ಸ್ಟೋನ್ ಕೇಸ್ ನಂತರ, ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಅವರು ಟ್ರಂಪ್‌ನಿಂದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಸ್ಟೋನ್ ಕೇಸ್ ನಂತರ, ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಅವರು ಟ್ರಂಪ್‌ನಿಂದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಈ ಪ್ರಸಂಗವು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ತಲೆ ಉದ್ವೇಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

<ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ = "(ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (min-resolution: 2dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (min-resolution: 192dpi) "> itemprop = “ಶೀರ್ಷಿಕೆ ವಿವರಣೆ”> ಕ್ರೆಡಿಟ್ … < span> ಎರಿನ್ ಶಾಫ್ / ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

  • < time datetime = "2020-02-12T21: 25: 28-05: 00"> ಫೆ. 12, 2020

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ – ವಾಟರ್ ಗೇಟ್ ನಂತರ ದಶಕಗಳವರೆಗೆ, ಶ್ವೇತಭವನವು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಮೃದುವಾದ ಕೈಗವಸುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಗಣಿಸಿತು, ರಾಜಕೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಯಾವುದೇ ನೋಟವು ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಜಾನ್ ಮಿಚೆಲ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಭೀತಿಯನ್ನು ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭಯದಿಂದ ರಿಚರ್ಡ್ ಎಮ್. ನಿಕ್ಸನ್ ರಾಜಕೀಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

2001 ರಲ್ಲಿ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾರ್ಜ್ ಬುಷ್ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಆಗಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ನಿಲುವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ವಿಲಿಯಂ ಪಿ. ಬಾರ್, ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಸಂರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಾನಮಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು -ವಾಟರ್ ಗೇಟ್ ಯುಗ. “ನೀವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಲಿಲ್ಲ, ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಲಿಲ್ಲ, ನೀವು ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ” << href = "https://millercenter.org/the-presidency/presidential-oral-histories/william-p-barr -oral-history "rel =" noopener noreferrer "target =" _ blank "title =" "> ಅವರು ಮೌಖಿಕ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು .

2020 ಕ್ಕೆ ವೇಗವಾಗಿ ಮುಂದಕ್ಕೆ, ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ವಕೀಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ. ಆದರೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಭೂಕಂಪನ ವರ್ತನೆಯು ಒಮ್ಮೆ ಪವಿತ್ರವಾದ ಕಾವಲುಗಾರರನ್ನು ನೆಲಸಮ ಮಾಡಿದೆ. ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾದ ಸ್ನೇಹಿತ ರೋಜರ್ ಜೆ. ಸ್ಟೋನ್ ಜೂನಿಯರ್ ಅವರಿಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಯ ಶಿಫಾರಸನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಾರ್ ಅವರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವು ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ವೃತ್ತಿ ಅಭಿಯೋಜಕರು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ತೊರೆಯಲು . ಬನ್ನಿ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಯುಎಸ್ನ ಕೆಲವು 93 ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಡಜನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ವಕೀಲರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಇತರ ವಿಭಾಗಗಳು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವ ಕಾರ್ಯವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿಲ್ಲ ಈ ಕ್ಷಣದ ರಾಜಕೀಯ. ಈಗ ವೃತ್ತಿ ಅಭಿಯೋಜಕರು ತಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದೆಂದು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

“ಇನ್ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ನಾಯಕತ್ವವು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಅಪರಾಧ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಧಿಸಿದೆ, ವೃತ್ತಿ ಅಭಿಯೋಜಕರು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಿಸಿದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ವಿಗ್ಗಿನ್ ಮತ್ತು ಡಾನಾದ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡೇವಿಡ್ ಲಾಫ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು. ಕೌಂಟರ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ರಫ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣ ವಿಭಾಗ.

ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಎಫ್‌ಬಿಐನ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕಚೇರಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಬ್ರೋವರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಉನ್ನತ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಗೆ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ “ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಒಪ್ಪಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಅದಕ್ಕೂ ಮೀರಿ,” ಶ್ರೀ ಬ್ರೋವರ್ ಹೇಳಿದರು, “ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಬಲವಂತಪಡಿಸುವ ನೈತಿಕ ಪರಿಗಣನೆಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದರು.”

