ಕರೋನವೈರಸ್ ಕಾನೂನು ಜಗಳಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಕರೋನವೈರಸ್ ಕಾನೂನು ಜಗಳಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
<ವಿಭಾಗ> <ಡಿವ್> <ಲೇಖನ ಡೇಟಾ-ಲೇಖನ = "74815141" ಡೇಟಾ-ಆರ್ಟಿಡೇಟ್ = "ಮಾರ್ಚ್ 25, 2020 . ನಾಗರಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಲ್ಲಿ, ಭಾರತೀಯ ಗುತ್ತಿಗೆ ಕಾಯ್ದೆ `ಫೋರ್ಸ್ ಮಜೂರ್ 'ಬಗ್ಗೆ ಮೌನವಾಗಿದೆ.

ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮಾರ್ಚ್ 25, 2020, 11.59 PM IST

ಕಾನೂನು ಸುಕ್ಕುಗಳು
ಪಾವತಿ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು COVID19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ಕಂಪನಿಗಳು ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ.

<ಒಂದು ಡೇಟಾ-ಗಾ-ಅನಿಸಿಕೆ = "WEB - ಕರೋನವೈರಸ್ - ಬ್ಯಾನರ್ # ಅನಿಸಿಕೆ # https: //economictimes.indiatimes.com/news/politics-and-nation/how-coronavirus -ಮೇ-ಕಾರಣ-ಕಾನೂನು-ಜಗಳಗಳು / ಲೇಖನಗಳು / 74815141.cms "href =" http://economictimes.indiatimes.com/coronavirus "onclick =" ga ('send', 'event', 'WEB - Coronavirus - Banner' , 'ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ', 'https: //economictimes.indiatimes.com/news/politics-and-nation/how-coronavirus-may-cause-legal-wrangles/articleshow/74815141.cms') "target =" _ blank ">

ದೀರ್ಘ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆಗಳಲ್ಲಿ, ವಕೀಲರು ಜಗಳದ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಕಾನೂನಿನ ಕಠೋರ ಸತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ ವಿವರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ‘ಫೋರ್ಸ್ ಮಜೂರ್’ ಎಂಬ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ – ದೇವರ ಕ್ರಿಯೆ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತಾರೆ

Covid19

– ಕಾನೂನುಗಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ .


ನಾಗರಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಪದವನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸಲಾಗಿರುವ ಜರ್ಮನಿ ಮತ್ತು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಂತಹ ದೇಶಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಭಾರತೀಯ ಗುತ್ತಿಗೆ ಕಾಯ್ದೆ – ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಬಂಧಿಸುವ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ 148 ವರ್ಷಗಳ ಹಳೆಯ ಶಾಸನ – ಮೌನವಾಗಿದೆ ಪದ `ಫೋರ್ಸ್ ಮಜೂರ್ ‘. ‘ಅಸಾಧ್ಯ’ ಕೃತ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಅನೂರ್ಜಿತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಈ ಕಾಯಿದೆಯು ಅನುಮತಿಸಿದರೂ, ವಿವಾದಗಳ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಫಲಿತಾಂಶವು ಪ್ರತಿಯೊಂದರ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.


ಮತ್ತು, ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ‘ಫೋರ್ಸ್ ಮಜೂರ್’ – ಅಥವಾ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಶಕ್ತಿ – ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, `ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳು ‘ಅಥವಾ` ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳು’ ವಿರಳವಾಗಿ, ಎಂದಾದರೂ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ ಭೂಕಂಪ, ಪ್ರವಾಹ ಮತ್ತು ಯುದ್ಧದಂತಹ ದುರಂತಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ‘ಫೋರ್ಸ್ ಮಜೂರ್’.


“ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿ, ಎಲ್ಲಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಲಿಟ್ಮಸ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ … ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಫೋರ್ಸ್ ಮೇಜರ್ ಘಟನೆಯಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಎಂದಿಗೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಅನೇಕರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಲಾಕ್-ಡೌನ್ ನಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾದ ಕೆಲವು ಪರಿಣಾಮಗಳು ಉಂಟಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಸರ್ಕಾರದ ಕೃತ್ಯಗಳು ಬಲದ ಮಜೂರ್ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರಬಾರದು. ಇದು ಪಕ್ಷಗಳ ನಡುವಿನ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಆಶಿಶ್ ಪಯಾಸಿ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಪಾಲುದಾರ ಧೀರ್ ಮತ್ತು ಧೀರ್ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು.


ಅಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶಗಳಿವೆ

ಕಂಪನಿಗಳು

ಅದು ಹೊಂದಿರುವ ಆರೋಪವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಪಾವತಿ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು COVID19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಏಕಾಏಕಿ ಉಂಟಾದ ಭಾರಿ ಅಡೆತಡೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಹೊಡೆದಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಾರಗಳು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ-ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಂದಗತಿಯಿಂದಲ್ಲ. ಎಎನ್‌ಎ ಕಾನೂನು ಸಮೂಹದ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಅನೂಪ್ ನಾರಾಯಣನ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, “ಜನರು ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಅಥವಾ ರಕ್ಷಿಸಲು ತಯಾರಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಸಮಯ. ಪ್ರತಿ ಒಪ್ಪಂದದ ಫೋರ್ಸ್ ಮೇಜೂರ್ ಷರತ್ತು ಕೆಲವು ಅನುಸರಣೆ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಪಕ್ಷವು ತಗ್ಗಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಕ್ರಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು. ”
ಇದನ್ನೂ ಓದಿ

ಕೊರೊನಾವೈರಸ್: ಕರ್ಫ್ಯೂ ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ

ಕರೋನವೈರಸ್: ಪರ್ಯಾಯವಿದೆಯೇ? ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳಿಗೆ?

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು: ರಾಜ್ಯವಾರು ದೃ confirmed ಪಡಿಸಿದ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು

ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸಗಳು

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕರೋನವೈರಸ್ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ

ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೇಶ / ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.