ್ರರನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತಗೊಳಿಸಲು ಇರಾನ್ ಹಿಜ್ಬುಲ್ಲಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಗುಪ್ತಚರರು <ಒಂದು ಡೇಟಾ-ಅಮಾನ್ಯ- url- ಪುನಃ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ- http = "" href = "ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. https://www.cbsnews.com/news/us-general-points-finger-at-iran/"> ಕ್ವಾಡ್ಸ್ ಫೋರ್ಸ್‌ಗೆ ಕಾರ್ಬಲಾ ದಾಳಿಯ ಪೂರ್ವ ಜ್ಞಾನವಿತ್ತು .

ಡೇವಿಡ್ ಮಾರ್ಟಿನ್, ಎಡ್ ಓ ಕೀಫ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗರೇಟ್ ಬ್ರೆನ್ನನ್ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.