ಪ್ರತೀಕಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು, ಈ ವಾರ ಅವರು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುವಂತಹ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಎಚ್ಚರವಹಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸ್ಟೋನ್ ಎಪಿಸೋಡ್ ಮಾತ್ರ ಗಾ ened ವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಅವರ ಕಾಳಜಿ. ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಆರೋಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ರೀ. ಶ್ರೀ ನಂತರ ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್‌ಗಳು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ಟ್ವಿಟರ್ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ ಏಳು ರಿಂದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಮೂಲ ಶಿಕ್ಷೆಯ ಶಿಫಾರಸನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ . ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಅವರನ್ನು ಬುಧವಾರ ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ “ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಅದನ್ನು ತರಬಾರದು ”ಮತ್ತು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಶ್ರೀ ಸ್ಟೋನ್‌ಗೆ“ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಬೇಕು ”ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ =" ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್ " >

ಬಹುಪಾಲು, ಆಧುನಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅಥವಾ ಸಹವರ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ದೂರವಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಮೊದಲು, ಇರಾನ್-ಕಾಂಟ್ರಾ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದ ಮಾಜಿ ರೇಗನ್ ಆಡಳಿತ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಶ್ರೀ ಬುಷ್ ಕ್ಷಮಿಸಿದಾಗ ಅಥವಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿಲ್ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ತನ್ನ ಅಣ್ಣ ಮತ್ತು ಅವನ ಮಾಜಿ ವ್ಯವಹಾರ ಪಾಲುದಾರನಿಗೆ ಕ್ಷಮಾದಾನ ಮಾಡಿದಾಗ .

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮ ಅವರು 2016 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಇಮೇಲ್ ಸರ್ವರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರು ಅಜಾಗರೂಕತೆ – ಮುಕ್ತ ಎಫ್‌ಬಿಐನ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ತಕ್ಷಣ ಟೀಕಿಸಿದರು ತನಿಖೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆದರೆ ಶ್ರೀ ಒಬಾಮಾ ಒಂದೇ ಒಂದು ತಪ್ಪಿನಿಂದ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥನಾಗಿದ್ದಾಗ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಕಾನೂನು ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಕಚೇರಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುವ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಕಾನೂನು ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಜ್ಯಾಕ್ ಎಲ್. ಗೋಲ್ಡ್ಸ್ಮಿತ್ ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯು. ಬುಷ್ , ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ತಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಶತ್ರುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಫೆಡರಲ್ ತನಿಖೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಬಿಲ್ ಬಾರ್ ಸಮಗ್ರತೆಯಿಂದ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು uming ಹಿಸಿದರೂ ಅದು ಅಸಾಧ್ಯ ಜನರು ಅದನ್ನು ನಂಬುವುದರಿಂದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಮಡಿ ನಾಯಿಯಂತೆ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಗೋಲ್ಡ್ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇಲಾಖೆಯ ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಲು ಟ್ರಂಪ್ ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.”

ಶ್ರೀ. ತನಿಖೆಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಶಾಖೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನಾಗಿ ತನಗೆ ಎಲ್ಲ ಹಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಮಿತ್ರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅವರಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆಸಕ್ತಿ ಇದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ಪಕ್ಷಪಾತ ತೋರುತ್ತಿರುವ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ರಾಜಕೀಯ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡ. ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ಕಾರ್ಟರ್ ಪೇಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಣ್ಗಾವಲು ವಾರಂಟ್ ಅನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ಅವರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಸ್ವತಂತ್ರ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಟೀಕಿಸಲಾಗಿದೆ .

ಆದರೆ ಹಲವಾರು ಕಾನೂನು ವಿದ್ವಾಂಸರು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ದಶಕಗಳಿಂದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಚೂರುಚೂರು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಮೇಲಿನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈಗ ಶ್ವೇತಭವನದಿಂದ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟಿವೆ ಎಂಬ ಗ್ರಹಿಕೆ ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸುವ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮುಖ್ಯ ಕೇಂದ್ರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆ, ಗೂ ion ಚರ್ಯೆ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ. ಇತ್ತೀಚಿನವರೆಗೂ, ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನ ಯು.ಎಸ್. ವಕೀಲ ಜೆಸ್ಸಿ ಕೆ. ಲಿಯು, ಮಿಸ್ಟರ್ ಸ್ಟೋನ್ ಅವರ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಮಿಸ್ಟರ್ ಬಾರ್ ಅವರನ್ನು ಆ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಮೊದಲು ಅವರ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಆಪ್ತ ಸಹಾಯಕರನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ತಂತ್ರ ಮಾಡಿದರು. <

