ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಲೈವ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ಗಳು: ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಲಾದ ಹೊಸ ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಕರಣಗಳು – ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಲೈವ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ಗಳು: ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಲಾದ ಹೊಸ ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಕರಣಗಳು – ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಯಾಣ ಅಥವಾ ಇತರ ದೃ confirmed ಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹರಡುವ ವೈರಸ್‌ನ ಭೀತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ.

ಇದೀಗ

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ, ಒರೆಗಾನ್ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.

ಚಿತ್ರ <ಚಿತ್ರ> <ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ =" (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 3), ( ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 3), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 3dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ನಿಮಿಷ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ : 288 ಡಿಪಿ) "> <ಮೂಲ ಮಾಧ್ಯಮ = "(ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (ಕನಿಷ್ಠ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 2), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px ) ಮತ್ತು (min-resolution: 2dppx), (ಗರಿಷ್ಠ-ಅಗಲ: 599px) ಮತ್ತು (min-resolution: 192dpi) ">
ಕ್ರೆಡಿಟ್ … ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ <ಗಾಗಿ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ವಿಟ್ಟೇಕರ್ / figcaption>

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಹೇಗೆ ಹರಡುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೊಸ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದವು, ಏಕೆಂದರೆ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪ್ರಯಾಣ ಅಥವಾ ಸಂಪರ್ಕದಿಂದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವಿವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ, ಒರೆಗಾನ್ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಮೂರು ರಾಜ್ಯಗಳ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು: ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ರಾಜ್ಯದ ಪ್ರೌ school ಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ; ಪೋರ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬಳಿಯ ಒರೆಗಾನ್ನಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಯ ಉದ್ಯೋಗಿ; ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿಯ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸಾಂತಾ ಕ್ಲಾರಾ ಕೌಂಟಿಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ನ ಅರವತ್ತೈದು ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ಈ ವಾರದವರೆಗೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಆಗಿರಬಹುದು ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪ್ರಯಾಣ ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಿಂದ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಮೂರು ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು, ಮತ್ತು ವಾರದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣವು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಕಾರಣ ನಿಗೂ erious ಮತ್ತು ಅಪರಿಚಿತವಾಗಿದೆ – ಒಂದು ಚಿಹ್ನೆ, ತಜ್ಞರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಈಗ ಹರಡಬಹುದು .

“ನಾವು ನಿನ್ನೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಇಂದು ಇನ್ನಷ್ಟು ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ವಾಂಡರ್‌ಬಿಲ್ಟ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕೇಂದ್ರದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ತಜ್ಞ ಡಾ. ವಿಲಿಯಂ ಶಾಫ್ನರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈಗ ನಾವು ಕೇಳಬೇಕಾಗಿದೆ: ಈ ವೈರಸ್ ಎಷ್ಟು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ, ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಇದೆ?”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮಾತು ಹೊರಬರುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಪರದಾಡಿದರು. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ, ಶಾಲೆಗಳು ಮುಚ್ಚುವ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಇರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿಗಾಗಿ ಜನರು ತಯಾರಿ ನಡೆಸಬೇಕು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಜನರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಮತ್ತು ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೊಂದಲು ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಇತರ ಜನರು, ”ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಿಯಾಟಲ್ ಮತ್ತು ಕಿಂಗ್ ಕೌಂಟಿಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ಜೆಫ್ ಡುಚಿನ್ ಹೇಳಿದರು. “ದೊಡ್ಡ ಏಕಾಏಕಿ ಏನೆಂದು ನಾವು ತಿಳಿಯುವವರೆಗೂ ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೂಟಗಳನ್ನು – ಸಾಮಾಜಿಕ ಘಟನೆಗಳು, ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳು, ಮನರಂಜನೆ – ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲು ಬಯಸುವ ಹಂತಕ್ಕೆ ನಾವು ಹೋಗಬಹುದು.”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ aria-label = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಶುಕ್ರವಾರ ಸತತ ಏಳನೇ ದಿನವೂ ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದವು, 2008 ರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಂತರದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕೆಟ್ಟ ವಾರ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ =" ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್ ">

