ನಾರ್ಥೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ತನ್ನ 13 ನೇ ಸಿಗ್ನಸ್ ಸರಕು ಹಡಗನ್ನು ನಾಸಾ ಸಂಡೆ – ಸ್ಪೇಸ್.ಕಾಮ್ಗಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು 'ಹೋಗಿ'

ನಾರ್ಥೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ತನ್ನ 13 ನೇ ಸಿಗ್ನಸ್ ಸರಕು ಹಡಗನ್ನು ನಾಸಾ ಸಂಡೆ – ಸ್ಪೇಸ್.ಕಾಮ್ಗಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು 'ಹೋಗಿ'

<ಲೇಖನ ಡೇಟಾ-ಐಡಿ = "YGeb8HehbEx2wznVatmphi"> <ಶಿರೋಲೇಖ>

<ವಿಭಾಗ>

ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಹೊತ್ತ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್ ಫೆಬ್ರವರಿ 5, 2020 ರಂದು ವರ್ಜೀನಿಯಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿರುವ ನಾಸಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ಫ್ಲೈಟ್ ಫೆಸಿಲಿಟಿ ಯಲ್ಲಿ ಮಿಡ್-ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದ ಪ್ಯಾಡ್ 0 ಎ ಮೇಲೆ ಕೂರುತ್ತದೆ.

ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯನ್ನು ಹೊತ್ತ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್ ಫೆಬ್ರವರಿ 5, 2020 ರಂದು ವರ್ಜೀನಿಯಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿರುವ ನಾಸಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ಫ್ಲೈಟ್ ಫೆಸಿಲಿಟಿ ಯಲ್ಲಿ ಮಿಡ್-ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದ ಪ್ಯಾಡ್ 0 ಎ ಮೇಲೆ ಕೂರುತ್ತದೆ.

(ಚಿತ್ರ: © ನಾಸಾ / ಆಬ್ರೆ ಜೆಮಿಗ್ನಾನಿ)

ವಾಲೋಪ್ಸ್ ಐಲ್ಯಾಂಡ್, ವಾ. – 13 ನೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಮೂ st ನಂಬಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಸುತ್ತು ಹೊಂದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ 13 ನೇ ಸಿಗ್ನಸ್ ಸರಕು ಹಾರಾಟವನ್ನು ಭಾನುವಾರ (ಫೆ. 9) ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅದನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.

“ಯಾವುದೇ ಮೂ st ನಂಬಿಕೆಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಕ್ಟಿಕಲ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಫ್ರಾಂಕ್ ಡಿಮೌರೊ ಇಂದು ಇಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಇದು 12 ರ ನಂತರದ ಸಂಖ್ಯೆ.”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಡೇಟಾ-ರೆಂಡರ್-ಟೈಪ್ = "ಎಫ್ಟಿ" ಡೇಟಾ-ವಿಜೆಟ್-ಟೈಪ್ = "ಕಾಲೋಚಿತ">

ಹವಾಮಾನ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯು ಖಚಿತವಾಗಿ ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ. ಭಾನುವಾರದ ಉಡಾವಣೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಹವಾಮಾನದ 95% ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ಮಿಷನ್‌ಗಾಗಿ ಲಿಫ್ಟಾಫ್ ಅನ್ನು ಸಂಜೆ 5:39 ಕ್ಕೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ನಲ್ಲಿನ EST (2239 GMT) ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್ ಪ್ಯಾಡ್ 0 ಎ ಯಿಂದ ನಾಸಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ಫ್ಲೈಟ್ ಫೆಸಿಲಿಟಿ ನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣ. ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಹವಾಮಾನ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯು ಸೋಮವಾರ ಉತ್ತಮ ಹವಾಮಾನದ 20% ನಷ್ಟು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ.

ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ನೀವು ಇಲ್ಲಿ ನೇರಪ್ರಸಾರ ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸ್ಪೇಸ್.ಕಾಂನ ಮುಖಪುಟದಲ್ಲಿ, ನಾಸಾ ಟಿವಿಯ ಸೌಜನ್ಯ, ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಇಎಸ್ಟಿ (2200 ಜಿಎಂಟಿ). ಮಂಗಳವಾರ (ಫೆ .11) ಮುಂಜಾನೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ.

