ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ! – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ! – ಎಎನ್‌ಐ ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜನವರಿ 11, 2020 17:07 IST

ಯುರೋಪ್ [ಯುಕೆ], ಜನವರಿ 11 (ಎಎನ್‌ಐ): ಚಹಾವನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿಯಾದರೂ ಕುಡಿಯುವ ಜನರು ಆರೋಗ್ಯಕರ ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸೊಸೈಟಿ ಆಫ್ ಕಾರ್ಡಿಯಾಲಜಿ (ಇಎಸ್ಸಿ) ಯ ಜರ್ನಲ್ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಪ್ರಿವೆಂಟಿವ್ ಕಾರ್ಡಿಯಾಲಜಿ . br>
ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರಾದ ಡಾ. ಕ್ಸಿನ್ಯಾನ್ ವಾಂಗ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಸೇವನೆಯು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳ ಸಾವಿನ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಹಸಿರು ಚಹಾಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಅತ್ಯಂತ ದೃ ust ವಾದವು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರಿಗೆ. “

ನಡೆಸಿದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾ-ಪಿಎಆರ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ 2 ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 100,902 ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ, ಹೃದಯಾಘಾತ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಅಥವಾ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಇತಿಹಾಸವಿಲ್ಲ.

ಭಾಗವಹಿಸುವವರನ್ನು ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ 7.3 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು 50 ವರ್ಷದ ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು 1.41 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಪರಿಧಮನಿಯ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಚಹಾವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಅಥವಾ ವಿರಳವಾಗಿ ಸೇವಿಸದವರಿಗಿಂತ 1.26 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಂದಿಗೂ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಗ್ರಾಹಕರು ಘಟನೆ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುಗಳ ಶೇಕಡಾ 20 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುಗಳ ಶೇಕಡಾ 22 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಸಾವು.

ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವ ನಡವಳಿಕೆಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಸಂಭಾವ್ಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು 14,081 ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಉಪವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸಮಯದ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳೊಂದಿಗೆ ಶಂಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎರಡು ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸರಾಸರಿ ಅವಧಿಯು 8.2 ವರ್ಷಗಳು, ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರದ ಸರಾಸರಿ ಅನುಸರಣೆ 5.3 ವರ್ಷಗಳು.

ಎರಡೂ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡ ಅಭ್ಯಾಸ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರು ಶೇಕಡಾ 39 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಘಟನೆ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುಗಳ ಶೇಕಡಾ 56 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯ, ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾದ ಎಂದಿಗೂ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳ ಸಾವಿನ ಅಪಾಯವು ಶೇಕಡಾ 29 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಹಿರಿಯ ಲೇಖಕ ಡಾ. ಡಾಂಗ್‌ಫೆಂಗ್ ಗು ಹೇಳಿದರು: “ಸ್ಥಿರವಾದ ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಚಹಾದ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಚಹಾದ ಮುಖ್ಯ ಜೈವಿಕ ಸಕ್ರಿಯ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಾದ ಪಾಲಿಫಿನಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ದೇಹದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಚಹಾ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತೃತ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವನೆಯು ಅಗತ್ಯವಾಗಬಹುದು. “

ಚಹಾ ಪ್ರಕಾರದ ಉಪವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ, ಹಸಿರು ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಘಟನೆಯ ಹೃದಯ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 25 ಶೇಕಡಾ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಗಳಿವೆ. ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು, ಮತ್ತು ಎ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಪ್ಪು ಚಹಾಕ್ಕಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಮಹತ್ವದ ಸಂಘಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.

ಹಸಿರು ಚಹಾದ ಆದ್ಯತೆಯು ಪೂರ್ವ ಏಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡಾ ಗು ಗಮನಿಸಿದರು.

ಎರಡು ಅಂಶಗಳು ಆಟದಲ್ಲಿರಬಹುದು. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಹಸಿರು ಚಹಾವು ಪಾಲಿಫಿನಾಲ್‌ಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿದೆ, ಇದು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಲಿಪಿಡೆಮಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಅದರ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಕಪ್ಪು ಚಹಾವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹುದುಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ಪಾಲಿಫಿನಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ವರ್ಣದ್ರವ್ಯಗಳಾಗಿ ಆಕ್ಸಿಡೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಕಪ್ಪು ಚಹಾವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಚಹಾದ ನಾಳೀಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ಉಂಟಾಗುವ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಲಿಂಗ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು ಅಭ್ಯಾಸದ ಚಹಾ ಸೇವನೆಯ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪುರುಷರಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ದೃ ust ವಾದದ್ದು, ಆದರೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಾಧಾರಣ. ಡಾ. ವಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು: “ಕೇವಲ 20 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಶೇಕಡಾ 48 ರಷ್ಟು ಪುರುಷರು ಚಹಾ ಗ್ರಾಹಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಕಡಿಮೆ ಸಂಭವವಿದೆ ಮತ್ತು ಮರಣವಿದೆ. ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಇದು ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ಮಹತ್ವದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ” “

ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಂತೆ, ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿಗಾಗಿ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಯಾದೃಚ್ ized ಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಅಗತ್ಯವೆಂದು ಲೇಖಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. (ANI)