ಎಸ್ & ಪಿ 500 ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸುಮಾರು 0.8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು, ಮತ್ತು ಡೌ ಜೋನ್ಸ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸರಾಸರಿ 1 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿಯಿತು. ಎಸ್ & ಪಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ವಾರದಲ್ಲಿ 11 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು, ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿ 19 ರಂದು ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟದಿಂದ ಸುಮಾರು 13 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಕರೋನವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕ್ರಮಗಳು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಲಾಭಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಆತಂಕದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮಾರಾಟ-ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ, ಮತ್ತು ಏಕಾಏಕಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಬಹುದೆಂಬ ಭಯ. ಮಾರಾಟವು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಎಳೆದಿದೆ ತಿದ್ದುಪಡಿಯಾಗಿ – ತೀವ್ರ ನಿರಾಶಾವಾದದ ಅಳತೆಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾದ 10 ಪ್ರತಿಶತ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕುಸಿತ.

<ವಿಭಾಗ ಐಡಿ =" ಸ್ಟೈಲ್- faq-coronavirus ">

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಚೀನಾದ ಹೊರಗೆ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕರೋನವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಇರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ, ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 594 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಒಟ್ಟು 2,931 ಕ್ಕೆ. ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ, ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್-ಉನ್ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ ದೃ confirmed ಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಗ್ನೇಯ ನಗರ ಡೇಗುದಲ್ಲಿ. ಶೇಕಡಾ 86 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ರೋಗಿಗಳು ಡೇಗು ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರದ ಪಟ್ಟಣಗಳು; ಹಲವರು ಶಿಂಚೆಂಜಿ , ಇದು ಡೇಗುನಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಯುನೈಟೆಡ್ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ 28,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ, ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿತ ಅಮೆರಿಕನ್ ಸೈನಿಕನ ಸಂಗಾತಿಯು ಸಹ ಧನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ ಎಂದು ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಪತಿಯ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ನಂತರ ಅವರು ಬುಧವಾರದಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಿಲಿಟರಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಶನಿವಾರ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ನಾಯಕ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಅವರು ಪಾಲಿಟ್‌ಬ್ಯುರೊವನ್ನು ಕರೆದರು ಏಕಾಏಕಿ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಆದೇಶಿಸಲು ಅವರ ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷದ, ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಉತ್ತರವು ಯಾವುದೇ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ರಹಸ್ಯವಾದ, ನಿರಂಕುಶ ದೇಶವು ಏಕಾಏಕಿ ಅಡಗಿಕೊಳ್ಳಬಹುದೆಂಬ ಆತಂಕವಿದೆ.

“ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮೀರಿ ಹರಡುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ನಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಗಂಭೀರ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಉತ್ತರದ ಅಧಿಕೃತ ಕೊರಿಯಾದ ಕೇಂದ್ರ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. “ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಒಳಹರಿವು ಮತ್ತು ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ, ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಮತ್ತು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಡೆಯುವ ಕ್ರಮಗಳು” ಕುರಿತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಈಗಾಗಲೇ ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ 930 ಮೈಲಿ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ಅದರ ಗಡಿ. ಆದರೆ ಚೀನಾದ ಗಡಿಯು ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸರಂಧ್ರವಾಗಿದೆ, ಅವರು ದೇಶಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ಆಳವಿಲ್ಲದ ನದಿಗೆ ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಸಾಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ರೈಲುಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ವಿದೇಶಿ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರು ತಮ್ಮ ಸಂಯುಕ್ತಗಳನ್ನು ಬಿಡದಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ರೀ ಕಿಮ್ ತನ್ನ ಉನ್ನತ ಸಹಾಯಕರೊಬ್ಬರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದೆ. ರಿ ಮ್ಯಾನ್-ಗೊನ್, ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಅಧಿಕಾರಿ, ಆದರೆ ವಜಾಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಆಂಟಿವೈರಸ್ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಜಪಾನಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಡೈಮಂಡ್ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು ವೈರಸ್‌ಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಈಗ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಧನಾತ್ಮಕ – ಜಪಾನಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ಮನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಅವರು ಐದನೆಯವರು ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಇಳಿಸಿದ ನಂತರ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ತನ್ನ 70 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿದ್ದ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಕಳೆದ ವಾರ, ಎರಡು ವಾರಗಳ ನಂತರ, ವೈರಸ್ ಪೀಡಿತ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗನ್ನು ಬಿಡಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದ ಸುಮಾರು 1,000 ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಯೊಕೊಹಾಮಾ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಮೂಲೆಗುಂಪು. ಮೂಲತಃ 3,700 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುವ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು ಸೋಂಕಿನ ತಾಣವಾಯಿತು: ಹಡಗಿನಲ್ಲಿದ್ದ 700 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಧನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಆರು ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ negative ಣಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಫೆಬ್ರವರಿ 20 ರಂದು ಅವರು ಇಳಿಯುವಾಗ ವೈರಸ್, ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 250 ಮೈಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಸೆಂಡೈ ನಗರಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ಬಳಸಿದರು. ಆದರೆ ಶುಕ್ರವಾರ, ಅವರು ಸೆಂಡೈ ಮೇಯರ್ ಪ್ರಕಟಣೆ . ಶನಿವಾರ ಅವರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿರುವುದು ದೃ was ಪಟ್ಟಿದೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ.