ಫೋಟೋಗಳಲ್ಲಿ: ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್ ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -12 ಸರಕು ಕರಕುಶಲತೆಯನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಉಡಾಯಿಸುತ್ತದೆ

ಕಾಕತಾಳೀಯವಾಗಿ, ಭಾನುವಾರ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಉಡಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ದಿನವಾಗಿದೆ.

ನಾರ್ಥ್ರಾಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ರ ಸಿಗ್ನಸ್ ಉಡಾವಣೆಯ ಜೊತೆಗೆ, ನಾಸಾ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಬಲ ಹೊಸ ಸೌರ ಆರ್ಬಿಟರ್ ಮಿಷನ್ ನಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಧ್ರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು . ಯುನೈಟೆಡ್ ಲಾಂಚ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಅಟ್ಲಾಸ್ ವಿ ರಾಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಉಡಾವಣೆಗೊಳ್ಳಲಿರುವ ಆ ಮಿಷನ್ ರಾತ್ರಿ 11:03 ಕ್ಕೆ ಹೊರಡಲಿದೆ. ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಕೇಪ್ ಕೆನವೆರಲ್ ವಾಯುಪಡೆಯ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಇಎಸ್ಟಿ (0403 ಜಿಎಂಟಿ ಫೆ .10).

“ಈ ಉಡಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಘರ್ಷಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಆಂಟಾರೆಸ್‌ನ ನಾಸಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ ಉಡಾವಣಾ ಶ್ರೇಣಿಯ ಯೋಜನಾ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಜೆಫ್ ರೆಡ್ಡಿಶ್ ಹೇಳಿದರು. ನಾಸಾದ ಸೌರ ಆರ್ಬಿಟರ್ ಉಡಾವಣಾ ವೆಬ್‌ಕಾಸ್ಟ್ ರಾತ್ರಿ 10: 30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ಇಎಸ್ಟಿ (0330 ಜಿಎಂಟಿ).

ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಸಿಗ್ನಸ್

<ಫಿಗರ್ ಡೇಟಾ-ಬೋರ್ಡೆಕ್ಸ್-ಇಮೇಜ್-ಚೆಕ್ = "">

ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ರ 13 ನೇ ಸಿಗ್ನಸ್ ಸರಕು ಮರುಹಂಚಿಕೆ ಹಡಗು,

ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ರ 13 ನೇ ಸಿಗ್ನಸ್ ಸರಕು ಮರುಹಂಚಿಕೆ ಹಡಗು, “ಎಸ್‌ಎಸ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಹೆಚ್. ಲಾರೆನ್ಸ್ “ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ, ನಾಸಾದ ವಾಲೋಪ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಗಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ವರ್ಜೀನಿಯಾದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಸೌಲಭ್ಯ. (ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್)

ಸಿಗ್ನಸ್ 7,500 ಪೌಂಡ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ. (3,401 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು) ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರದ ಮೂರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ದಂಡಯಾತ್ರೆ 62 ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸರಬರಾಜು, ವಿಜ್ಞಾನ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಗೇರುಗಳು ಎಂದು ನಾಸಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಿಗೆ ಕೆಲವು ಹೊಸ ಹಣ್ಣು, ಕ್ಯಾಂಡಿ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ನಿಯಮಾಧೀನ ಚೀಸ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾಸಾದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣ ಸಾರಿಗೆ ಏಕೀಕರಣ ಕಚೇರಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ವೆನ್ ಫೆಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಕಠಿಣ ಚೆಡ್ಡಾರ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಂಚೆಗೊ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಫೆಂಗ್ ಇಂದು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಆ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಚೀಸ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಕೆಲವು ಕಠಿಣ ವಿಜ್ಞಾನವಿದೆ ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ನಲ್ಲಿ ನಿಲ್ದಾಣದವರೆಗೆ ಸವಾರಿ. ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ 2,293 ಪೌಂಡ್ಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಿಲ್ದಾಣದ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳು ಮಾಡಬೇಕಾದ 20 ವಿಭಿನ್ನ ವಿಜ್ಞಾನ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ (1,040 ಕೆಜಿ) ಗೇರ್.