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತಡವಾಗಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಶ್ರೀಮತಿ ಲಿಯು ಅವರನ್ನು ಖಜಾನೆ ಇಲಾಖೆಯ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದರು. ಸೆನೆಟ್ ತನ್ನನ್ನು ದೃ until ೀಕರಿಸುವವರೆಗೂ ತಾನು ಯು.ಎಸ್. ವಕೀಲನಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವಳು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹೇಳಿದಳು. ಆದರೆ ಅವಳು ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಟರ್ ಬಾರ್ ಅವರು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹೊರಡುವುದಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಘಟನೆಗಳ ಪರಿಚಯವಿರುವ ಜನರ ಪ್ರಕಾರ ದೃ confir ೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದರೆ ಬೇರೊಬ್ಬರು ಕಚೇರಿಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಜನವರಿ, ಅವರು ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಖಜಾನೆ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸ್ಟೀವನ್ ಮ್ಯೂಚಿನ್ ಅವರ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಯು.ಎಸ್. ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಬಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರಹೋಗುವ ಪಾರ್ಟಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

ಕೆಲವು ಬುಷ್ ಆಡಳಿತಗಾರರು ಟ್ರಂಪ್ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದ ಮಿಸ್ ಲಿಯು ಅವರನ್ನು ಎರಡನೇ ಬುಷ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಅನುಮಾನದಿಂದ ನೋಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅವರು ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಆಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಾಗ, ಉತಾಹ್ ನ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ಸೆನೆಟರ್ ಮೈಕ್ ಲೀ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ವಕೀಲರ ಸಂಘದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರು, ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಎ. ಅಲಿಟೊ ಜೂನಿಯರ್ ಅವರನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂಗೆ ದೃ confir ೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದ ಒಂದು ಗುಂಪು 2006 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ. (ಶ್ರೀ. ಲೀ ಮಾಜಿ ಅಲಿಟೊ ಗುಮಾಸ್ತ.) ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಮಿಸ್. ಲಿಯು ಶ್ರೀ ಅಲಿಟೊ ಅವರ ದೃ mation ೀಕರಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಅರ್ಜಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಗಾದರೂ ಅವರ ನಾಮಪತ್ರವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಅವಳ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದೆ ಖಜಾನೆ ಇಲಾಖೆಗೆ, ಅವಳು “ಆಳವಾದ ರಾಜ್ಯ” ದ ಭಾಗವೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಬಿಐಗೆ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡ ಮಾಜಿ ಸೆನೆಟ್ ಸಹಾಯಕ ಜೇಮ್ಸ್ ವೋಲ್ಫ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ “ಪ್ರಿಯತಮೆಯ ಮನವಿ ಒಪ್ಪಂದ” ಕ್ಕೆ ದೂಷಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಬಗ್ಗೆ.

ಮಿಸ್. ಲಿಯು ಅವರ ಕಚೇರಿಯು ಒಂದು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾಡಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ವೋಲ್ಫ್ ಒಂದು ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ ಆರೋಪಕ್ಕೆ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ; ಅದೇ ಅಪರಾಧದ ಇತರ ಎರಡು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು. ಅವನಿಗೆ ಎರಡು ವರ್ಷ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದರು, ಆದರೆ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಶಿಕ್ಷೆಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಅವನಿಗೆ ಎರಡು ತಿಂಗಳು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

< div>

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ವೋಲ್ಫ್ ಪ್ರಕರಣದ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ವರ್ಧಿಸಿದೆ , ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಮಂಗಳವಾರ ಅದನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸಿತು . ಶ್ರೀ ಸ್ಟೋನ್ ತನ್ನ ತಪ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾನೆ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಸಾಕ್ಷಿ ಬೆದರಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ಮಿಸ್. ಲಿಯು ಅವರ ಕ Mr. ೇರಿ ಶ್ರೀ ವೋಲ್ಫ್‌ಗೆ ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿತು, ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲ.

ಮಿಸ್ ಲಿಯು ದೃ confirmed ೀಕರಿಸುವವರೆಗೂ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದಾಗ, ಅದು ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು. . ಜನವರಿ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಅವರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ತಿಮೋತಿ ಶಿಯಾ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಹಾಯಕರಾಗಿ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಬದಲು ಅವರ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಶ್ರೀ. ಫೆಬ್ರವರಿ 3 ರಂದು ಮತ್ತೊಂದು ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಬಾರ್ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಡೇವಿಡ್ ಮೆಟ್ಕಾಲ್ಫ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಶಿಯಾ ಬಂದರು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅವರ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಶ್ರೀ ಮೆಟ್ಕಾಲ್ಫ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಿದಾಗ ತಕ್ಷಣವೇ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಶ್ರೀ ಶಿಯಾ ಅವರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಶ್ರೀ ಶಿಯಾ ಅವರ ಪಕ್ಕದ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಖಾಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ, ಸ್ಟೋನ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ನಾಲ್ಕು ವೃತ್ತಿ ಅಭಿಯೋಜಕರು ಏಳು ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಸಂದಿಗ್ಧತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು. ಫೆಡರಲ್ ಶಿಕ್ಷೆಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