ಡೈಮಂಡ್ ರಾಜಕುಮಾರಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸೋಂಕುಗಳು ಜಪಾನಿನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರ ಪರಿಶೀಲನೆ , ಅವರು ಸಂಪರ್ಕತಡೆಯನ್ನು ಆದೇಶಿಸಿದರು. ಇಳಿಯುವಿಕೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ದುರುಪಯೋಗದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ: 23 ಜನರು ಪರೀಕ್ಷಿಸದೆ ಹಡಗನ್ನು ಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಜಪಾನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಕರೋನವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು ಚಿತ್ರಕಲೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ ಮುರಿದ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳು, ಉತ್ಪಾದನೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ ಖಾಲಿ ಮಳಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸರಕಿನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡುವುದು.

ಮಾಸ್ಟರ್‌ಕಾರ್ಡ್, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್, ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್‌ನಂತಹ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು ವೈರಸ್ ಗ್ರಾಹಕರ ನಡವಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರ ಭಾವನೆ. ಈ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಬುಲೆಟಿನ್ಗಳು – ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ – ಎಷ್ಟು ಆರ್ಥಿಕ ಹಾನಿ ಏಕಾಏಕಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳು ಆಶಾವಾದವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿವೆ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಹೊಸ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪಾರಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ಮೂರು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಕಂಡರೆ, ಅವರು ಯೋಜಿತ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಹಣಕಾಸಿನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಂತರದ ಕಡಿದಾದ ಈ ವಾರ ಷೇರು-ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಧುಮುಕುವುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿಗಾಗಿ ಬ್ರೇಸ್ ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“ಎಲ್ಲವೂ ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದೆ – ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಶಂಸಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಜೋನ್ಸ್‌ಟ್ರೇಡಿಂಗ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಮೈಕೆಲ್ ಒ’ರೂರ್ಕೆ ಹೇಳಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ aria-label = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕರು ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೆನ್ಸಾರ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳಂತೆಯೇ ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ ಸಮೀಪಿಸಿದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಎಂದಿಗೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಲ್ಲ, ಇತಿಹಾಸಕಾರರು ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತು ನಾಯಕರು than ಹಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದರೆ, ಕಲ್ಲು ಹೊಡೆಯುವುದು ನಾಯಕರ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ aria-label = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ಆ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುವ ಕರೋನವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮರುಸಂಘಟಿಸುವ ಈ ವಾರದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು. ಶ್ವೇತಭವನವು ಎಲ್ಲಾ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸಮನ್ವಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ದೂರದರ್ಶನ ಟಾಕ್ ಶೋಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆಂದು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಅದು ಗೆಲುವಿನ ತಂತ್ರವಲ್ಲ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ . ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವದಂತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ರಾಜಕೀಯ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದು. ಆದರೆ ಚಂಡಮಾರುತಗಳು ಮತ್ತು ಸುನಾಮಿಗಳಂತಹ ರೋಗಕಾರಕಗಳು ಸ್ಪಿನ್‌ಗೆ ನಿರೋಧಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