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಅಂಗಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಕೋಶಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಮೊಬೈಲ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಲ್ಯಾಬ್, ಮೈಕ್ರೊಗ್ರಾವಿಟಿ ಮಾನ್ಯತೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮೂಳೆ ನಷ್ಟದ ಪ್ರಯೋಗ ಮತ್ತು ತಳೀಯವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಇ. ಕೋಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ಜೈವಿಕ ಇಂಧನವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ. ತೂಕವಿಲ್ಲದಿರುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಹೇಗೆ ಹರಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಸಿಗ್ನಸ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಯೊಳಗೆ (ಅದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ) ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಂದಿಸುವ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಆಹಾರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪ್ರಯೋಗ ಮತ್ತು ಸಲಕರಣೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಹಡಗುಕಟ್ಟೆಗಳಿವೆ.

<ಫಿಗರ್ ಡೇಟಾ-ಬೋರ್ಡೆಕ್ಸ್-ಇಮೇಜ್-ಚೆಕ್ = "">

ಯುಎಸ್ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಮೇಜರ್. ರಾಬರ್ಟ್ ಎಚ್. ಲಾರೆನ್ಸ್, ಜೂನಿಯರ್, ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೇರಿಕನ್, ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಎಫ್ -104 ಸ್ಟಾರ್‌ಫೈಟರ್ ಸೂಪರ್ಸಾನಿಕ್ ಜೆಟ್‌ನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿದೆ. ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗೆ

ಯುಎಸ್ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೆರಿಕನ್ ವಾಯುಪಡೆಯ ಮೇಜರ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಎಚ್. ಲಾರೆನ್ಸ್, ಜೂನಿಯರ್, ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಎಫ್ -104 ಸ್ಟಾರ್‌ಫೈಟರ್ ಸೂಪರ್ಸಾನಿಕ್ ಜೆಟ್‌ನ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ. ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಸಿಗ್ನಸ್ ಎನ್‌ಜಿ -13 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗೆ “ಎಸ್.ಎಸ್. ರಾಬರ್ಟ್ ಎಚ್. ಲಾರೆನ್ಸ್” ಎಂದು ಹೆಸರಿಡಲಾಗಿದೆ, ಅವರು ಉಡಾವಣೆಗೆ ಮುನ್ನ 1967 ರಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. (ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಯುಎಸ್ ವಾಯುಪಡೆ)

ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಸಿಗ್ನಸ್ NG-13 ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗೆ ವಾಯುಪಡೆಯ ಮೇಜರ್ ಅವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಎಸ್.ಎಸ್. ರಾಬರ್ಟ್ ಎಚ್. ಲಾರೆನ್ಸ್. ರಾಬರ್ಟ್ ಹೆನ್ರಿ ಲಾರೆನ್ಸ್, ಜೂನಿಯರ್ ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೇರಿಕನ್ ಇದುವರೆಗೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಹಾರಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜೂನ್ 1967 ರಲ್ಲಿ, ಲಾರೆನ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಯುಎಸ್ ವಾಯುಪಡೆಯ ಮಿಲಿಟರಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರವಾದ ಮ್ಯಾನ್ಡ್ ಆರ್ಬಿಟಿಂಗ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರಿ , ಆದರೆ ಡಿಸೆಂಬರ್ 8, 1967 ರಂದು ಅವರ ಎಫ್ -104 ಸ್ಟಾರ್‌ಫೈಟರ್ ಸೂಪರ್ಸಾನಿಕ್ ಜೆಟ್ ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾದಾಗ ದುರಂತ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನ ವಯಸ್ಸು 32 ಆಗಿತ್ತು.