<ಫಿಗರ್ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಮಾಧ್ಯಮ" ಪಾತ್ರ = "group">

ವಿಡಿಯೋ

ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್

ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್

ರೋಜರ್ ಸ್ಟೋನ್‌ನ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ‘ನಾಚಿಕೆಗೇಡು’ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಕರೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಇದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ರೋಜರ್ ಜೆ. ಸ್ಟೋನ್ ಜೂನಿಯರ್ ಅವರ ಶಿಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಅವರನ್ನು ಹೊಗಳಿದ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ರಾಜಕೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಾಗಿತ್ತು.

ವರದಿಗಾರ: “ಆನ್ ರೋಜರ್ ಸ್ಟೋನ್, ನಿಮ್ಮ ಟ್ವೀಟ್ ರಾಜಕೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಲ್ಲವೇ? ”“ ಇಲ್ಲ, ಇಲ್ಲ. ಅವನಿಗೆ ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು – ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಏನಾಯಿತು ಎಂದು ನೀವು ನೋಡಿದರೆ – ಈ ಭಯಾನಕ ವಿಷಯವನ್ನು ನೋಡಿದ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಗೆ ನಾನು ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಮತ್ತು ನಾನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ, ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ಏನೂ ಮಾಡದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಶಿಕ್ಷೆಯ ಭೀಕರತೆಯನ್ನು ಅವರು ನೋಡಿದರು. ನೀವು ಕೊಲೆಗಾರರು ಮತ್ತು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಅವರು ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ – ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳು ಅವರು ಮಾಡಿದ್ದನ್ನು ಯಾರೂ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸದಂತಹ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ. ಯಾರೋ ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಟ್ವೀಟ್, ನೀವು ಅದನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ್ದೀರಿ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೊಲೆಗಾರರು ಇದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಕೊಲೆಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಏನೂ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ತದನಂತರ ಅವರು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಜೈಲಿಗೆ ಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಅವನ ಜೀವನ, ಅವನ ಕುಟುಂಬ, ಅವನ ಹೆಂಡತಿ, ಮಕ್ಕಳು – ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಜೈಲುವಾಸವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ನಾಚಿಕೆಗೇಡು. ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಕಾಮಿ ಪುಸ್ತಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ತಿರುಗಾಡುತ್ತಾನೆ. ಈ ಹಗರಣ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಜನರು, ಮತ್ತು ಅವರು ಮಾಡಿದ್ದು ನಾಚಿಕೆಗೇಡು. ”

< div>

ವಿಡಿಯೋ ಪ್ಲೇಯರ್ ಲೋಡ್

ರೋಜರ್ ಜೆ. ಸ್ಟೋನ್ ಅವರ ಶಿಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಅವರನ್ನು ಹೊಗಳಿದ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜೂನಿಯರ್ ರಾಜಕೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಾಗಿತ್ತು. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ … ಡೌಗ್ ಮಿಲ್ಸ್ / ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಸೋಮವಾರ, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತಿಳಿದಿರುವ ಹಲವಾರು ಜನರು ಹೇಳಿದರು, ಶ್ರೀ ಶಿಯಾ ಅವರು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೇಳಿದರು ಕಡಿಮೆ ವಾಕ್ಯ, ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಂದ ವಿಮುಖರಾಗಲು ಅವರಿಗೆ ವಿವೇಚನೆ ಇದೆ ಎಂದು ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಾಲ್ವರು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ತೊರೆಯುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಜೆಫ್ರಿ ಎ. ರೋಸೆನ್ ಅವರನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ರದ್ದುಪಡಿಸುವವರೆಗೂ ಶ್ರೀ ಶಿಯಾ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಎಷ್ಟು ಶ್ರೀ ಅಂತಿಮ ಶಿಫಾರಸು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮೊದಲು ಶಿಯಾ ತನ್ನ ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದನು, ಆದರೆ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ಸಮರ್ಪಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿರ್ವಹಿಸಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಖಜಾನೆ ಹುದ್ದೆಗೆ ಮಿಸ್ ಲಿಯು ಅವರ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು. ಶ್ರೀ ಮುನುಚಿನ್ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಸೆನೆಟ್ ಸಮಿತಿಯೊಂದಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಅವರು ಸೋಮವಾರದ ನಿರ್ಧಾರದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು ಆದರೆ ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿ ಹೇಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಕಲ್ಲಿನ ಶಿಕ್ಷೆಯ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯ ನಂತರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಕಚೇರಿಯೊಳಗೆ ನೈತಿಕತೆಯು ಮುಳುಗಿತು, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಹಿರಿಯರು ಎಂಬ ಸಂಶಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಶಿಫಾರಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿಲ್ಲ.