“ತಜ್ಞರು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಿಳಿದಾಗ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ” ಎಂದು ಮಾಜಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಥಾಮಸ್ ಆರ್. ಫ್ರೀಡೆನ್ ಹೇಳಿದರು ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳ. “ಸಮಾಜವಾಗಿ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಇದು ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಸಹವರ್ತಿ ಕಾಲಮ್ ">

ಯಾವಾಗ ಕರೋನವೈರಸ್ ಚೀನಾದ ವುಹಾನ್ ನಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ಹತ್ತಿರದ ಉಪನಗರ ನಿವಾಸಿಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದರು. ನಿವೃತ್ತ ರೈತರು, ಕಾರ್ಖಾನೆ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮತ್ತು ವೈಟ್-ಕಾಲರ್ ವೃತ್ತಿಪರರ ಸಡಗರದ ಸಮುದಾಯವಾದ u ೂಲಿಂಗ್ ನ್ಯೂ ಟೌನ್, ಏಕಾಏಕಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಂತೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ 22 ಮೈಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ.

ಆದರೆ ವೈರಸ್ ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, u ೂಲಿಂಗ್ ಎ ಸೋಂಕಿನ ಹಠಮಾರಿ ಹಾಟ್ ಸ್ಪಾಟ್, ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ರಾಜ್ಯದ ಪ್ರಯತ್ನ ಕೆಲವು ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದೆ. ನಾಯಕತ್ವದ ಟಾಪ್-ಡೌನ್ ಅಭಿಯಾನ ಹುಲ್ಲಿನ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ ಬೇರುಗಳ ಕ್ರೋ ization ೀಕರಣ, ಮತ್ತು u ೂಲಿಂಗ್‌ನ ಹೊಸತನ ಮತ್ತು ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯು ಒಂದು ದೌರ್ಬಲ್ಯವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಯಿತು, ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜು, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ವಂಚಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ನಿವಾಸಿಗಳು ದಾಸ್ತಾನು ಮಾಡುವ ಏಕೈಕ ದೊಡ್ಡ ಸೂಪರ್‌ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ಗೆ ನುಗ್ಗಿದರು. ಜ್ವರದಿಂದ ಚಿಂತೆಗೀಡಾದವರು ಸ್ಥಳೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಿಕ್ಕಿರಿದು ತುಂಬಿದರು, ಮತ್ತು ಅನೇಕರನ್ನು ತಮ್ಮ ಎತ್ತರದ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ವೈರಸ್ ಹರಡಿತು. ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಹತ್ತಿರದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆ 10 ಮೈಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ, ಇದು ಕಾರು ಇಲ್ಲದೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ.

“ಇದು ನಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಬಡಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು never ಹಿಸಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು 47 ವರ್ಷದ ಜಾಂಗ್ ಜಿನ್ ಹೇಳಿದರು -ಒಂದು ನಿವಾಸಿ. ಅವನೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಅವನ ತಾಯಿ ಯಾನ್ ಯಿನ್ hen ೆನ್, ವೈದ್ಯರು ಕರೋನವೈರಸ್ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದನ್ನು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸಿದರು, ಬಹುಶಃ ನೆರೆಯವರಿಂದ. ಶ್ರೀ ಜಾಂಗ್, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ತಂದೆ ಎಲ್ಲರೂ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು.

“ನಾವು ವಿಶ್ವಾಸ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಶಾಲಾ ಬಸ್ ಚಾಲಕ ಶ್ರೀ ಜಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. “ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ.”

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">

ವರದಿ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಪೀಟರ್ ಈವಿಸ್ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ , ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಜಿ. ಮೆಕ್ನೀಲ್ ಜೂನಿಯರ್, ಚೋ ಸಾಂಗ್-ಹನ್, ಥಾಮಸ್ ಫುಲ್ಲರ್, ಶೆರಿ ಫಿಂಕ್, ನಿಕೋಲಸ್ ಬೊಗೆಲ್-ಬರೋಸ್, ಆಮಿ ಕಿನ್, ಸುಯಿ-ಲೀ ವೀ, ವಿವಿಯನ್ ವಾಂಗ್, ಮೊಟೊಕೊ ರಿಚ್ ಮತ್ತು ಮಕಿಕೋ ಇನೌ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಏರಿಯಾ-ಲೇಬಲ್ = "ಕಂಪ್ಯಾನಿಯನ್ ಕಾಲಮ್">