ಸಂಬಂಧಿತ: ಮಾನವಸಹಿತ ಪರಿಭ್ರಮಿಸುವ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ: ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದ ಒಳಗೆ

ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರಕು ನಾಸಾ

@NorthropGrumman #Antares ರಾಕೆಟ್ @NASA_Wallops ಉಡಾವಣಾ ಪ್ಯಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಂಬವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ಸಂಜೆ 5:39 ಕ್ಕೆ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. EST ಭಾನುವಾರ, ಫೆಬ್ರವರಿ 9. ಇನ್ನಷ್ಟು 📸 https://t.co/IyVl9dA5yV pic.twitter.com/csGN26VQT5 ಫೆಬ್ರವರಿ 5, 2020 <

ನಾಸಾಗಾಗಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿತರಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಕೂಡ ಒಂದು. (ಇತರ ಕಂಪನಿ ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್ .) ನಾಸಾ 2008 ರಲ್ಲಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮರುಹಂಚಿಕೆ ಸೇವೆಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಡಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿತು. 2016 ರಲ್ಲಿ, ನಾಸಾ ಅವರನ್ನು ಸಿಯೆರಾ ನೆವಾಡಾ ಕಾರ್ಪ್ ಜೊತೆಗೆ, ಅನುಸರಣಾ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮರುಹಂಚಿಕೆ ಸೇವೆಗಳು 2 (ಸಿಆರ್ಎಸ್ -2) ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿತರಣೆಗಾಗಿ ಮತ್ತೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿತು.

ಎನ್‌ಜಿ -13 ಮಿಷನ್ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ರ ಎರಡನೇ ಸರಕು ಸಿಆರ್ಎಸ್ -2 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಾಸಾ ಗಾಗಿ ವಿಮಾನ. ಇದು ಕಂಪನಿಯ ಅಂಟಾರೆಸ್ 230+ ರಾಕೆಟ್ ಕಾನ್ಫಿಗರೇಶನ್‌ನ ಎರಡನೇ ಹಾರಾಟವಾಗಿದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ 800 ಪೌಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸಬಲ್ಲದು. (363 ಕೆಜಿ) ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯು ಅದರ ಪೂರ್ವವರ್ತಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ಸಿಗ್ನಸ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ, ಎನ್‌ಜಿ -12 ಸರಕು ಹಡಗು ಜನವರಿ 31 ರಂದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಭಾನುವಾರದ ಉಡಾವಣೆಯು ಬರುತ್ತದೆ. ಆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ, ಎರಡನೆಯದನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸಿಗ್ನಸ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಕಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಟುನೈಟ್, ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಸಿಗ್ನಸ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗೆ ಕೆಲವು ಅಂತಿಮ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಗೇರ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ “ಲೇಟ್-ಲೋಡ್” ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಭಾನುವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ರಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಎನ್‌ಜಿ -13 ನಾಸಾಗೆ ನಾರ್ಥ್ರಾಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್‌ರ 13 ನೇ ಸರಕು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಇದು ಒಟ್ಟಾರೆ ಸಿಗ್ನಸ್‌ನ 14 ನೇ ಉಡಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಆಂಟಾರೆಸ್ ರಾಕೆಟ್ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2014 ರಲ್ಲಿ ಹಾರಾಟ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಅದರ ಲಾಂಚ್‌ಪ್ಯಾಡ್‌ನ ಮೇಲೆ. ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ (ಹಿಂದೆ ಆರ್ಬಿಟಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಬಿಟಲ್ ಎಟಿಕೆ) ಫ್ಲೋರಿಡಾದಿಂದ ಯುನೈಟೆಡ್ ಲಾಂಚ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಅಟ್ಲಾಸ್ ವಿ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳು 2016 ರಲ್ಲಿ ವಾಲೋಪ್ಸ್‌ನಿಂದ ಆಂಟಾರೆಸ್ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು.

ಸಂಪಾದಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ: 7,500 ಪೌಂಡ್‌ಗಳ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಸರಕು ತೂಕವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. . (3,401 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳು) ಎನ್‌ಜಿ -13 ನಲ್ಲಿ, ನಾಸಾ ಪ್ರಕಾರ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಾರ್ಯಗಳು, ರಾತ್ರಿ ಆಕಾಶ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲು ಜಾಗವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ವೇದಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸೇರಿ ! ಮತ್ತು ನೀವು ಸುದ್ದಿ ಸಲಹೆ, ತಿದ್ದುಪಡಿ ಅಥವಾ ಕಾಮೆಂಟ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಮಗೆ ಇಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿ: community@space.com.