ಬುಧವಾರ ರಾತ್ರಿ, ಶ್ರೀ ಶಿಯಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು “ನನ್ನ ಕೈಲಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಕಚೇರಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 31 ರಂದು ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನುಡಿಯಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸದನ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸಮಿತಿ ಬುಧವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು.

ಇದು ಅಲ್ಲ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಆರೋಪಿತ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು.

ಮಾಜಿ ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ರಾಡ್ ಜೆ. ರೋಸೆನ್‌ಸ್ಟೈನ್ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಮೂರು ಫೆಡರಲ್ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಒದಗಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿದರು ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು 2018 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಬ್ರೆಟ್ ಎಂ. ಕವನಾಗ್ ಅವರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ವಿನಂತಿಯು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಒಳಸೇರಿಸುವಿಕೆಯಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗಾಗಿ ರಾಜಕೀಯದ ಬಗ್ಗೆ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ, ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಅವರು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಆರೋಪಿತ ತನಿಖೆಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡರು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮ್ಯಾನ್‌ಹ್ಯಾಟನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಕೋರಿದರು. ಆಡಳಿತವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಿದ ಜನರ ಪ್ರಕಾರ. ಅವನ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೇಳಲಾಗಲಿಲ್ಲ; ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉನ್ನತ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಪರವಾದ ನಿಧಿಸಂಗ್ರಹ ಸಮಿತಿಗೆ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡುವ ತನಿಖೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ರಾಜಕೀಯ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ವಿವರಿಸಿದರು. ಆ ತನಿಖೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಕೀಲ ರುಡಾಲ್ಫ್ ಡಬ್ಲ್ಯು. ಗಿಯುಲಿಯಾನಿಯ ಇಬ್ಬರು ಸಹಚರರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ಶ್ರೀ ಬಾರ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ತನಿಖೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಿದರು. ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ 2016 ರ ಅಭಿಯಾನ, ಜನರು ಹೇಳಿದರು. ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಫಿಕ್ಸರ್, ಮೈಕೆಲ್ ಡಿ. ಕೊಹೆನ್, ಆ ಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಚಾರ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರ ಪಾತ್ರವು ತನಿಖೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ಇನ್ನೂ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಚಾರ ಹಣಕಾಸು ಕಾನೂನುಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ. ಬಾರ್ ಅವರು ಶ್ರೀ ಕೋಹೆನ್ ಅವರ ಪ್ರಕರಣದ ಹಿಂದಿನ ಕಾನೂನು ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ಅಂತಹ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಅಪರಾಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಾಗರಿಕವಾಗಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಬಹುದೇ ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.

ಶ್ರೀ. ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಕಂಪನಿಯ ತನಿಖೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಬಾರ್ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿಲ್ಲ ಎಂದು ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಆರೋಪಗಳಿಲ್ಲದೆ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್‌ಗಳು ತನಿಖೆಯನ್ನು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ, ಶ್ರೀ ಬಾರ್ ಫಲಿತಾಂಶದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಯಿಲ್ಲ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

< div>

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಕಚೇರಿಯು ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಆರೋಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ಎಫ್‌ಬಿಐ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೇಮ್ಸ್ ಬಿ. ಕಾಮಿ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ವರ್ಗೀಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ , ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾಜಿ ಉಪ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಜಿ . ಮ್ಯಾಕ್‌ಕೇಬ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್‌ನನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸಿದರು. ನ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಹ ಕಚೇರಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಮಾಜಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಮೈಕೆಲ್ ಟಿ. ಫ್ಲಿನ್ .

ಶ್ರೀ ಕಾಮಿ ಅಥವಾ ಮಿಸ್ಟರ್ ಮೆಕ್ಕೇಬ್ ಅವರ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಫ್ಲಿನ್ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಜನ್ಯ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತೀವ್ರವಾಗಿ ದೂರಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಿಸ್ಟರ್ ಸ್ಟೋನ್ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಫಾಕ್ಸ್ ಹೋಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಟರ್ ಸ್ಟೋನ್ಸ್ ಅವರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ನೇಹಿತ ಟಕರ್ ಕಾರ್ಲ್ಸನ್ ಅವರು ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

< ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">